ขอถามอาการของเบรคหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Emz-b14, 2 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    คือเวลาสตาร์ทรถตอนเช้า เบรคมันจะแข็ง เหยียบไม่ลง ต้องย้ำๆ แล้วมันก็นิ่มลงไป พร้อมกับเครื่องจะเบาวูบลงไปคับ จนบางครั้งมันก็ดับ แต่หลังจากนั้น ก็ใช้ได้ปกติตลอดทั้งวันคับ

พอเช้าวันใหม่ก็เป็นแบบเดิมอีก อย่างนี้ผมว่ามันไม่น่าจะปกติ มันน่าจะเป็นที่อะไรหรอคับ กลัวว่ามันจะเป็นอาการเริ่มต้นของอะไรบางอย่าง รบกวนพี่ๆด้วยนะคับ

2. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    มันน่าคิด อาจจะเกี่ยวกับหม้อลมหรือป่าว รอเพื่อนสมาชิคท่านอื่มมาตอบต่อดีกว่า

3. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    รอผู้รู้มาช่วยตอบอีกทีนะคร๊าบ อยากรู้เหมือนกัน งง เปงไรหว่า

4. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ลองเช็ครั่วพวกหม้อลมดูอ่ะ

5. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    หม้อลมเบรค รั่วหรือเปล่าครับ ให้ช่างเช็ค ด่วนเลย อันตราย

6. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    แล้วสมมุติว่าต้องเปลี่ยน พวกหม้อลมปั๊มบนไรนี่ ผมอยากจะเปลี่ยนดีๆไปเลย ควรหาของอะไรยังไงบ้างครับ ด้านหลังเป็นดิส ส่วนด้านหน้ารอผ้าเบรคหมดจะจับ R32 ใส่คับ

7. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เช็คหม้อลม

ก็ดับเครื่องเเล้วย้ำเบรคลงไปซัก 6-7 ครั้งเเล้วเหยีบค้างไว้

เเล้วติดเครื่องแป้นเบรคที่เราเหยีบค้างไว้ต้องจมลงไปเล็กน้อย

ถ้าไม่จมลงหรือลงไปน้อยมาก แสดงว่าหม้อลมอาจมีปัญหาครับ

สวัสดีครับ
    สุดยอดเลยครับ ท่าน1st เหมือนเข้าไปนั่งในห้องเรียนเลยครับ ว่างๆ เอาระบบพวงมาลัยเพาเวอร์มาแนะนำอีกนะครับ
    ขอบคุณครับ นับถือ นับถือ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้