รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยครับ รถฮีทขึ้น ทำไงดี

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย vespong, 4 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vespong

vespong New Member Member

50
    7
    0
    อาการของรถมันที่หน้าปัดมันจะขึ้นไฟเตือนสีส้ม ที่ขึ้นว่า Check อะครับ แล้วเครื่องมันจะร้อนเร็วมากครับ หน้าปัดความร้อนขึ้นมิดเลย แต่ก็พอขับไปได้สักระยะหนึ่ง พอเปิดกระโปรงมามันมีควีนหรือไอ พุ่งขึ้นมาช่วงใต้แถวๆแอร์โฟร น่ะครับ แต่ผมก้มองไม่ชัดถึงจุดแน่นอนนะครับ มันมืด แล้วมันมีกลิ่นด้วยครับแต่ไม่แน่ใจว่ากลิ่นแก้สหรือไอเสีย ส่วนน้ำในหม้อน้ำก็ไม่ลดนะครับ ว่าจะขับไปให้พี่ติ่งดูวันเสาร์ แต่ไม่รู้จะขับไปถึงรึป่าวแต่มันก็ไม่ไกลมากพอดีผมอยู่แถวซอยศิริชัย อย่างไรรบกวนผู้รู้หน่อยครับเผื่อจะมีการแก้ไขเบื้องต้นอะไรได้ ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ:) อ้อ รถผมเครื่องเดิมตัวท้ายยาว ติดแก้สครับ

2. vespong

vespong New Member Member

50
    7
    0
    พอมีพี่น้องท่านใดช่วยได้มั้ยคร้าบ:cry:

3. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ลองหาอู่เช็คดีกว่าค้าบฮีทแล้วด้วย

4. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ค่อยๆ ขับไปคับ เดี๋ยวก็ถึงอู่พี่ติ่งนะคับ ถ้าความร้อนขึ้นก็จอดซักพักอะคับเพื่อให้ความร้อนมันลงก่อน แล้วค่อยขับต่อ

5. todnott

todnott New Member Member

4
    0
    0
    ของผมเป็นตอนรถติดนานๆช่วงกลางวันอากาศร้อน จะขึ้น3ส่วน4 ถ้าปิดแอร์สักพักจะลงมาอยู่กึ่งกลาง สังเกตุว่าเป็นหลังจากมอเตอร์พัดลมไฟฟ้ามันเสียแล้วผมไปเปลี่ยนที่ร้านเป็นมือสองครับ
    แต่ใช้ไป-กลับที่ทำงานช่วงเช้าและเย็นความร้อนปกติดี ไม่เข้าใจว่าเป็นเพราะ?

6. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ทุกวันนี้ เวลาเอารถไปใช้ ต้องคอยเติมน้ำหรือป่าว ถ้าไม่ แสดงว่า หม้อน้ำ หรือพัดลมหม้อน้ำ ระบายความร้อนไม่ทัน

แต่ถ้า ต้องคอยเติมน้ำอยู่ บ่อยๆ แสดงว่าน้ำดันแล้ว ไม่ฝาสูบโก่ง ก้อประเกนฝา แลบ :p แต่ไม่ว่าจะเป็นอย่างไรก้อตาม

ต้องเข้าอู่ อยู่ดีครับ เพราะว่า งานแบบนี้ทำเองไม่ได้ แน่ๆ อิอิ :D:D:D:D

7. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    โทร หา ลุงแกดีกว่่า นะนั่น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้