รถโดนชนท้าย ขอคำปรึกษาหน่อครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Thepop22, 15 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    เมื่อคืนวันเสาร์ที่ผ่านมา เกิดอุบัติเหตุนิดหน่อย คือมีรถมาชนท้ายผมในขณะที่ผมกำลังจะเลี้ยวเข้าถนนใหญ่ ตัวรถไม่ได้เป็นไรมาก แค่กันชนสีแตกแล้วหลุดออก หูยึดน็อตของกันชน ตรงซุ้มล้อมันขาด กันชนเลยห้อยนิดนึง
    คู่กรณีเค้าเป็นรถกระบะ วีโก้ รถเค้าไม่เป็นไรเลย มีแค่สีที่กันชนเค้าร้าวนึดนึง ทีแรกคุยในที่เกิดเหตุ เค้าบอกมีประกันชั้น 3 ผมก็เลยจะให้เค้าเรียกประกันเค้ามา แล้วแม่ของคู่กรณีเค้าก็ลงมาคุย คือตรงที่เกิดเหตุรถเยอะมาก
    สรุปในที่เกิดเหตุก็ไม่ได้เรียกประกัน แต่เค้าให้บัตร เป็นบัตรทหาร เค้าจะรับผิดชอบให้ ในเช้าวันอาทิตย์ ผมโทรไปคุยกับเค้าครั้งแรกคนรับสาย เป็นเสียงนึง แล้วเค้าบอกว่าเดี๋ยวโทรกลับ พอโทรกลับมา ก็เป็นอีกคนโทรมา แต่เป็นเบอร์เดียวกัน คนที่โทรมาเค้าไม่ใช่เจ้าของรถเค้าจะซ่อมให้ผม แต่ให้ผมเอารถไปซ่อมที่เค้า (จ.ราชบุรี) ผมอยู่นครปฐม เหตุเกิดที่นครปฐม ผมเลยยื่นข้อเสนอ ขอค่าเสียหาย 2000 ผมจะเอาไปซ่อมเอง เค้าก็ไม่ยอมเค้าบอกว่าเค้าซ่อมได้ถูกกว่า ผมก็เลยบอกให้ประกันเค้าดำเนินการให้ สรุปรถเค้าไม่มีประกัน ผมก็เลยเสนออีกว่า ผมซ่อมที่นครปฐม แล้วทำบิลไปเกิบเงินที่เค้า เค้าก็ไม่ยอม คือเค้าจะให้เราเอารถไปถอดกันชนทิ้งไว้ให้เค้าซ่อม คือตอนนี้ผมไม่รับข้อเสนอนั้น เค้าก็ไม่รับข้อเสนอผม เค้าให้ผมไปแจ้งความเอา คือถ้าเกิดเหตุแบบนี้ ผมต้องทำไงบ้างครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ ตอนนี้ที่ผมมีบัตรทหารอยู่ เลขทะเบียนรถเค้า เบอร์โทรติดต่อเค้า แค่นี้เองครับ

2. EK พาเพลิน

EK พาเพลิน New Member Member

144
    0
    0
    ถ้าเป็นตัวผมนะครับ กรณีแบบนี้ ผมจะปล่อยเลยครับ เพราะขับไปหามันวิ่งไปกลับค่าน้ำมัน ค่าเสียเวลาอีก เพราะดูแล้วมันก็คงไม่อยากจะจ่ายเท่าไหรกับอีแค่เงิน 2000 เพราะว่าแค่กันชนซ่อมก็คงไม่เท่าไหร ไม่ได้โดนบอดี้ไม่มีอะไรบานปลาย
    แต่คราวหน้าน่าจะถ่ายรูปที่เกิดเหตุ ทะเบียน ไว้ก็จะดีครับ เจอคนแบบนี้ไม่ไหวครับแย่มากๆ ผมก็เคยเจอแบบนี้มาแล้วเข็ดครับ
    ถือว่าทำบุญให้มันไปและกัน

3. Thepop22

325
    5
    18
    ในใจผมก็ไม่ได้อยากจะเอาเรื่องเอาราวเค้าหรอก ที่ผมไม่ชอบคือ เค้าให้ใครก็ไม่รู้มาคุยกับผม เดาว่าน่าจะเป็นช่างที่เค้าหามา ผมถามเรื่องประกัน มันก็ไม่รู้เรื่อง ผมเสนอขอค่าเสียหาย 2000 มันก็ต้องไปถามเจ้าของ แล้วตอนหลัง ผมบอกว่ามันว่าจะคุยกับเจ้าของรถ มันก็บอกผมว่า มันคือเจ้าของรถ ผมโมโหไอตรงนี้แหล่ะ เรื่องรถ ตอนนี้ผมไม่ซีเรียสเลย แล้วบัตรทหาร ที่อยู่ที่ผมตอนนี้ทำไงดีอ่ะครับ ผมคิดไว้ว่าจะไปแจ้งความไว้เย็นนี้ แล้วผมก็จะปล่อยเลยตามเลย ผมขี้เกียจกับเรื่องแค่นี้

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    แจ้งความลงบันทึุกประจำวันไว้ก่อน เด๋วทาง ตร.เค้าก็คงตามหรือนัดมาคุยกันก็คงว่ากันอีกเรื่อง

แต่ถ้าไม่แจ้งความ เด๋วเค้าไปแจ้งความว่าบัตรหาย งานจะงอกที่เรานะสิครับ

5. Thepop22

325
    5
    18
    ไปแจ้งลงบันทึกประจำวันไว้แล้วครับ ตำรวจเค้าโทรตอนนั้นเลย แต่ไม่รับสาย ตำรวจเค้าเลยบอกเดี๋ยวโทรติดต่ออีกทีนึง
    ตำรวจเค้าบอกว่ามันผิดวิสัย ที่ให้บัตรทหารมา
    ฝากเป็นประสบการณ์ให้เพื่อนๆไว้เลยว่าให้เคลียให้จบในที่เกิดเหตุเลย มาเคลียทีหลังมันได้ข้อยุติยากจริงๆ เสียเวลาเสียความรู้สึก

6. Thepop22

325
    5
    18
    ไปแจ้งลงบันทึกประจำวันไว้แล้วครับ ตำรวจเค้าโทรตอนนั้นเลย แต่ไม่รับสาย ตำรวจเค้าเลยบอกเดี๋ยวโทรติดต่ออีกทีนึง
    ตำรวจเค้าบอกว่ามันผิดวิสัย ที่ให้บัตรทหารมา
    ฝากเป็นประสบการณ์ให้เพื่อนๆไว้เลยว่าให้เคลียให้จบในที่เกิดเหตุเลย มาเคลียทีหลังมันได้ข้อยุติยากจริงๆ เสียเวลาเสียความรู้สึก

7. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ให้ไปลงประจำวันที่พื้นที่ ที่เกิดเหตุให้ร้อยเวณพนักงานสอบสวนเขาติดต่อให้
    ถ้าติดต่อไม่ได้ถ้าเราจะเอาเรื่องจริงๆก็ให้ร้อยเวณออกหมายเรียกตามชื่อที่เขาให้ไว้
    หรือตามเจ้าของรถเช็คจากทะเบียนรถ แต่ถ้าเม่อยากเสียเวลาก็อโหสิให้คนไม่มีความรับผิดชอบ
    ก็แล้วกัน เด๋วสักวันหนึ่งมันก็โดนบ้าง

8. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    แต่แปลกจริง ๆ บัตรทหาร ไม่น่าให้กันง่าย ๆเนอะ

9. EK พาเพลิน

EK พาเพลิน New Member Member

144
    0
    0
    กลับมาหล่อไวๆเหมือนเดินนะครับ

10. ทหารยศอะไรครับ ทำไมกระจอกจัง เรื่องแค่นี้ทำซะบานปลาย

แจ้งคามไว้แล้ว เอาบันทึกประจำวันไปหาผู้บังคับบัญชา หรือ
    ให้ตำรวจโทรเข้ากรมไปเลย ไม่งั้นไม่เคลียร์

11. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    โทรหานายมันเลยครับ แค่สองพันไม่ยอมจ่าย

ของแฟนผมเพ่งเกิดเหตุวีออสโดนไปเกือบเจ็ดหมื่น

ทหารเรือ มันให้บัตรไว้ แต่ผมก็เอาไปลงบันทึกให้มันโดนปรับไปแล้วก็เอาเบอร์นายมันมาด้วย

ผมโทรทวงตามนัดจิกมันทั้งนายทั้งลูกน้องเลย สุดท้ายจ่ายตามเวลาหมด

12. joeshijoe

joeshijoe New Member Member

74
    0
    0
    ให้ผมจิ้มอีกทีไหม กำลังจะเครมประกันพอดี กันชนหน้ามีรอยเฉี่ยวอยู่นิดนึงพอดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้