สอบถามอู่ซ่อมรถ เวลาเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องเค้าใช้น้ำมันเครื่องเกรดไหนอ่ะคะ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย i_sand_show, 2 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. i_sand_show

i_sand_show New Member Member

2
    0
    0
    สอบถามอู่ซ่อมรถ เวลาเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องเค้าใช้น้ำมันเครื่องเกรดไหนอ่ะคะ
    เค้าจะให้เราเลือกเองหรือว่าเค้าจะเลือกให้เราอ่ะคะ

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ผมมองว่าทางร้านส่วนใหญ่ เค้าก็จะใช้ของที่เค้าขายอยู่ประจำเสนอลูกค้าครับ ถ้าลูกค้ารับได้ ก็โอเคครับ

แต่ถ้าเราอยากได้เกรดที่เราต้องการ เราก็แจ้งทางร้านได้ครับ

3. ยี่ห้ออะไรก้ได้ที่ซื้อหาได้ตามท้องตลาดทั่วไป

ยี่ห้ออะไรก้ได้ที่ซื้อหาได้ตามท้องตลาดทั่วไป

ที่สำคัญสุดคือชนิด เกรด และประเภทน้ำมันเครื่อง ว่าตัวนั้นๆเหมาะสำหรับเบนซินหรือดีเซลมากกว่ากันครับ

ดูเบอร์ในคู่มือเป็นหลักครับว่าให้ใช้เบอร์ไหน

ดูเบอร์ในคู่มือเป็นหลักครับว่าให้ใช้เบอร์ไหน ยี่ห้อไหนมันก็ไม่ต่างกันเท่าไรหรอกคับเอาที่ราคาเหมาะสมที่คิดว่าจ่ายได้ ผมเปลี่ยนใน 0 ใช้ของ0มา5ปีแล้วยังไม่มีปัญหาอะไร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้