สอบถามครับ b14 เกียร์ออโต้ วิ่งอยู่แล้วดับ สาเหตุมาจากอะไรครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Farano, 1 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Farano

Farano Guest

0
    0
    0
    อาการจะเป็นตอนความร้อนขึ้นครึ่งหนึ่งของเกวัด วิ่งอยู่ดีๆเครื่องเดินเบาแล้วดับ สตาร์ทไม่ติด
    ต้องรอเครื่องเย็นจึงจะติดครับ ข้อสังเกต มีไฟ check รูปเครื่องยนตร์ ติดๆดับด้วยครับ
    บางที่รถชะลอก็ดับครับ แล้วสาตร์ทไม่ติดเหมือนเดิมรอสักพักก็ติด

วานผู้รู้ช่วยผมด้วยครับ

2. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    น้ำมันท่วมป่าว

3. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    น่าจะมีข้อมูลมากกว่านี้นะครับ เช่น ใช้แก๊สหรือน้ำมัน ไฟ engine โชวตอนดับหรือตอนขับ ส่วนเรื่องความร้อนมันก็ขึ้นครึ่งนึงตลอดนั่นแหละครับ ผมว่าปกติ สำหรับรถผมนะ

นอกจากเกจเสียความร้อนขึ้นมากกว่า แต่เกจโชวแค่ครึ่งเดียว

4. สวัสดีครับ
    ขั้นแรกน่าจะลองหาจานจ่ายมาลองใส่ดูนะครับ ถ้าไม่สำเร็จก็หาช่างละครับ
    ขอบคุณครับ

5. ขอโทษทีครับที่ข้อมูลน้อย

รถใช้น้ำมันครับ ไฟโชว์ตอนรถวิ่งครับแต่ติดๆดับๆ ไฟจะโชว์ตอนเครื่องร้อนอ่ะครับถ้าไม่ร้อนมันไม่โชว์ พอไฟโชว์มะสักพักเครื่องถึงค่อยดับครับ

6. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ลองเข้าไปเช็ค โค๊ดที่ศูนย์เลยดีกว่าครับ พอรู้แล้วไม่ซ่อมก็ไม่เป็นไรครับ ออกไปซ่อมข้างนอกก็ได้ ลองดูครับ

ขอบคุณครับทุกท่าน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้