ลุยน้ำแล้วดับครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย TOR_MUT, 2 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TOR_MUT

TOR_MUT Guest

0
    0
    0
    สาหวัดดีครับพี่ๆคือผมมีข้อสงสัยหน่อยน่ะครับ 3 4 วันที่ผ่านมา กทม ฝนตกหนัก เลยต้องลุยฝน ลุย น้ำ อยู่ดีๆ รถก็ดับไปเลยครับ สตาร์ทใหม่ก็ไม่ติดในทันทีต้องรอซักพัก สตาร์ทไหม่ติด แต่ก็วู้บดับไป ก็รออีกซัก 10 นาที ที่นี้สตาร์ทติด เป็นปรกติ ก็ขับต่อไป ขับไปได้ซัก10 นาที(ยังลุยฝนอยู่น่ะครับ)ดับอีกแล้วก็เป็นแบบ ครั้งแรกทุกประการ ดับอยู่อีก 2รอบ คราวนี้เลยนอนหลับในรถ รอให้ฝนหยุด ก็ลองสาร์ทใหม่ ก็ติดเป็นปรกติ หลังจากวันนั้น มันก็ไม่ดับกลางอากาศอีกเลย ทำให้ผมงงมาก ว่ามันเป็นอะไรครับ อืม หลังจากวันนั้น ผมก็ลองใล่ดูตามปลัก ว่ามีคร้าบขี้เกลือหรือปล่าว ก็ไม่มีอะไร อีกอย่างที่ส่งสัย ว่า คอล์ย+ปั้มติก ของนีออนนี้ เจอชื้นๆแล้วมันจะรวนใหม่ครับ แล้วแปลงติ๊กj ใส่ได้ไหม่ครับ

2. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    อาจจะเป็นสายไฟในห้องเครื่องไม่ค่อยดีแล้วครับ (ลองดูสายหัวเทียนก่อน)
    แล้วก็ไม่จำเป็นต้องแปลงปั้ม เจ ใส่หรอกครับ(หาพวกเอคคอดก็พอ)

...

3. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    เคยมีช่างเล่าให้ฟังเหมือนกันนะ ลุยฝน แล้วดับ แต่เอาน้ำฉีดเข้าห้องเครื่อง ไม่ยอมดับ

4. มะขึ่ง

มะขึ่ง New Member Member

285
    2
    0
    เหมือนกันเลยครับพี่กาว

เคยเอาลองฉีดเข้าไปนะครับไม่ดับอะแหะๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้