b14 auto เกียร์ 1-2 มีอาการกระชาก/กระแทก/กระตุก แรงครับ (สักอาการเรียกไม่ถูก)

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย เซี่ยงเส้าหลง, 10 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    1.เวลาเกียร์ 1-2 มีอาการกระชาก/กระแทก/กระตุก แรงครับ (สักอาการเรียกไม่ถูก) 2-3-4 ไม่เป้นไรครับ เกียร์จะพังแล้วใช่ไหมครับ
    2.เข้าเกียร์ d ไม่ค่อยจะวิ่งต่องลากมาที่ 2ก่อน(เกียร์จับทั้นที) แล้วผลักกลับไป d ทุกครั้งครับ เป็นที่ บูสเกียร์หรือสายเกียร์หรือเปล่าครับ
    3. ตามข้อ 1. ถ้าเกียร์พังจริง ยกเป้น ธรรมดาดีกว่าไหมครับ ราคาขายต่อจะหายไปเยอะไหมหรือขายยากกว่าไหมครับ

1. Max_B14

Max_B14 New Member Member

104
    0
    0
    อาการแรกผมเป็นมาเกือบปี เป็นที่สายเกียร์มันตึงไปครับ

2. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์หรือยังครับ
    แล้วเป็นเฉพาะเครื่องเย็นอย่างเดียวหรือเป็นตลอด
    รอเพื่อนๆมาตอบอีกที
    ของผมเป็นเฉพาะเครื่องเย็นครับพอร้อนแล้วก็ไม่กระตุกแล้ว

3. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    1 ตั้งสายเกียร์ใหม่ครับ หายแน่
    2 ลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ดูกอ่นครับว่าหายหรือไม่ ถ้ามะหายแสดงว่า สงสัยเกียร์ใกล้จะกลับบ้านเก่าแล้วอะคับ แต่ผมถามเพิ่มนิดนึง เป็นทุกครั้งเลยหรอครับ
    3 ตามข้อ 2 ถ้าเกียร์พัง ก็คงจะไม่มีราคานะคับ ถ้าจะขายต่ออะคับ

4. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    อีกอย่างที่น่าจะต้องเช็คเพิ่มก็
    - จานจ่าย
    - สายหัวเทียน
    - แอร์โฟว์

จานจ่าย + สายหัวเทียน มีผลในเรื่องของระบบไฟ ส่วนแอร์โฟว์ถ้ามันเสียหรือสกปรก มีผลกับการสั่งงานของกล่อง ECU ครับ

ผมเองเคยมีปัญหาเรื่องเกียร์กระตุก ยกลูกใหม่ก็ไม่หาย สุดท้ายแอร์โฟว์เสีย เปลี่ยนลูกใหม่จบเลย ...

5. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    อาการที่2 เกียร์เสียครับ ซ่อมเกียร์ หรือเปลี่ยนยกลูกมือสองเซียงกงครับ

6. ผมหมายถึงว่าถ้ายกเป็นเกียร์ธรรมดาแล้ว ขายทั้งรถเลยครับ ราคาเกียร์โอโต้กับธรมดาต่างกันไหมแล้วขายยากกว่าไหมครับ (ขายรถเลยอะครับ)

7. jaroon5555

jaroon5555 New Member Member

114
    3
    0
    ราคาขายรถเกียร์ออโต้จะแพงกว่าอยู่ประมาณ + - 10,000 - 20,000 อ่ะครับ.......
    รถเกียร์ธรรมดา จะถูกกว่าครับ........ (ราคาส่วนมากกก จะขึ้นอยู่ที่สภาพรถ และปีรถอ่ะครับ....)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 สิงหาคม 2011
  8. bigamo

bigamo New Member Member

149
    7
    0
    ผมก้เปนคับ ทุกอาการหาทางแก้อยุ ทุกท่านโปรดชี้แนะ

9. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    กูรู ทั้งหลาย ช่วย หน่อยครับ

เพราะว่า กูไม่รู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้