B14 เครื่องร้อนสตาร์ทยาก

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย todnott, 7 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. todnott

todnott New Member Member

4
    0
    0
    ปกติเช้าก็ต้องสตาร์ท2ครั้งๆแรกติดแล้วก็ดับทุกทีจนชิน แต่พอวิ่งไปแล้วจนเครื่องร้อนถ้าดับเครื่องสักพัก สตาร์ทไม่ติดเหมือนไฟไม่พอต้องบิดกุญแจไป-มาหลายครั้งหรือลองขยับเกียร์บ้าง(ไม่รู้อุปทานหรือเปล่า)จนติด แต่ถ้าจอดทิ้งไม่นานสักหน่อยจะสตาร์ทติดเพียงครั้งเดียว เท่าที่สังเกตุจะเป็นเช่นนี้ทุกครั้ง รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยครับ

2. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    มอเตอร์สตาร์ท ครับ

3. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ไดร์สตาร์ทอีกเสียง(ถ้ากำลังไฟในแบตเต็มนะ)

4. todnott

4
    0
    0
    ตอนแรกคิดเป็นที่แบตแต่พอเปลี่ยนแบตใหม่(ก.พ. 54)ก็เป็นเหมือนเดิมครับ

5. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    :D:D:D:D

6. อันนี้จากที่เคยเจอในรถคันเก่าอ่ะนะครับ..ทีแรกก็นึกว่าไดร์ชาร์ตพังชาร์ตไฟไม่ได้..ดูไปๆมาๆหลายหมอครับ..
    จบที่ ไดร์สตาร์ท...ช่างบอกว่าพอวิ่งไปร้อนๆสปริงที่ดันก้อนถ่านสตาร์ทข้างในไดร์อ่ะครับ..มันจะเหี่ยว..แล้วถ้ายิ่งถ่านมันหมดสภาพด้วยก็จะทำให้สตาร์ทติดยากครับ..เปลี่ยนถ่านไดร์สตาร์ทไป 60 บาทได้มั้งครับ ค่าแรงอีกนิดหน่อย......ลองเช็คดูนะครับ..

7. todnott

4
    0
    0
    ขอขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยแชร์ประสบการณ์และความรู้ครับ

8. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ไอ้ ที่ยิ้ม นี่ คือ ตัวไหน คร๊าบพี่่ติ่ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้