สนใจกันมั้ยครับ ถ้าจะจัดมิตติ้ง ไปฝึกหัดขับขี่รถและวิ่งเซอร์กิตกันในสนามอย่างปลอดภัย ปลายปีนี้

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pookpui, 5 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    พอดีจิ๊บเค้ามีโครงการกับเพื่อนๆ จะจัดการแข่งขันแบบเซอรกิต ลักษณะแบบว่า เน้นขับรถบนเซอร์กิตอย่างปลอดภัย ประมาณว่าช่วงเช้าจะทำการอบรม เทรนนิ่ง ผู้เข้าร่วมงาน หลังจากนั้นตอนบ่าย ก็จะทำการแข่งขันเซอร์กิต แบบแยกเป็นตามรุ่น กรณีว่าถ้าพวกเรา MR2 มาสิบคันหรือมากกว่านั้น ก็จะจัดแยกรุ่นแข่งเฉพาะ เป็นรุ่น MR2 ออกมาเลย 1 รุ่น มีรางวัลให้เสร็จสรรพ สนใจกันมั้ยครับ ค่าใช้จ่ายตอนนี้ขั้นต่ำที่ประเมินไว้ คันละ 1500 บาท ได้ทั้งรับการอบรม ฝึกสอนในช่วงเช้า และทำการแข่งขันในช่วงบ่าย ส่วนตัวผม สนใจครับ เป็นประสบการณ์ที่น่าสนใจมากๆ ครั้งหนึ่งในชีวิต ที่ได้เอารถลงวิ่งเซอร์กิต แล้วเน้นขับแข่งขันแบบปลอดภัย ไม่ใช่แข่งขันกันจนรถพัง คงประทับใจไม่น้อย จึงมาซาวด์เสียงเพื่อนๆ ในคลับ ว่ามีใครสนใจจะไปร่วมงานมั้ง ถ้ามีการจัดแข่งขันจริง

รายละเอียดคร่าวๆ ที่คิดกันไว้ มีดังนี้ครับ
    ช่วงที่จัดงาน: ประมาณเดือนพฤศจิกายน ไม่วันเสาร์ ก็วันอาทิตย์ วันใดวันนึง วันเดียว ทั้งวันครับ
    สนามแข่งขัน:กำลังเลือกๆ ดูกันอยู่ ระหว่างพีระเซอร์กิต, แก่งกระจาน เซอร์กิต, โบนันซ่าเขาใหญ่ เซอร์กิต
    Concept ของงาน: เน้นฝึกสอน ให้นักขับได้รู้ถึงขับขี่ในสนามแข่งอย่างถูกต้อง และปลอดภัย ไม่เน้นว่าต้องแข่งแบบเอาเป็นเอาตาย พูดง่ายๆ มือใหม่ สามารถลงวิ่งได้ครับ เพราะตอนเช้าต้องมีการอบรมกันก่อน แล้วมาแข่งกันอีกทีตอนบ่าย ตามรุ่นไป
    ค่าใช้จ่าย: ขั้นต่ำที่คันละ 1500 บาท

ใครสนใจ ยกมือขึ้น อิอิอิ:D:D

2. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    1 เสียงครับ ยกมือก่อนเลย ^ ^

3. ไปด้วย แต่ไปเชียร์เฉยๆ นะ ไม่ลงแข่ง

ยังขับไม่แข็งอ่ะ.....กลัว

4. nuttapol10

nuttapol10 New Member Member

6
    0
    0
    ยกด้วยคราบบ

5. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ไปด้วยครับ รอมานานละ

6. gdpol

gdpol New Member Member

42
    0
    0
    มีรถให้ยืมด้วยมั้ยครับ สนใจเเต่ไม่อยากขับรถตัวเอง 55

7. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    มีครับ รถพี่ยอด กับรถชิ้ว ครับ 555555

8. Max38GK

Max38GK New Member Member

23
    0
    0
    งั้ย OK เลยคับ 555+

9. GoLf >> MR"

GoLf >> MR" New Member Member

241
    0
    0
    ก็เหมือนเดิมอยากไปทุกงานทุกที่กิจกรรม
    แต่การงานไม่เหมือนชาวบ้าน ไม่สามารถรับปากได้เซง
    แต่จะไปให้ได้น่ะครับพี่น้อง

10. alex ericsson G72

alex ericsson G72 New Member Member

23
    0
    0
    สนครับ ไป

11. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    เสียงตอบรับค่อนข้างดีจะพยายให้มันเกิด อัพเดทเบือ้งต้นอาจจะมาลงที่พีระ หรือไม่ก็แก่งกระจานน่ะครับแต่ค่อนข้างเอนไปทางพีระ
    เพราะความปลอดภัยของสนามและความพร้อม และจะมาแจ้งให้อีกครั้งครับขอบคุณมากครับ

12. แล้วโบนันซ่าล่ะ

อยากไปเขาใหญ่อ่ะ พีระ ทางไม่ค่อยดีหนิ คราวก่อนที่ไปวิ่งอ่ะ ผมว่าทางแย่กว่าถนนในหมู่บ้านผมอีก

@ โจ้ พี่ว่าจะเอา Jazz ไปว่ะ คงไม่มีใครมายืมหรอก 555

13. pookpui

1,304
    6
    38
    ขอยืมขับหน่อยสิ อิอิอิอิ

14. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ไม่อยากไปพีระเหมือนกัน อยากไปเขาใหญ่ครับ

15. Chew_Chew

471
    1
    0
  16. Chew_Chew

471
    1
    0
    ข้างบน หัวเราะไรฟระ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้