สอบถาม เปิดแอร์ซักพัก แล้วฟิวขาด ใครเคยเป็นบ้าง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย denny, 14 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. denny

denny New Member Member

224
    2
    0
    :cry:ตามหัวข้อ :sad:คือ ครั้งแรก เป็น ตกหลุม แล้วแอร์ไม่เย็น ลองมาดูฟิวที่แผงฟิวใต้คอพวงมาลัย ขาด ใส่ใหม่ไป เปิดได้ซักพัก ขาดอีก ใส่ ไป 3 รอบ ขาด 3 รอบ เรื่องของเรื่องก็คือ ถ้าช๊อต ใส่ฟิวแล้วเปิดปุบ ก็ต้องขาดเลย แต่นี่วิ่งไปได้เป็น 2-3 โล กว่าจะขาด ใครพอเคยเจอบ้างครับ ช่วยหาข้อมูลหน่อย ครั้นจะค่อยๆ ไล่ไป ก็คงต้องใช้เวลา จึงมาสอบถามก่อนเผื่อจะแก้ได้เลย ขอบคุณล่วงหน้าครับทุกท่าน

2. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    อาการนี้ผมเคยเป็นครับ ช่างทำให้แบบนี้แหละ เสียฟิวส์ไปเป็นกล่อง ปรากฎว่าพอขาดกลางทาง ไปเข้าอีกร้าน แม่งต่อตรงจากหน้าคอมส์เฉยเลย ผลสุดท้ายครัชหน้าคอมส์ไหม้ แล้วก็เลยเสียทั้งลูก ต้องเปลี่ยนคอส์มแอร์ใหม่ลูกนึง อาการนี้เค้เรียกว่าครัชหน้าคอส์มกะลังเสียครับ ถ้าตอนที่ผมตอบกระทู้นี้คุณเข้ามาอ่านแล้วยังใช้งานได้อยู่ ผมให้ปิดแอร์เลยนะครับ ไม่ต้องเปิดจนกว่าจะเปลี่ยนครัชหน้าคอส์มนะครับ ทนร้อนหน่อยนึงดีกว่าต้องเปลี่ยนคอส์มทั้งลูกครับ หรือว่าผมมาตอบช้าไปซะแล้ว 081-9888924ลูกอ๊อดครับ

3. denny

224
    2
    0
    ขอบคุณครับ ยังทันครับ เพราะผมปิดไปตั้งแต่มันขาดตัวที่ 3 แล้ว 55 แล้ววันนี้ลอง ถอดปลักคอม ออกแล้วเปิด ฟิวส์ไม่ขาด เสียบสายคอมปุ๊บ ขาดปั๊บ 55 คิดในใจ งานเข้ากรูแล้ว และก็มีท่านเข้ามาตอบครับ ขอบคุณมากครับ ถ้าจะรบกวนถามอีกอย่าง ถ้าซ่อม ราคาเท่าไรครับ หรือเราทำเองได้ไหม ผมพอมีความรู้ทางช่างบ้างแต่คอมแอร์นี่ยังไม่เคยทำ 55 แนะนำด้วยครับ

4. mangginoon

mangginoon New Member Member

88
    1
    0
    แถวบ้านผม 300. ครับ แต่มันต้องเติมน้ำยาใหม่ด้วย ก็บวกไปอีก 3-400.-

ผมเคยถอมมาทำเองครับ สุดท้ายหาอะไหล่ไม่ได้ ต้องไปให้รานแอร์เขาหาใส่ให้เหมือนเดิม

เสียงแรงถอดเองอีก ไปให้ร้านเขาจัดการก็คิดราคาเดิม ไม่น่าไปรื้อเลย 555

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ใช่ครับผม ถอดเองไม่ยากหรอกครับ แต่เวลาแว๊กซ์น้ำยาเองนี่ดิ
    ทางที่ดีไปร้านที่คิดว่าไม่ฟันเรามากครับ หรือไม่ก็พอรู้จักกันดีกว่าครับ ไม่น่าจะเกินพันนะครับ นี่ถ้าไม่อยู่ถึงเชียงใหม่นี่ผมพาไปทำร้านประจำผมแล้ว555

6. denny

224
    2
    0
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวรอก่อนมีเวลาเมื่อไหร่โดน 55

7. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ขอบคุณพี่อ๊อดสำหรับข้อมูลครับ

8. singcoohteam

5,303
    108
    0
    บ่อเป็นหยังเน้อ

9. denny

224
    2
    0
    วันนี้เปลี่ยนคอยล์ คลัช เอง ค่าคอย 280 แลกเสื้อคอยตัวเก่า แล้วก็เสียค่า ตัวดูดตัวใหญ่ 200 บาท ตัวเก่าเล็กไปต้องซื้อใหม่ แต่ก็ประหยัดกว่าไปร้านแอร์ เพราะไม่รู้ว่าเค้าถอดมาทำเหมือนเราแล้วบอกว่าถอดระบบออกต้องแว๊กน้ำยาใหม่หรือป่าว แต่ส่วนใหญ่น่าจะเปนอย่างงี้ ก็ประหยัดไปหลายตังค์ 5555

ถ้าลงรูปเปนจะลงให้ดูครับ แต่เวปเปลี่ยนใหม่ลงมะเปน 55

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้