กำลังจะเบิกโช้คใหม่ครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย khomevoบ, 18 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. khomevoบ

khomevoบ Guest

0
    0
    0
    สงสัยดวงผมจะไม่ถูกกับ ohlins flag l มั้งครับ.(งอนพี่พลนะเนี่ยเมื่อไหร่จะได้คำตอบจ๊ะ) มีคนแนะนำให้ใช้ Greddy type r ราคาประมาณ 90,000-100,000 บาท และก็ D2 Subtank 70,000-80,000 บาท ของใหม่ครับ ก็เลยอยากถามพี่ๆว่าเห็นด้วยหรือเปล่าครับ. กะว่าจะหี้ว Moton 4 ways กลับบ้านก็ดันโรงงาน Moton มีปัญหาคิดว่าน่าจะเจ๊งหรือว่าโดน Take over ก็ยังไม่แน่ใจครับ.

2. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    Greddy R ใช้ได้ดีทีเดียว ในสนามใกล้เคียง Flag L บนถนนนุ่มใกล้เคียงกันเผลอๆ นุ่มกว่าด้วยซ้ำ แต่เรื่องวัสดุ คุณภาพ การประกอบ(ไต้หวัน) ยังไม่ถึงขั้น เมื่อเทียบกับราคา และเป็นรอง Ohlins อย่างเห็นได้ชัด โดยของผมเอง เบิกใหม่ มีเสียงดังแถมมาตั้งแต่ใส่เลยทีเดียว
    ราคาตอนนี้ ควรจะอยู่ 75-85000บาท แล้วแต่ซื้อที่ไหนครับ
    ส่วนตัวเลือกอื่นที่น่าสนใจ ถ้าจะเบิกใหม่ คมลองมอง Cusco Zero 3X ที่ราคาประมาณ 150000 ยี่ห้อนี้ไม่ทำให้ผิดหวังแน่ หรืออีกยี่ห้อนึงถ้าจะแข่งแบบ Hardcore คือ JRZ ทั้ง 2-4 ways ราคาเริ่มต้น 160000-ตัวนี้ รถ Timeattack อเมริกาใช้กันเยอะ เห็นชมกันสุดๆ ครับ

รูปแรกเป็น JRZ RS coilover (ราคาจะใกล้ๆ กับ Flag L เบิกใหม่)
    รูป 2 เป็น Cusco Zero 3X
    รูป 3 เป็น JRZ Quadruple Adjustable น่าจะเป็นตัวแพงสุด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กรกฎาคม 2011
  3. khomevo

khomevo Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับพี่โอตอนนี้เริ่มมีความหวังมากขึ้นแล้วเพราะมีตัวเลือกเพิ่มมาอีก.แล้วตัวใหนดีเท่ากับ Flag L ครับใช้บนถนน 60% บน Track 40% ขอบคุณครับ.

4. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    คนรู้จริง ลองมาจริง มาตอบให้แล้ว ว่าแต่เมื่อไหร่กลับ "สนาม" หรือ มิตติ้งเหมือนเดิมล่ะ ครับ น้องๆคิดถึง หลายคนนนนนนนนนนนนนนนน

5. khomevo

0
    0
    0
    อ้อลืมถามอีกอย่างครับพี่โอคือตอนนี้ผมใช้ evo 10 อยู่นะครับแล้วผมได้เบิกโช้คใหม่เป็น ohlins dfv มาใช้อยู่พักนึงแต่ผมว่ามันนิ่มเกินไปครับ spec ของ spring ใคือ F 10 k / R 7 k หรือว่าจะแปลง dfv ที่มีอยู่ใส่ evo 6 ดีมั้ยครับแล้ว dfv กับ flag l ตัวใหนดีกว่าครับ. แล้วถ้าแปลงได้มันจะคุ้มหรือเปล่าครับ.

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เซียนมาตอบให้แล้วสบายใจได้ครับ

ส่วนเรื่องแปลงโช้คไปใส่อีโว 6 ให้วัดระยะความสูงของโช้คก่อนให้ดีๆครับ
    เพราะโช้คบางรุ่นหมุนปรับสไลด์กระบอกลงมาจนต่ำสุดของระยะสไลด์แล้ว ก็ยังมีความสูงกว่ามาตราฐานอยู่ดี
    โดยเฉพาะที่โช้คหลังที่มักจะต้องแปลงหูยึด ทำให้ยิ่งสูงขึ้นไปอีก จนกลายเป็นหน้าทิ่ม ท้ายโด่ง แบบนี้เอามาวิ่งเซอร์กิจไม่ดีแน่ๆครับ
    ลองวัวระยะสไลด์ของกระบอกดูก่อนครับ จะได้ไม่ถอดออกมาแปลงให้เสียของครับ

7. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    คิดถึงพี่โอ

ตอนนี้ราคาโช๊คเท่าราคารถผมเลย วันหน้าราคาจะเป็นงัยเอ่ย

8. kittio

750
    8
    0
    ถ้าเสี่ยคมใช้ DFV อยู่แล้ว ก็ไม่ต้องเดือดร้อนขยับขยาย (ยกเว้นมีคนมาใหราคาดีๆ) ใช้สปริงเดิม F10 R 7 สำหรับวิ่งถนน และหาสปริง Swift F 14 R 12 มาใส่วิ่งสนามครับ
    ในเรื่องการวิ่งสนาม DFV แทบไม่เป็นรอง Flag L เลย แต่ต้องวิ่งรอบไม่เยอะนะครับ
    ส่วนเรื่องแปลงใส่ 6 อย่าทำเลยครับ เสียของเปล่าๆ เผลอๆ จะออกมาไม่ดีด้วยซ้ำ

9. kittio

750
    8
    0
    ช่วงนี้ยุ่งจริงๆ ครับ งานก็เยอะอยู่แล้ว เจอนโยบายใหม่ๆ งานเพิ่มเป็นสามสี่เท่า ยังไง เจอกัน Pro series สนามหน้าครับทุกคน

10. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ผมก็คิดถึงพี่โอ ไม่ได้เจอตั้งนานแล้ววว ลูกพี่ไม่ว่างซักกะที

11. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    รู้ลึกรู้จริงนี่ต้องพี่โอเลย คิดถึงพี่โอไม่เจอกันนานแล้ว
    ผมอยากรู้ว่า JRZ ใช้สปริงของยี่ห้ออะไรครับ

12. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    โอ รถเสร็จยังครับ ไม่ได้เจอกันเลย

13. khomevo

0
    0
    0
    รับทราบครับพี่โอ. แต่ว่าแนวโน้มตอนนี้น่าจะจบกับ ohlins flag l ครับถ้าไม่มีอะไรมาเปลี่ยนแปลง(ผมไม่อยากเปลี่ยนหรอกครับ)ระหว่างรอกลับบ้านนะครับ. เดี่ยวยังงัยก็ขอขอบคุณพี่โอและก็พี่ๆทุกคนที่ให้ความรู้ครับและดูแลสุขภาพกันทุกคนเจอกันสนามหน้าถ้ารถพร้อมครับ.

14. khomevo

0
    0
    0
    พี่โอครับผมไม่ได้เอา evo 10 ลงสนามนะครับเสียดายที่จะเอาลงก็คืิอ evo 6 ครับผม.

15. kittio

750
    8
    0
    พร้อมรบครับ เปลี่ยนไปเปลี่ยนมากลาายป็นแท้ไปเลย 55

ไม่รู้จริงๆ ครับ เคยหาอยู่เหมือนกันแต่หาไม่เจอ สงสัยต้องเมล์ไปถาม JRZUSA

เอา 10 ลงเลยครับคม ใช้ให้คุ้ม ถึงเวลาขาย จะได้ไม่ต้องคิว่าใช้น้อย หรือใช้ไม่คุ้ม :cool:

5 ช่วงล่างในดวงใจประเภทแข่งขัน ของชาวซูบารุ ลองอ่านดูเล่นๆ ครับ
    http://www.raceweapons.com/archives/20

16. khomevo

0
    0
    0
    ถ้าเอา evo 10 ลงสงสัยอายคนทั้งสนามครับพี่โอ evo 10 โดนทิ้งเป็นทุ่งแน่เลยครับเพราะว่ามันสู้ evo 6 ยังไม่ได้เลยครับมันหนัก มันอืด (มาก)ผมยังนึกไม่ออกเลยว่าจะบินเข้า S1 , S2 ยังงัยอะครับ. ใครสนใจจะรับช่วงต่อได้นะครับเบื่อ evo 10 แล้วครับ.กะว่า BMX. ฮ่าๆๆๆๆๆ

17. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    เบื่ออีโวสิบ แล้วมองอีโวสามเป็นอะไรอ่ะ ไทแรนโนซอรัส หรือ สเต็กโกซอรัส

18. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    อีโว 3 ทำสวยๆ เก็บไว้ หายากแน่นอนครับ
    ว่าแต่พี่โอนี้ ว่างวันไหนมาตั้งกระทู้ไว้ดีกว่าครับ เอาไว้ไปหาข้าวกินนั่งคุยกัน เอากลางๆเมืองใกล้บ้านพี่โอก็ได้ครับ

19. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ไปด้วยยยยยยยย

20. khomevo

0
    0
    0
    ได้มาแล้วครับ Ohlins Flag l เดี๋ยวเจอกันสนามหน้าครับผม.

21. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    อยาก.....................ได้บ้างอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้