คุณคิดยังไงกับความเห็นของนายกสมาคมนายกสมาคมกีฬาแข่งรถจักรยานยนต์ คนนี้ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Graphic, 5 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Graphic

Graphic New Member Member

181
    3
    0
    เรื่องนี้อาจจะเก่าไปนิดนึงแต่ฟังดูแล้วมันตะหงิดๆใจไงไม่รู้

ผมว่ามันฟังดูออก เอาสีข้างแถๆนะ ทำไมหรอ Racing line ถ้าโดนเบียดต้องเอาเท้าถีบทุกคนเลยใช่มั้ยครับ

แล้วทำไมไม่ออกกฏไปเลยละ ว่าถ้าใครโดนเบียดเอาเท้าถีบได้ไม่ผิดกติกา

โอเคถึงความเร็วมันอาจจะไม่มากขนาดทำให้ถึงตายได้ แต่ยังไงๆมันดูเลวๆ ไงไม่รู้อ่ะ

อยากรู้เหมือนกันว่าถ้าไปทำในรายการ Motor GP จะโดนลงโทษยังไง

ผมว่าอย่างน้อยๆก็ต้องโดนแบน ซัก1-3 สนาม

ถ้าวงการรถแข่งเมืองไทย ยังมีนายกสมาคมแบบนี้ วงการแข่งรถบ้านเราคงจะเจริ๊ญ เจริญเอาเหมือนกับ บอลไทยจะไปมวยโลกละครับ

[video=youtube_share;8ZKa-hIKWaY]http://youtu.be/8ZKa-hIKWaY[/video]

[video=youtube_share;DA4UVAVK9JI]http://youtu.be/DA4UVAVK9JI[/video]

2. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    นักแข่งที่ดีเท่านั้น ถึงจะมีน้ำใจนักกีฬา เรซซิ่งไลด์ นักแข่งทุกท่านทราบกันอยู่แล้ว อยู่ที่ว่าจะปฎิบัติกันแบบไหน ถ้าจำไม่ผิดเมืองนอกเคยเกิดนะแบบนี้

3. Wit-chinjang

Wit-chinjang New Member Member

189
    2
    0
    ถ้าชนะจากถีบคู่แข่งเป็นผมๆไม่ภูมิใจหรอก

4. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    ..คนนี้เค้าเป็นผู้จัดการแข่งขันมานานแล้วไม่ใช่หรอครับ เมื่อก่อนยังมีรายการทีวี..อีก..ค่าปรับหมื่นนึง เค้าก้อมีปัญญาจ่ายกันครับ..รถราคาคันเท่าไหร่...แต่ควรลงทางวินัยมากกว่านะ..ความคิดผม...

5. tAn78

tAn78 New Member Member

320
    2
    0
    ผมเคยศรัทธาในตัวท่าน ผมพูดแค่นี้แหละ :(

6. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    หิหิ ทำไปได้

7. K-Z33

K-Z33 New Member Member

370
    8
    0
    ถีบเลยหรอ

ขนาดใน MotoGP รุ่น125CC มีสนามนึงออกโค้งตีคู่มาพร้อมกันอีกคันใช้ศอกเบียดเพื่อแย่งเข้าเส้นชัยยังโดนปรับเวลาเพิ่มตั้ง20วิ

8. tokidoki 1.

tokidoki 1. New Member Member

230
    3
    0
    เป็นผมสนามหน้า ถีบ คืน !!!!!!!!!!! (เผื่อนายกสมาคม จะออกมาปกป้องบ้าง )เรื่องแปลกๆมักเกิดที่เมืองไทย :p

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 สิงหาคม 2011
  9. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    อย่างกับการ์ตูน แม่งถีบได้ด้วย ^^

10. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    สงสัยนึกว่าเล่นเกมส์ Road Rash อยู่แน่ๆเลย 555

11. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    เสื่อมมม ต่อวงการ Motor sport

12. ICE SHOP

ICE SHOP New Member Member

566
    6
    0
    :):):)

13. นายกสมาคมแม่งน่าโดนถีบ

14. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    ทำใจ ไทยแลนด์

15. Purd_Prostreet2

Purd_Prostreet2 New Member Member

316
    20
    0
    แบบนี้แหละครับ วงการ Motor Sport ไทย มันถึงไปไม่ถึงไหนกับเค้าซักที

16. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ชอบใจตรง "บอลไทยจะไปมวยโลกครับ" :D

17. Graphic

Graphic New Member Member

181
    3
    0
    ประเด็นก็คือ ตอนนี้ ทั้งสองฝ่ายถูกปรับเท่ากัน ทั้งผู้ก่อเรื่องและผู้ถูกกระทำ ทางฝ่ายถูกถีบแค่ออกมาเรียกร้องความเป็นธรรมเท่านั้นเอง ว่า ผู้ก่อเรื่องควรจะได้รับบทลงโทษที่มากกว่านี้มั้ย เพราะทางผู้ถูกกระทำ ก็ยอมรับที่จะถูกลงโทษอยู่แล้วเพราะก็มีส่วนผิด ที่ช่างประจำทีมเกิดอาการโมโหและจะเข้าไปหาเรื่องตอนจบเกม

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ผู้ถีบควรจะได้รับโทษมากกว่านี้ (ปรับ 10000บาท + บำเพ็ญประโยชน์ 1 วัน)

ผู้ถูกกระทำโวยวายหาเรื่องหลังจบเกม ปรับ 10000บาท + บำเพ็ญประโยชน์ 1 วัน ก็เหมาะสมแล้ว

ไม่งั้นต่อไปจะเอามาตราฐานจากตรงไหน ไม่ใช่แข่งๆอยู่ใครมาใกล้กู กูถีบหมด เพราะว่ากูป้องกันตัว เด๊วมาเกี่ยวกูล้ม

18. jack-za

jack-za New Member Member

43
    0
    0
    ความเห็นส่วนตัวนะครับ ผู้ถีบได้รับโทษคือ (ปรับ 10000บาท + บำเพ็ญประโยชน์ 1 วัน) เพราะว่าอีกฝ่ายไม่เป็นไรนิ ไม่ล้ม ฟังที่เฮียเค้าพูดนะ

แต่ปรับอีกฝั่งเท่ากันเรื่องทะเลาะวิวาท ทำร้ายร่างกาย ทำไมไม่บอกไปหล่ะครับว่า ยังไม่ได้โดนตัวเลย ถ้าปรับเท่ากัน ขอสักแผลได้มั้ย เพื่อความสะใจ ( ฝากตีเฮียคนที่มาพูดด้วยนะ พูดแบบเข้าใจง่ายดี เข้าใจว่า ทุเรศมากครับ )

19. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ผมดูมอไซค์ไม่เป็น เกิดคำถาม 2 ข้ออ่ะครับ

1. ไลน์แบบนี้ ติ๊งโน๊ตเข้าไปใกล้เกินไปจริงๆ หรือป่าวอ่ะครับ จังหวะคนที่จะเข้าโค้งก่อน น่าจะเป็นของคนที่นำมากกว่าหรือป่าว

2. ถ้าไม่เอาเท้ายัน ไลน์ของติ๊งโน๊ตจะไปทางไหนอ่ะครับ พุ่งไปที่ตัวรถของคนที่ถีบหรือป่าว

เซียนบิ๊กไบค์ช่วยหน่อยครับ

ความรู้สึกผมเองคิดว่าเหมือนติ๊งโน๊ตเองก็พยายามฝืนที่จะเข้าไปไลน์ใน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 สิงหาคม 2011
  20. [Soft][EF]

[Soft][EF] New Member Member

144
    1
    0
    เสื่อมครับ ท่านนี้ ออกตัวแถข้างมากไปนะ

21. GaO Progress

GaO Progress New Member Member

42
    8
    0
    ผมดูพอดีเลยครับ..
    ดูจากรีเพล์แล้วผมว่า..ลายมันน่าจะเป็นของ "ติ๊งโน๊ต"(คนที่โดนถีบ) หรือเปล่าครับเห็นเค้านำมาก่อนถึงโค้ง แต่ดูเหมือนว่า "แสตมป์" เข้าลึกกว่าก็เลยกลายเป็นลายของเค้าไป
    แต่ ติ๊งโน๊ต ก็พยายามเข้าลายของตัวเองให้ได้มากที่สุด มันอาจจะใกล้กันมาก แต่ผมว่ามือระดับนี้แล้ว มันไม่น่าจะทำให้หลุดหรอกครับ และที่นายกบอกว่าป้องกันตัวเอง ไม่ให้ติ๊งโน๊ตเข้ามากระแทก
    ผมฟังแล้วมัน...ยังไงก็ไม่รู้(เหมือนเข้าข้าง)
    ผมไม่ได้มีความรู้จักกับใครเป็นพิเศษเลยนะครับ..(เพียงแค่ได้ดูตอนนั้นพอดี) แต่ใครที่ฟังนายกพูด..ผมว่ามันก็ต้องคิดอย่างนี้กันทุกคนแหละ ว่านายกเข้าข้าง "แสตมป์" หรือเปล่า แค่ได้ดูมันก็ "ทุเรศ" แล้วครับ ไม่ต้องให้ใครมาตัดสินหรอก

แล้วลองดูตอนท้ายรายการสิครับ..นายกเผา ติ๊งโน๊ต ใหญ่เลย ไม่รู้เหมือนกันว่าจะพูดทำไม พูดให้ตัวเองเสียซะงั้น..

22. -BOY@94_EXERTION

-BOY@94_EXERTION New Member VIP

85
    2
    0
    ตอนแรกที่ดูรายการนึกว่าพ่อออกมาปกป้องลูก

ดูไปดูมานายกสมาคมออกมาชี้แจงเรื่องที่เกิดขึ้น.....

สุดยอดเลยครับ...

23. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    แรงนิดน่ะคับ แบบนี้เอา กุ๋ยที่ไหนมาเป็นนายกสมาคมก็ได้คับ

จิงๆควรวางตัวดีกว่านี้ และผมว่าไม่มีนักกีฬาอาชีพที่ไหน เค้าถีบกันหรอกคับ ถึงผมจะไม่มีความรู้มาก แต่ภาพที่เห็นมันคือการทำร้ายกัน
    แถมสุดท้ายพูดถึงว่า ตอนเด็กของติ๊งโน๊ต ถามหน่อยเถอะ เค้าจับฉลากเลือกคุณมาเหรอ ตำแหน่งที่เป็นซื้อฉลากจับรางวัลได้มาเหรอคับ

24. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18
    ดูได้ครึ่งเดียว แล้วก็ทนดูต่อไปไม่ไหว ปกติผมดูรายการMotrosportได้แทบจะทุกอย่างเลยนะ

แต่..ถ้าเป็นมอเตอร์ไซค์แล้วเห็นหน้าหรือได้ยินเสียงนายกสมาคมคนนี้แล้ว จะเปลี่ยนทันที

มันไม่ถูกโฉลกชอบกล(เป็นมานานแล้ว)

บุคคลิก หน้าตา การพูดจา น้ำเสียง ไม่เข้าตา ดูมันลนลานเหลือเกิน

และก็เกิดเรื่องจนได้ เป็นผู้ใหญ่แล้ว ผมสองสีแล้ว

พูดจาให้เข้าท่าหน่อย วงการจะได้พัฒนาครับ

สงสัยให้เด็กไหว้จะไม่ชอบนะครับแบบนี้ ชอบให้เด็กทำอย่างอื่นใส่

เสื่อมครับ

ปล.ผมคงไม่เก่งจนเป็นนายกสมาคมฯได้หรอกนะครับ แต่ผมไม่ทำตัวแบบท่านแน่นอน

25. ประเทศไทยจงเจริญ

26. ยกเรื่อง ติ้งโน้ตมาเผาตอนจบรายงาน เล่าเรื่องเก่าๆเมื่อครั้นยังเยาวัย สงสัย แม่งเก็บความคิดนี้มานาน สงสัยเพิ่งได้ปล่อย ระบายออก เวรกรรมจริงๆ

27. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    เครือเดียวกับสมาึคมฟุตบอลป่าวเนี่ย หุหุ

28. แค่สมาคม ทำให้เรื่อง ถีบ ให้รู้ว่ามันไม่ถูก ไม่ต้อง มันผิดอย่างร้ายแรงแค่นี้ สมาคมก็ จะดูดีกว่านี้เย่อะแล้วครับ มัวแต่ปกป้องแทน แบบนี้ คำเดียวเลยว่า ยกเลิกเหอะสมาคมแบบนี้ ผมก็เป็นคนนึงที่เคยนับถือท่านนี้ตั้งแต่ผมเด็กๆ หลังจากนี้คงมองเป็นแค่คนแก่ๆคนนึงเท่านั้นล่ะ......................แค่ให้รู้ว่าอะไรควรไม่ควรในเกมส์แข่งขัน แค่นี้มันยากนักรึไง หรือที่ปกป้องคนถีบ นี่ เพราะกลัวต้นสังกัดใหญ่เขาจะไม่มาโควกับที่สนามของท่านรึไง..........................

29. JDeE

JDeE Member Member

76
    2
    8
    ผมว่าลุงแกมั่นใจตัวเองมากนะครับ ที่พูดออกมาแบบนี้ได้ แกคงชั่งใจหมดแล้วแหละ

แต่เรื่องใครเขาจะกะทีบกัน ลุงไปยุ่งทำไมมันไม่ใช่เรื่องของลุง

ลุงเอาเรื่องของลุงในเกมการแข่ง(หน้าที่ของลุง)ให้ดี ๆเหอะครับ คนเขาดูกันเยอะ ไม่ใช่แค่ขอบสนาม

30. pete_noxious

pete_noxious New Member Member

86
    3
    0
    ควรจะใช้เหตุผลคุยกันครับ ไม่ควรจะพูดจาส่อเสียด ท้าทายกันแบบนี้ ตัดสินด้วยเหตุด้วยผลดีกว่าตัดสินด้วยอารมณ์ แล้วควรวางตัวให้เหมาะสมกับวุฒิภาวะด้วย คนถึงจะเคารพ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้