เกียร์ออโต้เลื่อนเกียร์ยาก

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 3 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    น้ำมันเกียร์ก็เพิ่งเปลี่ยนมาแต่ไม่หาย แต่ก่อนหน้านี้ที่จะเปลี่ยนมันเลื่อนยากอยู่แล้ว เพราะว่าน้ำมันเกียร์หาย แต่เพิ่งไปเปลี่ยนมาก็ไม่หายหรือว่านานๆไปมันจะเลื่อนง่ายเอง หรือว่าอะไรเสียครับ:cry:

1. EK พาเพลิน

EK พาเพลิน New Member Member

144
    0
    0
    มอรอดูคำตอบด้วยคนครับ

2. zniperz

zniperz New Member Member

37
    0
    0
    ของผมก็เลื่อนจาก P --> R ยากบ้าง ง่ายบ้างครับ ตอนที่เลื่อนยาก มันดัง " ปุ้ก " ลั่นเลยครับ น้ำมันเกียร์ไม่เคยพร่อง เปลี่ยนทุก 20000 โล มันเป็นแบบนี้มาเป็นปีแล้วครับ

3. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เปลี่ยนสายเกียร์หายเลย 6-7 ร้อยบาท

4. PeeSinG

PeeSinG New Member Member

75
    0
    0
    ตามข้างบนเลย ครับ น่าจะเป็นที่สายเกียร์ ครับ

5. zniperz

zniperz New Member Member

37
    0
    0
    หมา่ยถึงสายที่โยงจากคันเกียร์ --> เกียร์ใช่ไหมครับ

6. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ใช่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้