5L Efi เดิมๆอยากทำปั้มขอคำแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย drunken, 20 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. drunken

drunken New Member Member

11
    1
    0
    ผมใช้ toyota tiger เครื่อง5L EFI อยากทำปั้มอย่างเดียว ไม่อยากติดโบ ช่วยแนะนำทีครับ และร้านไหนทีเซียนรุ่นนี้ช่วยบอกทีครับ ขอบคุณครับ

2. efi แรงแต่งปั็๊มควันดำน้อย

Rom service เลยครับทำมาแล้ว
    ผมขออนุยาติลงความเห็นครับ ผมใช้ tiger ปี 2001 EFI 3.0 ครับกินน้ำมัน 10 โลลิตร ก็เลยไปเห็น rom service เขาโม้มากๆว่าแต่งปั๊มกับเขาแรงและประหยัดก็เลยจัดการเปลี่ยนปั๊มไฟฟ้าออกเอาปั๊มธรรมดามาใส่ โอ้โหตอนเป็นปั๊มธรรมดายังไม่ได้แต่งปั๊มขับจากพัทยาไปกรุงเทพ..อืมมหาศาลกว่าปั๊มไฟฟ้าอีกและสดสุดๆ ก็เลยไปให้เฮียรมแต่ง เขาบอกว่าทำออกไปนะเป็นฟอร์จูนเนอร์เลย พอทำเสร็จลองครับ...โอ้โหวิ่งกระจายควันดำปี๋....วัดแล้วเหลือ 8 โลลิตร ...ก็กลับมาจูนใหม่....เสร็จวิ่งใหม่ออกตัวดีวิ่งดีจะแซงไม่ต้องเชนเกียร์...แต่ควันยังดำ...กลับมาจูนใหม่...คราวนี้ต้นไม่ค่อยดีเท่าไหร่แต่พอลอยตัวแล้วดีมากควันดำน้อยมาก(ควันออกมาน้อยมากๆ)ก็เลยพอใจตรงนี้...ผมวิ่งกลับบ้านครับ กทม-ชุมพร ไปกลับ 950 กิโล..ใช้น้ำมันไป 2600 บาทพอดี..(เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา น้ำมัน 29.96 เติมที่ชุมพร 30.20 บาทต่อลิตร) ผมพอใจรับได้ครับ..ยอมรับว่าเขาไม่ได้โม้จริงๆครับ...ตอนนี้อยากใส่เทอร์โบเพื่อช่วยแรงต้นไม่รู้จะได้หรือเปล่า.....ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับ Rom Service นะครับไปทำเพราะอยากรู้ว่าแรงประหยัดและควันไม่ดำอย่างที่คุยหรือเปล่าเท่านั้นเอง

3. สอบถามได้นะ 0859608946 [email protected]

4. nutnarukmak

nutnarukmak New Member Member

1,091
    1
    0
    ต้อยดีเซล เทพารักษ์ ผมว่า ดี นะ

5. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    รอผู้เชี่ยวชาญมาตอบครับ

6. I'm number one

I'm number one New Member VIP

1,260
    2
    0
    พี่ต้อยเลยครับ อยากได้แบบไหนบอก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้