ช่างเดี๋ยวทำไมเล่นตัวกันจังเลย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Wanted69, 6 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wanted69

Wanted69 Member Member

242
    8
    18
    งานเล็กๆ น้อยๆ เงินไม่ค่อยได้เนี้ย ไม่ค่อยอยากจะทำให้เราเลย อ้างนู่น อ้างนี่ นึกว่าเราโง่หรือไง ถ้าทำเองได้จะมาให้ทำมั้ย เฮ้อ ขอบ่นหน่อยนะครับ

2. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    ช่างดีๆเหมือนเนื้อคู่น่ะคับ อาจต้องใช้เวลาหาแต่ถ้าพบแล้วอยู่กันยาว

3. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ปัญหาที่เป็นมานานนนนนนนนน มากแล้ว ช่างดีมีแต่เขาคงติดปัญหาเรื่องปากท้อง งานประเภทยากๆ ค่าแรงน้อยเลยไม่ค่อยอยากทำ ต้องปลง ปัจจุบันผมได้ช่างที่เป็นเนื้อคู่แล้วคือ ตัวเอง ผิดบ้างถูกบ้างถือเป็นครู

4. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    เซ็งเหมือนกัน เล็กๆน้อยถ้าทำเองได้ก็ไม่อยากพึ่งหรอก เสียอารมณ์

5. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ไม่ใช่ไม่ค่อยได้นะครับเงิน คิดเงินมาเราก็จ่ายตามความเหมาะสม ส่วนมากงานฝีมือพวกนี้ผมไม่เคยต่อราคาช่างเลย ...แต่กำไรจากราคาตามความเหมาะสม มันคงไม่น่าพอใจเท่า... มั้งครับ.

6. เหมือนกัน อันนี้สนิท ยิ่งเอาไว้ก่อน ไว้ทีหลัง เด้วค่อยมา พรุ่งนี้

7. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    เป็นปกติ ทุกที่ ทุกงาน สักพักงานจะน้อยลงแล้วกลับมาดีเกือบเท่าเดิม อิ อิ

8. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    ทุกวันนี้ถ้าทำเองได้ (ข้อมูลพอมี เครื่องมือพอได้) ก็บรรเลงเองดีกว่า...เว้นแต่ว่าไม่รู้ เครื่องมือไม่พร้อมก็ไปหาพี่ๆ เค้า

9. อาเต่า

อาเต่า New Member Member

23
    0
    0
    ธรรมดาแล้วครับ ค่าแรงไม่คุ้มเวลา ถ้าไม่ได้ขายของด้วย คิดแพงก็ไม่อยากทำ ค่าแรง 200 ทำทั้งวัน ยังได้น้อยกว่าค่าแรงขั้นต่ำอีกนะ

10. mtb96

mtb96 New Member Member

253
    6
    0
    เพราะว่าเจอแบบนี้แหละครับ ทุกวันนี้เลยต้องมาเป็นช่างเอง ก็พอเข้าใจเค้านะครับแต่บางร้านมันก็เกินไป

11. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    เข้าใจ ทั้ง 2 ฝ่าย

12. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    ผมอยู่ต่างจังหวัดลำบากมากในการหาช่างที่รู้จริง
    ผลสุดท้ายต้องลองทำด้วยตัวเอง
    อันไหนไม่ไหวต้องเข้าเมืองกรุง(กลัวเหมือนกัน)
    เบียร์ ชัยนาท

13. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    งานยากกูเบื่อ

งานเหลือกูเกลียด

งานละเอียดกูงง

บอกตรงๆ กูขี้เกียจ

หุหุ เข้าใจเลยครับ ช่างดีๆต้องเฟ้นจริงๆ

14. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ใช่ครับ ซื้อของมาเองเด๋วนี้ก็ไม่รับทำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้