สรุปอาการรถค่ะ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย นู๋ไก่, 7 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นู๋ไก่

นู๋ไก่ New Member Member

16
    0
    0
    วันนี้ไปอู่พี่ของเพื่อน อาการรถที่ต้องซ่อมคือ เปลี่ยนโช้คหน้า1คู่ เพลาขับ พัดลมหม้อน้ำ 1ตัว เปลี่ยนยางตีนวาล์ว(ถ้าจำไม่ผิด)
    พี่เขาบอกว่าเครื่องไม่หลวมน่ะรับประกันให้เลยอย่างน้อย3ปีโดยที่ไม่ต้องยกเครื่องใหม่แกถามว่าอู่ไหนเดี่ยวรถซ่อมเสร็จพาไปหน่อยจะดูหน้าน่ะ
    (ทำหน้าตาอย่างฮามาก) นอกเหนือรายการซ่อมคือ เปลี่ยนไฟท้ายใหม่(อยากสวย) เปลี่ยนเบาะใหม่ ขอบคุณทุกคนที่ช่วยตอบอาการมากน่ะค่ะ

2. jacksu

jacksu New Member Member

13
    0
    1
    ไปทำมาที่อู่ไหนครับ ช่วยแนะนำหน่อย จะให้ช่างช่วยดูให้ และยางตีนวาว์ล กี่บาทครับ?

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ยางตีนวาลว(แท้โรงงาน)ตัวละ 40 บาท 16 ตัว (บางที่เรียกหมวกวาล์ว)
    ต้องเปิดฝาวาล์วออกมา ถ้าจะให้ดี เปรียน ซีลฝาวาล์วและก็ ซีลเบ้าหัวเทียน และก็บูทฝาวาล์วไปเลยทีเดียว

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามพี่แจ๊คเค้าเลยครับ

5. NVไขมันเฮฮา

NVไขมันเฮฮา New Member Member

119
    7
    0
  6. HK.yochi

HK.yochi Member Member

95
    0
    6
    เปลี่ยนอย่างพี่แจ๊คแนะนำ อยากทราบว่า
    ใช้งบเท่าไหร่อ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้