ถามเรื่อง เพรสเชอร์สวิทซ์ แอร์

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย icecivil, 8 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. icecivil

icecivil New Member Member

22
    0
    0
    มันจะอยู่บนดายเออร์ พอดีมันรั่ว ช่างเลยใช้ปลั๊กทองเหลืองอุดไว้แทน ถามว่าต้องใส่ไหมครับ(ช่างว่าไม่จำเป็นต้องใช้) พอดีช่วงนี้เวลาแอร์ทำงานมันกระชากไฟจนบางครั้งวิทยุดับเลยครับไม่รู้เกี่ยวหรือเปล่า ขอขอบคุณที่กรุณาตอบครับ

2. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    สวิต มีหน้าที่ตัดคอมแอร์เมื่อน้ำยาแอร์หมดป้องกันคอมแอร์พังคับ ถ้าน้ายาไม่หมดก็ต่อตรงได้ครับ

เรืองเปิดแอร์ไฟกระชากน่าจะมาจาก มอเตอร์พัดลม เริ่มกินกระแสไฟเยอะ คือมอเตอร์มันเริ่มฝืดครับ หรือ กราวลงตัวถังไม่พอ ลองหากราววายมาใส่ดูครับ น่าจะช่วยได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้