รบกวนพี่ติ่ง หรือ พี่ๆ ซีเนียทุกท่านคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย GA16RC, 12 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GA16RC

GA16RC New Member Member

216
    7
    0
    ที่ร้านพี่ติ่งมี เซ็นเซอร์วัดอุณหภูมิน้ำ เกจ์หน้าปัดไหมครับ ราคาเท่าไร เข้าไปซื้อที่ร้านเลยได้ใช่มั๊ย ผมซื้อมาใส่แล้วมันขึ้นไม่ตรงแสดงว่าผิดค่าใช่หรือไม่คับ พอบิดกุญแจก็ขั้นมาครึ่งนึงเลย พอร้อน ก็เกือบสุด รบกวนช่วยเหลือด้วยครับ

2. GA16RC

216
    7
    0
    รบกวนอีกคำถามคับ คือถ้าผมอยากจะเดินสายไฟทั้งหมด อย่างกะวางเครื่องใหม่ ปิ๊ง ๆ พี่ติ่งคิดเท่าไหร่คับ กี่วัน
    พอดีรถผมประสบอุบัติเหตุหนัก แล้วทางอู่ประกันเค้างก ๆ เงิ่น ๆ ทำมั่วเละเทะ โดยช่างจากประเทศเพื่อนบ้าน ผมจึงอยากจะบูระนะใหม่ยกแพ ขอรบกวนตีราคามาเลยครับ
    อู่ประกันผมอยู่ใกล้ๆ อู่พี่ติ่ง ขับผ่านหลายรอบแล้ว ยังไม่ได้ไปทักเรย ลืมบอกคับ b14 ท้ายแยก abs เครื่องเดิม แต่ในรถอาจจะมีระบบไฟฟ้าเยอะนิดนึงคับ พวกแอร์ดิจิตอล ไมนอก สวิทแก๊สโคตรออโต้พิเศษ และก้อพวกที่วัดต่าง ๆ รุงรังเต็มหน้าคอนโซล เคาะราคามาก่อนเรยคับ ถ้าผมรับได้ เด๋วออกจากอู่ประกัน เอาไปทิ้งไว้เรย

3. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    อัพคร๊าบ พี่ติ่งคร๊าบ น้องมีคำปรึกษาคร๊าบพี่

4. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    พี่ติ่งแกไม่ได้ทำระบบไฟอ่ะค้าบ ลองโทถามแกเผื่อมีร้านแนะนำแถวๆอู่

5. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เซนเซอร์น่าจะค่าไม่ตรงครับ เรื่องไวริ่งใหม่ ก็ ประมาณ 3000+-

6. GA16RC

216
    7
    0
    อ้าวพี่แกไม่รับสายไฟ ....... lol
    สามพันนี่ พี่เฟริสและพี่ๆมีที่แนะนำป่าวคับ รบกวนด้วยคร๊าาบ

7. GA16RC

216
    7
    0
    และเซนเซ่อที่อู่พี่ติ่งสรุปมีป่าวคับ

8. DaySpeed

8,976
    822
    0
    โทถามแกดีกว่าค้าบ :)

9. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
  10. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เซนเซอร์ มีอยู่ แต่ว่า ค่าตรงป่าวไม่รู้ ต้องมาลองดู ครับ :D:D:D:D

11. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เจ้า ของกระทู้ ก็ รุ่นแรก ๆ เลยนะนั่น

12. GA16RC

216
    7
    0
    คือไรอ่ะพี่ รุ่นแรกๆ ......

13. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    หมายถึง อยู่กันมานานแล้วไง

14. GA16RC

216
    7
    0
    5 5 5 อยู่มานาน หรือ หลบ ๆ ซ่อน ๆ อยู่นานคับ :D

รบกวนขอร้านแอร์แนะนำ ที่ทำตามใจฉัน ให้ด้วยครับ คืออู่ที่ซ่อมให้ผมตอนนี้มีนดูแล้วขยะมาก แอร์ผม ต่อแล้วต่ออีกไม่รู้ทำไมไม่เบิกใหม่ ตัดเชื่อมกันเละเทะ
    จึงใคร่ขอฟามกรุณาพี่ๆแนะนำร้าน เด็ด ๆ ที่สั่งได้ตามใจฉันสักร้าน ผมกะเดินท่อหลบท่อไอเสียแม่มเรย ไหน ๆ ก็ตัดต่อกันขนาดนี้แล้ว รู้ทั้งรู้ว่าไม่จำเป็นแต่ทำแล้วขอเป็นหนึ่งเดียวไปเรย
    ไม่รู้จะมีมั๊ย

ปล. เซ็นเซ่อร์พี่ติ่งเท่าไหร่คับ เด๋วจะได้เข้าไปเอา ผ่านทุกวันช่วงนี้ ปิดเร็วบ้างช้าบ้าง แอบมองทุกวัน กล้าๆ กลัว ๆ อยู่เรยยังไม่ได้เข้าไป ที่สำคัญค่าตรงรึป่าวพี่ ของเก่าขั้วมันขาดผมไปเบิกร้านอะไหล่มาโดยส่งไปเทียบ พวกบอกใช้ได้ ใส่ไปตอนนี้ ขึ้นสูงปรี๊ด อะไรอะไร ร้องเตือนไปหมด ใครว่ามีของเทพๆ ดี เวลามันมีปัญหา มันเตือนกันจนน่ารำคาญกันเรยทีเดียวคับ .. :eek:

15. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    5 5 5 แก่ เหมือนกัน นะนั่น

16. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

ไม่สุภาพเลย คำก็แก่ สองคำก็แก่

:):):)

[video=youtube_share;dUMYndBRVRo]http://youtu.be/dUMYndBRVRo[/video]

17. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    555

เอาไป 5 กระโหลก คุณอาร์ต

ไป ก่อการดีที่ไหนกันมานั่น

อิ อิ อิ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 02:22:07 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 02:21:32 ----------

555

เอาไป 5 กระโหลก คุณอาร์ต

ไป ก่อการดีที่ไหนกันมานั่น

อิ อิ อิ

18. GA16RC

216
    7
    0
    สรุปมีร้านแอร์มั๊ยครับ ผมกะลังเร่งรถให้เสร็จ ไม่ไหวกะอู่นี้แล้วครับ

19. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    จะไปอู่ติ่งอยู่แล้ว
    ไม่เสียเวลาก็แวะไปที่อู่ช่างพล ห่างกัน 300กว่าเมตร
    ทำแอร์และเดินระบบไฟรถแต่งครับ
    (แต่ก่อนอู่ช่างพล เปิดอยู่ในพื้นที่เดียวกับ อู่ติ่ง
    ตอนนี้ย้ายออกไปอยู่ทางเลียบด่วนตรงงามวงศ์วาน

ก่อนถึงวัดบัวขวัญ 25 เมตรขวามือ คืออู่ติ่ง
    ขับเลยไปบังคับเลี้ยวซ้ายตรงหน้าวัดไปประมาณ2-3ร้อยเมตร
    ชนไฟแดงตรงลอดใต้ทางด่วนให้เลี้ยวซ้าย
    ไปต่อประมาณ30-50เมตร ซ้ายมือก็อู่ช่างพล)

โชคดีครับ

20. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    เรียบร้อยยังนั่น

21. GA16RC

216
    7
    0
    ตอนนี้ไปค้าง ค้าง คา คาอู่พี่ติ่งอยู่ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ สงสัยจะโดนหนัก เห็นสภาพแล้ว ช้ำใจมาก

22. DaySpeed

8,976
    822
    0
    เด่ว ต.ติ่งจัดหั้ย

23. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    เห็น รถ ตัวเป็น ๆแล้ว

24. GA16RC

216
    7
    0
    555 มันเป็นตำนานลึกลับคร๊าบ
    รอดูตอนเสร็จดีกว่าา ตอนนี้อายเค้า

ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้