มือใหม่ขอสอบถามครับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย NeS_T_Doors, 27 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NeS_T_Doors

NeS_T_Doors New Member Member

86
    0
    0
    รบกวนสอบถามนิดหน่อยน่ะครับ พอดีอยากจะลองเล่น รถคาร์ทบ้างอ่ะครับ ต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้าง
    และไม่ทราบว่าจำเป็นใหม ต้องมีรถคาร์ทเป็นของตัวเอง ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ สเป็คควรจะเป็นแบบใหน และสนามที่พวกคุณ ๆ เล่นกันคือที่ใหนครับ :D :D :D

2. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ

แรกๆ คงไม่ต้องมี รถเป็นของตัวเองหรอกครับ มาลองขับดูสัก 3-6 เดือน หาก ชอบจริง มีเวลาให้ เหมาะสมกับการลงทุน ก็่ค่อยมาดูเรื่องซื้อรถครับ

รายละเอียดต่างๆ เช่น การเรียน รถคาร์ท ติดต่อ PTT-MSL ได้ ครับ

ยินดีต้อนรับครับ

3. _MUMU_

_MUMU_ Guest

0
    0
    0
    ผมมีรถแล้วครับแต่ไม่รู้จะขับที่ไหน

พี่ๆครับช่วยแนะนำที ผมอยากเป็นส่วนหนึ่งของทีมพี่ๆครับ พอจะมีที่ว่างมัยครับ ชื่อณัฐครับ
    มีรถรุ่นอะไรไม่รู้ แต่เป็นเครื่อง ROTAX MAX เฟรม TONY อะครับ HELP HELP
    0865418654

4. Thana Thanakul

0
    0
    0
    welcome krub

สวัสดีครับ คุณ nat เครื่องสองจังหวะ คงจะไม่สามารถนำมาวิ่งที่ PTT-MSL ได้ ครับ ด้วยเหตุมลภาวะทางเสียง และ กลิ่น ควัน รบกวน บ้านใกล้เรือนเคียง

ผมแนะนำให้ มาเช่ารถสนามขับดูก่อน ครับว่า ถูกใจหรือไม่ หากติดตาต้องใจ และอยากมีรถส่วนตัว ก็ ยกเครื่อง 4 จังหวะ ไปวางได้ (ไม่ต้องดัดแปลง frame) และวิ่งสนาม MSL ได้ เลย หาก วันใด สะดวกไปต่างจังหวัด ด้วยกัน ก็ เปลี่ยน เครื่อง max ไปวิ่ง โดยใช้ frame ตัวเดียวกันนี่ล่ะครับ (กรุณาดู ตัวอย่าง รถคุณ กิตติ 1+2 ที่ วาง honda gx บน frame tony กระทู้ใกล้ๆ)

รายละเอียด เพิ่มเติม เกี่ยวกับการดัด แปลง กรุณาดูจาก กระทู้ที่ post ได้ เพราะ มี หลายสำนัก แต่ละแห่งก็ฝีมือ ดีๆ กันทั้งนั้นเลย

แล้วมาวิ่งกันสนุกๆ นะครับ ยินดีต้อนรับทุกท่านเสมอ

5. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    อยากเห็นรถ พี่ธนาจังครับ

6. NeS_T_Doors

NeS_T_Doors New Member Member

86
    0
    0
    :) :)

ขอบคุณครับ สำหรับ คำแนะนำ :D

7. Thana Thanakul

0
    0
    0
    yoo hooo

สบายดีนะครับ k.boyyyyyy

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้