JAZZ กินน้ำมันเครื่อง

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย witt, 1 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. witt

witt Guest

0
    0
    0
    ใช้ Jazz ปี2006 เกียร์ ธรรมดา กินน้ำมันเครื่อง ยังไม่หายเลย ใครเป็นบ้าง

2. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ใช้น้ำมันเครื่องเกรดอะไร แล้วตอนซัดควันขาวออกตูดรึเปล่าลองดูมานะแล้วจะเฉลยคำตอย ;););););)

3. เป็นเพราะหัวเทียนเสื่อมทำให้ไฟในการจุดระเบิดได้ไม่เต็มที่ จึงต้องดูดนำมันเครื่องเข้าไปในห้องเครื่องมากขึ้นเพื่อการหล่อลื่น และรถคุณจะไม่ค่อยพุ่งเหมือนเดิมด้วย รถผมก้เป็นวิ่งไป 2000 กิโลกว่าหายไป 1.5 ลิตร ทางศูนย์ honda ก็เลยให้เปลี่ยนหัวเทียนตอนนี้หายแล้ว ของผม i-dsi หัวละ 55 8 หัว รวมค่าแรงด้วยก็ 500 กว่าๆเอง ผมเปลี่ยนศูนย์ honda นะคับ

4. Huak

Huak New Member Member

9
    0
    0
    น่าจะใช่ครับเพราะผมเปลี่ยนแล้วไม่ค่อยกินแล้วครับ พึงรู้นะเนี่ย ตอนแรกก็ยังงงอยู่ว่าทำไมน้ำมันเครื่องไม่ค่อยขาดแล้ว ขอบคุณครับที่บอก

5. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้