** เข็มไมล์สวิง ไฟเอนจิ้นโชว์ **

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย CaSaNoVy, 3 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CaSaNoVy

CaSaNoVy New Member Member

30
    3
    0
    รบกวนสอบถามนิดนึงคะ

EK LEV เข็มไมล์รถสวิง แล้วไฟเอนจิ้นโชว์ ไม่ทราบว่าเป็นตัว Speed Sensor เสียรึเปล่า

แล้วตัว speed sensor มันอยู่ตรงไหนของรถคะ ใครมีรูปขอดูหน้าตามันหน่อยคะ

ขอบคุณมากคะ

2. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    น่าจะใช่ครับ

3. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    อยู่ที่เกียร์ หลังๆหน่อย ลองขยับๆดูก่อน ขั้วอาจหลวม,,

4. CaSaNoVy

30
    3
    0
    ขอบคุณคะ ใครพอมีรูปให้ดูไหมคะว่าหน้าตามันเป็นยังไง

5. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ประมาณนี้เลยครับ อยู่ด้านบนของเกียร์ ค่อนไปทางหลัง ๆ หน่อย ประมาณว่ามองช่องระหว่าง หม้อลมเบรค กับท่อยางที่ไปเข้ากรองอากาศอ่ะครับ

6. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    วันอาทิตย์นี้ถ้าคุณอ้อมสะดวกแวะมามีท
    แถวหลักสี่ละก็ จะมีคนชี้ให้ดูตรึมว่าสปีดเซนเซอร์อยู่ตรงไหน

7. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    จริงแท้แน่นอน 555

8. bigbossit

bigbossit New Member Member

209
    0
    0
    ลองถอดปลั๊ก speed sensor แล้วดูที่ปลั๊กครับสนิมอาจจะกินทองแดงแล้ว

9. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    ช่วยชี้กันตรึมเลย อิอิ

10. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    แหม น่าอิจฉาจัง มี MOD เข้ามาตอบตั้ง2คนเลย อิอิ แอบแซว/ อาการนี้ผมก็เคยเป็น เข็มสวิงแต่ไฟเอนจิ้นไม่โชว์ สุดท้ายเลยเปลี่ยน speed sensor เลยหายงับ

11. EK Estimate Jai

EK Estimate Jai New Member Member

217
    1
    0
    แอบมาดู ใช่ครับเปลี่ยน Speed Sensor หายชัวครับ

12. CaSaNoVy

30
    3
    0
    ขอบคุณมากคะทุกท่าน วันอาทิตย์นี้ถ้าไม่ติดอะไรก็น่าจะได้เจอกันนะคะทุกท่าน :)

13. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0

ตามรูปตัวนี้เป็นแบบ 2 ท่อนจะเป็นเครื่อง D15B , ZC ที่ประจำการอยู่ใน EG 3-4 D ครับ

ถ้าเป็นเครื่อง D16Y8 จะเป็นแบบท่อนเดียวครับ (ตามรูป) ตัวกลางของเกียร์ MT. ..ขวามือสุดของเกียร์ออโต

แกนยึดน๊อตจะยาวไม่เท่ากัน ( ของ EK เปลี่ยนง่ายกว่าถอดน๊อตเบอร์ 10 ออกแค่ตัวเดียวแล้วดึงออกมาทั้งยวงเลย )

14. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    ช่วยชี้กันเพียบ ชี้กันเจอหรือยังครับ 555555 ว่าแต่ไม่ได้เจอนานเลยนะครับคุณอ้อม

15. CaSaNoVy

30
    3
    0
    ตอนนี้เรียบร้อยแล้วคะ ขอบคุณมากคะ

16. CaSaNoVy

30
    3
    0
    เจอแล้วจ้า ตอนนี้เรียบร้อยเป็นปกติแระ

ไม่เจอกันนานเหมือนกันเลย ไม่ได้เข้า HLCT แระเหรอคะ อาทิตย์ที่แล้วเพิ่งไปแข่งบอลกะ accord club มาเองจ๊ะ :eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้