ROVER623 ฝนตกรถจอดเฉยๆน้ำซึมเข้ามาในตัวรถเปียกพรมพื้นซ้าย-ขวา หารอยซึมไม่เจอใครมีร้านที่แก้ปัญหานี้ไ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย n91, 2 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. n91

n91 New Member Member

14
    0
    0
    ROVER 623ฝนตกรถจอดเฉยๆน้ำซึมเข้ามาในตัวรถเปียกพรมพื้นซ้าย-ขวา หารอยซึมไม่เจอใครมีร้านที่แก้ปัญหานี้ได้แนะนำด้วยครับผม

หรือว่ามันซึมเข้ามาทางซันรูฟแล้วไหลลงมาที่พื้นไม่แน่ใจครับ ใครมีประสบการณ์แนะนำทีครับ หรือมีร้านรับแก้ไขแนะนำด้วยครับผม ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

2. ส่วนมากเกิดจากกาวกระจกหน้าหมดอายุ ไปที่ร้านที่รับเปลี่ยนกระจกเช็คดูครับ
    ช่างจะใช้ลมเป่าที่ขอบกระจกด้านในและใช้ฟองสบู่ฉีดให้เป็นฟองที่กระจกด้านนอก
    ตรงไหนรั่วเดี๋ยวก็มีฟองอากาศฟ้องออกมานะ วิธีซ่อมถ้าให้หายขาดเลยก็ให้เค้ารื้อกระจก
    ออกมาแล้วใช้กาวซิก้าเฟล็กซ์ใส่เข้าไปใหม่อยู่ได้อีกยาวเลย ค่าใช้จ่ายประมาณพันต้นๆ

3. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    ลองหารอยคราบน้ำดูคับ มันเปนไปได้หลายอย่างน่ะฮะ^^

4. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    http://racingweb.net/forum/showthread.php/310442-น้ำท่วมรถ...

อันนี้เป็นอีกหนึ่งจุดที่สมาชิกในคลับโดน ลองเช็คดูนะครับ ถ้ามันรั่วจากซันรูฟ ก็ลองเอาลวดแยงรูระบายน้ำดู หรือเอาลมเป่าก็ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้