GA15 ฝาดำ เดินท่อไอเสียยังไงดีครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย YAmodels, 2 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YAmodels

YAmodels New Member Member

117
    1
    0
    ตั้งแต่วางเครื่องมายังไม่ได้ทำท่อเลย ของเดิมเป็นเกียร์ธรรมดา
    ตอนนี้เป็นเกียร์ออโต้ต้องทำอะไรบ้าง
    ใช้หม้อพักแบบไหน ใช้กี่ใบ แล้วต้องใช้ท่อขนาดกี่นิ้วถึงจะดี
    ขอแบบราคาไม่แรงท่อเหล็กใช้ได้มั้ยครับ
    ถ้ามีร้านแนะนำด้วยก็ดีนะครับ:D

ปล. วันก่อนเจอพี่เอ็กซ์แถวๆ ถ.ราชพฤกษ์แซงฉิวเลย ตามไม่ทัน:D

2. YAmodels

117
    1
    0
    ไม่มีคนตอบเลยแฮะ:confused:

3. หนุ่มซาตาน

หนุ่มซาตาน New Member Member

142
    2
    0
    ของผมเครื่องเดิมคาร์บู เกียร์ธรมดา เปลี่ยนมา SR20ออโต้ ก็ใช้ท่อไอเสียเดิมๆ เคยถามช่างก็บอกว่าใช้ท่อเดิมก็ได้ ถ้าจะเปลี่ยนใหม่ก็ขนาด 2 นิ้ว เห็นว่ามันก็วิ่งดีเลยยังไม่ได้เปลี่ยน

4. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ของผมGA16-VTC ฝาดำ ออโต้ ท่อเหล็ก 1.7 นิ้วครับ...พักกลางแบบเก็บเสียง...ปลายโล่งครับ...

แต่ถ้าพักกลางโล่ง ต้องใส่ไส้เกรียวครับ...เก็บเสียง...อิอิ...

ปล.ผมยังไม่ได้เอาแคต ออกนะครับ...ถ้าเอาออกดังแน่ๆ...:D

5. YAmodels

117
    1
    0
    ของผมก็เก็บแคทเอาไว้นะ แต่ทำไมดั๊งดัง
    ของเดิมตอนนี้มีพักกลางใส้ตรง 2ใบ คิดว่าใส้คงจะไม่เหลือแล้ว
    อยากขอคำแนะนำว่าควรใส่พักกลางแบบไหน กี่ใบ แล้วก็พักท้ายด้วยครับ:teeth:

ปล. ท่อ1.7นิ้ว นี่คือ 1นิ้ว 7หุนรึเปล่าครับ

6. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
    เกียร์ออโต้ 1นิ้ว7หุลน่าจะพอดี พักกลางก็น่าจะเป็นไส้เยื้องเพราะถ้าโล่งเกินมันจะไม่มีกำลังน่ะครับ ส่วนพักปลายเน้นความสวยงามแล้วแต่ความชอบเลยครับ

7. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  8. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    เครื่อง พันห้า สงสัยไม่ค่อยมีใครเดินท่อใหม่กันแน่เลย...:eek:

ที่ดังก็คงพักกลางไส้ตรงนี่ละครับ อิๆ พักกลางไส้เยื้องคงเงียบขึ้น

พักปลายคงต้องไส้ย้อน น่าจะดีกับเกียร์ auto นะครับ...:eek:

9. YAmodels

117
    1
    0
    ผมขับเต็มที่ก็แค่120เอง ระบบเตือนความเร็วเริ่มทำงานตั้งแต่90แล้ว
    ตอนนี้เลียงมันดังมากเลย ตอนเป็นเกียร์ธรรมดาก็ไม่เท่าไหร่เพราะใช้รอบไม่สูง
    พอใช้ออโต้ เสียงดังกระหึ่มเลย
    รอบเครื่องใช้แค่1500- 4500รอบ แบบนี้เรียกว่ารอบสูงรึยัง

10. BNV

BNV Member Member

81
    1
    8
    รถผม เฮดเดอร์ พักกลาง2ใบ ปลายท่อใส่ แบบไสวน มูเกน(ของเลียนแบบ555) ท่อ2นิ้วทั้งเส้นแถมสนิทขึ้นเต็มเลยครับ ปล.เครื่อง 1.6 หัวฉีด+(แก๊สหัวฉีด) เกียร์ทำมะดาครับ

11. bestzaa1

bestzaa1 New Member Member

70
    1
    0
    auto ต้องหาสูตรผมก็ไม่เคยใช้ รู้แต่ว่าถ้าโล่งเกิน ต้นไม่ออก แน่ๆ

12. เอ็ม150nvขาว

เอ็ม150nvขาว New Member Member

119
    0
    0
    ของผม เครื่องคาร์บู +ขัดพอร์ทไอดี,ไอเสียจูนนมแมว(นมหนู อิอิ)ใหม่+ เฮดเดอร์ แล้วก็เดิน ท่อแป๊บเหล็ก 1.7 นิ้วยาวตลอด มีพักปลายทรง HKS ใบเดียวครับ รอบต้นไม่ค่อยมีแรง รอบปลายวิ่งดี ครับ แต่ถ้าเกียร์ออโต้ น่าจะ เฮดเดอร์ดีๆ ท่อพัก1+ ปลายแบบไส้ย้อนนะครับน่าจะดี

13. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    พักกลางใบเดียว ปลายท่อ4-2-1 ท่อทั้งเส้น2นิ้ว เครื่องSR2de ไม่ตีเฮดเดอร์ แค่นี้ก็กระฉูดแล้วครับ

14. เอ็ม150nvขาว

เอ็ม150nvขาว New Member Member

119
    0
    0
    ขอถามนิดนึงครับ ปลายท่อ 4-2-1 เป็นยังใงครับไม่เคยเห็นอะพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้