Super EK มิดแล้วครับ !!!! มีรูปแล้วครับเสียใจด้วยนะครับพี่ดอน rcweb แทรกรูปให้แล้ว

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Sadd, 9 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sadd

Sadd New Member Member

70
    8
    0
    :cry:ซีวิคพี่ดอนมิตแล้วครับ พังหมดเลยทั้งคัน ใครมีรูปช่วยอัพหน่อยนะครับต้องขอโทษด้วยที่ไม่ค่อยชัดเท่าไหร่นะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มีนาคม 2008
  2. #KAENG F.D.L.#

#KAENG F.D.L.# New Member Member

148
    3
    0
    จริงดิ..ใครมีรบกวนหน่อยครับ

** ขออนุญาติแทรกโพสรูปในกระทู้นี้ เลยละกันนะครับจะได้ไม่เปลืองที่ **

รูปภาพกับข้อมูลแทรกโดยทีมงาน RacingWeb ครับ
    ไม่เกี่ยวกับเจ้าของกระทู้ที่ชื่ออยู่ด้านซ้ายใดๆนะครับ
    มีข้อเสนอแนะหรือข้อความผิดเพี้ยนรูปไม่เหมาะสม
    ติดต่อ 0818111138 เพื่อแก้ไขได้ครับ

อุบัติเหตุเกิดในรอบ testrun ครับ รถคันนี้มาทำการซ้อม
    เพื่อการปรับแต่งเซ็ตระบบต่างๆ ที่เปลี่ยนใหม ทั้ง turbo
    เฟืองท้าย ฯลฯ เพื่อให้ได้เวลาที่ดีที่สุด

ทีมงานพร้อมมาก ตามสไตล์ทีมแข่งระดับชาติ
    จูนอัพโดยคุณ ดอน motec.
    ขับโดยคุณ บอย ขจรศักดิ์ ณ.สงขลา

อุบัติเหตุเกิดขึ้นหลังจากเข้าเส้น402.ไปแล้ว
    เวลาที่ได้ 8.9 กับความเร็ว 240ปลายๆ 60ฟุต ดีกว่า supedup

ส่วนสาเหตุนั้น ไม่ฟันธงใดๆครับ ทราบคร่าวๆแต่ไม่ขอฟันธงครับ
    เพราะอาจจะมาจากสาเหตุอื่นๆก็เป็นไปได้
    แต่ที่ทราบมาคือ ระบบเฟืองท้าย(ไม่ฟันธงนะครับ)

ทีนำภาพมาลงเพราะอยากให้เห็นถึง ระบบความปลอดภัยของคันนี้
    ว่าดีแค่ไหน อยากให้นึกภาพเอา ที่ความเร็ว เกือบ250 แล้วรถเกิด
    อุบัติเหตุ พลิกคว่ำ เกิน 5 ตลบ (จากคำบอกเล่าของรถพยาบาลปลายเส้น)
    คนขับออกจากรถได้แทบจะไม่มีแผลให้เห็นใดๆ มีก็แต่แผลที่ขาเล็กน้อย
    อาจเกิดจากอะไรสักอย่างเกี่ยวตอบพลิกคว่ำ
    โรลบาร์ ช่วยสุดๆ ถ้านึกภาพโรลบาร์คันนี้ไม่ออก
    แนะนำให้ไปหาหนังสือ XO เล่มล่าสุด No.136-3

จะเห็นได้ว่าความพร้อมของทีมรถคันนี้ ไม่ได้นึกถึงแต่เรื่อง "แรง" อย่างเดียว
    ทีมงานคันนี้ใส่ใจในทุกๆ เรื่องจริงๆครับ นอกจากต้องการทำเวลาให้ดีแล้ว
    ยังต้องมีระบบความปลอดภัยเป็นเงาตามตัวไปด้วย

สู้ๆครับ พี่ ดอน กับ พี่ บอย ขจรศักดิ์ และทีมงาน

เห็นแว่วๆว่า พี่ดอน ไม่ท้อครับกับ โครงการใหม่ เฟรมทั้งคันเหมือนเดิม
    อาจจะมีเฟรม "กระบะ" อีกคัน ในเมืองไทย (หรือเปล่าไม่รู้นะ)

ให้มองภาพแล้วนึกถึงคนขับที่ออกมาจากรถอย่างปลอดภัยครับ ทึ่ง กับระบบความปลอดภัยมากๆครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มีนาคม 2008
  3. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0
    รู้สึกจะมิดตอนTest run

ไปไม่ทันเห็นตอนมิดครับ

แข่งไม่ทันจะจบรุ่นบิ๊กไบค์ไฟสนามก็ดับอีก
    ดับไปอีก 5-10นาทีได้ มึดติ๊ดตื๋อเลย

ยังไงก็ขอแสดงความเสียใจกับรถด้วยครับ
    เห็นชุปอัพวิ่งเวลาดีสะด้วย

4. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับรถด้วยครับ

5. ^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M

^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M New Member Member

1,292
    3
    0
    เสียดาย สวยๆๆเลย ชอบมาก คันนี้

6. iP3

iP3 New Member Member

147
    14
    0
    มีรูปไหม อยากดู เสียดายแทน

7. kingkong

kingkong New Member Member

135
    5
    0
    อยากดูเหมือนกันครับ ใครมี ช่วยหน่อย

8. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ........เสียดาย...และเสียใจแทนเจ้าของ..รถด้วย.....แรงๆเลยคันนี้

9. ^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M

^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M New Member Member

1,292
    3
    0
    คนขับได้รับบาดเจ็บอะไรไหมครับ ถ้าเป็นแค่รถ ก็ดีไป ยังพอซ่อมได้ ระดับพี่ดอนสุดยอดอยู่แล้ว

10. CHOK@ELEVEN

CHOK@ELEVEN New Member Member

128
    2
    0
    จริงเหรอ น่าเสียดายจัง เสียใจด้วยนะครับ

11. eka7448

eka7448 Member Member

161
    0
    16
    คนขับ (บอย ขจรศักดิ์ ณ สงขลา)ไม่เป็นไรครับแต่รถเสียหายเยอะครับ

12. ko kane

ko kane New Member Member

60
    0
    0
    น่าเสียดายจัง

13. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    บอยปลอดภัยดีครับ เพิ่งคุยกันตะกี๊เอง

14. hotman

hotman New Member VIP

143
    0
    0
    เสียดายครับ

15. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    เกิดอะไรขึ้นคับ ส่งข่าวหน่อย

16. Tae111

Tae111 Member Member

294
    1
    18
    เมื่อวานตอนหัวค่ำยังเห็นวิ่งอยู่เลย เสียดายมากๆ ....

17. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    เสียใจด้วยคับ

18. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    รถวิ่งคันเดียว ออก Track B ออกตัวดีมากๆ ตรง นิ่ง

พอปลายเส้น แถ นิดนึง หัวออก ขวา แล้วเข้าเส้น ที่เวลา

8.9 Sec ความเร็ว 246 Km/h แล้วก็แฉลบขวา ลงหลุมทรายไป

พอล้อหน้าขวาจมลงในทราย รถก็พลิกตีลังกา ลงไปแน่นิ่ง

คุณ ขจรศักดิ์ ปลอดภัย

รถพังเยอะพอสมควร น่าเสียดาย มากๆๆๆ แต่คงไม่มีใคร อยากให้เกิด

มีรูป ตอนรถขึ้น Slide แล้ว ยังไม่คลุมผ้าแต่ไม่ชัดเลย ขอไม่โพสดีกว่า

19. cb3 vtec

cb3 vtec New Member Member

147
    0
    0
    พึ่งเห็นรถ กำลังเซท ช่วงล่าง เมื่อวานตอนบ่ายๆๆ ที่ วัฒนาเอง ยังคุยกับพี่ดอนเล่นๆเรื่องรถคันนี้เลย ไม่น่าเลย เศร้าแทน ขออนุญาติโพสรูปหน่อยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มีนาคม 2008
  20. Popot@mus

Popot@mus New Member Member

58
    1
    0
    คนไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ

21. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    เสียดายแทนค๊าบบบ แต่คนขับไม่เปนไรก็ถือว่าดีมากๆแล้วคับ

22. wittayakorn

wittayakorn New Member Member

207
    3
    0
    เสียดายแทนครับ

ทั้งสวย ทั้งแรง

23. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    อยากทราบระยะเบรกของสนามแดรกคลองห้าน่ะคับ:)

24. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    เสียอาการตั้งแต่กลางทาง แต่ยังกดส่งเพื่อแก้อาการได้ดี
    พอเข้าเส้นเหมือนรถอาการรถยังไม่นิ่งเท่าไหร่ พอยกเลยเสียหลัก
    รถพลิกตั้งแต่อยู่ในเทร็คแล้วครับมีรอย body ครูดแทร็คก่อนลงหญ้าประมาณ 20 เมตรได้

พลิกที่ความเร็วขนาดนั้น ตีลังกากระเด้งกระดอน ตัวรถเสียหายหมดครับ
    เหลือเป็นก้อนเล็กๆก้อนเดียว ส่วนที่ไม่เสียหายเลยคือห้องคนขับที่ทำมา แข็งแรงปลอดภัยมากๆ

เตือนผู้ที่ไปชมทุกท่านนะครับ วิ่งกันไปดูแล้วไปมุงนี่อันตรายมาก
    รถมี Nos รั่ว และน้ำมันรั่วอยู่ เห็นบางคนดูดบุหรี่กันเพลินเลย

ส่วนระยะเบรคของสนาม ถ้าจำไม่ผิด 300 เมตรครับ

25. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    เสียใจกับทีมงานและเสียดายรถจริงๆครับ :(:(

:):) แต่คนขับไม่เป็นอะไรก็ดีที่สุดแล้วครับ

เมื่อวานยังดูอยู่เลยตอนที่รถสไลน์ขนมาสนาม

26. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    ดูอยู่เช่นกัน ชอบมากๆเลยคันนี้อะ ออกตัวยังก๊ะโดนเขวี้ยง

ซ่อมออกมาได้เร็วๆนะครับ อยากเห็นอีก

27. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    เสียใจด้วยน่ะครับผม

28. jacksiam

jacksiam New Member Member

281
    41
    0
    เสียใจด้วย เอาใจช่วยครับพี่ดอน สู้ๆๆๆครับพี่

29. pete_noxious

pete_noxious New Member Member

86
    3
    0
    คนไม่เป็นอะไรดีแล้วครับ รถหาใหม่ได้

30. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    บื้ด ๆ . . . ทำ ไม ช่วง นี้ รถ แรง บาดเจ็บ กัน บ่อย เหลือ เกิน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้