อยากรบกวนถาม พี่ๆเพื่อนๆ ที่เอาเกจ์วัด แปะ กระจก หน้า อะคร้าบบบบบบบบบบ....

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Tum WINGS, 15 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    อยากทราบว่า ถ้าจะแปะขา เกจ์วัด ติดกับกระจกหน้า แล้วรถมีฟิล์มอะครับ

เวลาลอกเกจ์ออก ฟิล์มมันจะเป็นรอยไหมอะครับ (ใช้ 3Mแดงๆแปะ) :confused::confused:

2. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ผมลอกไม่เป็นนะ

3. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ของผมใช้ฟิลม์ ไฮคูล ขาดเป็นวงตามแป้นเกจ์เลย อ่ะ

4. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ฟีลม์ไม่เป็นรอยครับ แต่แหกเลย -*-

5. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    สรุป...ไม่ควรแปะ ขอบคุณครับ

6. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    แต่ถ้าแปะไปแล้วนี่ดิ .. ควรจะทำไง 555

7. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    1 หาสติกเกอ ใส รองก่อน ติดตั้ง เช่น สติกเกอใส หรือแบบสีใสๆ ที่ไว้ติดสปอทไล้ หรือ สติกเกอใสแต่ลายเคฟล่า

2 ตัดเป็น สี่เหลี่ยม ตามขนาดฐานของขา เกจ

3 ติดได้ตามใจ

4 เวลาลอก ก็ เอาเกจออก ให้เหลือแต่ขา เกจ แล้วค่อยลอกสติกเกอ ที่ลอกพื้นไว้ ออก ครับ

8. KENTENS@I

535
    26
    0
    ผมเคยลอก นะ ยากเหมือนกัน แต่ สุดท้ายก็สำเร็จ ฟิล ไม่เป็นลอย

หรือ ถ้ายังใหม่ๆ กำลังหนึบๆ อาจจะใช้ เส้นเอ็นค่อยๆ รูด ออก

9. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    อย่าแปะไปเพียวๆนะค้าบ ขนาด easy pass บัตรทางด่วน พยายามลอกเนียนๆแล้วฟิล์มหลุดออกมาจากกระจกด้วยเลย

10. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    แปะอยู่คับ เคยลอกออกก็ไม่เป็นไรนะ อาจจะเพราะไม่ได้จอดตากแดดมากก็ได้

ถ้าจะแปะ เอาแค่ให้มันอยู่ก็พอ ไม่ต้องเต็มพื้นที่หรอกมั้ง จะได้เอาออกง่ายๆ

11. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ค่อยๆเอาเอ็นรูดออกก็ได้ครับเเต่ถ้าติดนานๆไปแล้วมีโอกาส ฟิลม์ขาดสูงครับ

12. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ของผมไม่เป็นนะ

13. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ถ้าฟิล์มยังใหม่ไม่น่าจะเปนไรนะคับ

ถ้าฟิล์มเก่า แปะเสาทีวีแปปเดียวแกะออกฟิล์มติดออกมาด้วยเลย

14. SpL Garage

SpL Garage New Member Member

633
    4
    0
    เคยติดแล้วแกะออกครับ เหมือนกับชั้นฟิล์มมันหลุดติดมา เป็นรอยตามที่ติดกาวเลยอะครับ

อ่า..จะติดกาว2หน้าทั้งที น่าจะติดแบบใสนะครับดูเนียนกว่า

15. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    เอาไว้ที่เดิมหละดีแล้วน้องง เพราะติดแบบนั้น มันสะดวกกับโจรมากๆ เอาปืนไฟ หรือไม่ก็วงเวียนตัดกระจก ตัดรอบๆ บริเวณที่ ดิฟฟี่ชุดงามของน้องตั้มแปะอยู่

มันก็ยกไปได้ทั้งพวงแระ นึกดีๆ 555

16. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    กระจกไปเลยตั้ม

ดีกว่าวางบน Airbag นะ

17. KENTENS@I

535
    26
    0
  18. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ใช้น้ำมันไฟแชคเช่น รอนซัน หยอดที่ตัวกาวก่อน จะทำให้ลอกออกได้ง่ายขึ้นครับ :D

19. Mod...kub

Mod...kub New Member Member

72
    0
    0
    แปะที่กระจกมันดูให้ความรู้สึกไม่ปลอดภัยนะตั้ม แถมความสมเหตุผลที่จะติดมันก็ไม่เท่ากับการวางบน console ด้วยนะ แต่ถ้าติด airbag ก็คงต้องจำเป็นแหละนะ หรือว่ามีวิธีอื่นที่ดีกว่านี้ก็น่าจะดีนะ

20. ใช้น้ำค่อยๆ หยอดตรงขา เพื่อให้กาวนิ่ม แล้วเชือกฟาง หรือ ไนลอน เรียกไม่ถูก ( แดง เขียว) ค่อยๆ รูดครับ

21. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    ตอนติดลืมคิดเผื่อลอกออกเหมือนกันคับ

ซรวยละ !

22. KENTENS@I

535
    26
    0
    ผมก็วางแผน ไว้ เผื่อตอนลอกออก แต่ก็ไม่ได้ใช้ เพราะ ขับไปชะอำ โดนหิน กระจกแตกยกบาน งานเข้า เลย

สรุป ติดจนกระจกแตก ผมเลย เอาออก แล้ว ติดใหม่ ซะงั้น

23. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    ขอบคุณทุกคนมากเลยนะคร้าบบบบบบ แต่ ถึงตอนนี้ผมยังไม่ได้เอาไปแปะกระจกเลยอ่า กลัวฟิล์มพัง 555

24. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0

คิดดีๆนะตั้ม ฟิลม์บานหน้า กี่บาท

แต่ถ้า เอ็งไปทิ่มอะไรเข้า เกจ์กระเด้นออก นอกรถ เสียค่าฟิมล์ ค่ากระจก ค่าเกจ์ ( Defi เอ็งวางบน Airbag ก็ 4 ตัวได้ แล้วนะเว้ยยย )

อะไร มันคุ่มกว่ากันอะนายยย จิงม๊ะๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้