ช่วยหน่อยคับ รถจอดน๊านนาน

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย kero465200, 27 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kero465200

kero465200 New Member Member

22
    0
    0
    รถผมจอดมาประมาณ 2 ปี (ในร่ม) จะเอากลับมาขับอีกต้องเช็คอะไรบ้างครับ ภายในผมพึ่งถอดมาเช็ดฝุ่น พอจะประกอบกลับ งงครับประกอบไม่จบ :cry:
    และก้านปัดน้ำฝน MR2 ใช้ไซส์ไหนหรอครับ ผมอยู่แถว วงศ์สว่าง มีอู่พอจะแนะนำไหมครับ :D

2. ภายในไม่ขึ้นราเหรอครับ ของผมจอดแค่ 2 เดือน ก็ราขึ้นแล้วอ่ะ แล้วประกอบตรงไหนไม่ถูกอ่ะครับ สอบถามได้นะครับ

ใบปัด MR2 คือ 20" ทั้งสองฝั่งเลยครับ

จอด 2 ปี ควรเปลี่ยนถ่ายของเหลว ทั้งหมดเลยครับ ถ้าสะดุด อาจต้องมีเปลี่ยนหัวเทียนด้วย (อาจจะบอดไปแล้ว)

จอดนานจัง............

3. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    ตอนจอดเติมน้ำมันอะไรครับ ถ้าเป็นแก๊ซโซฮอ ควรล้างถังนำ้มันด้วยครับ เพราะน้ำมันน่าจะเน่าแล้ว แถมมันกัดถังน้ำมันด้วยครับ

4. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    สตาร์ไม่ติด แบตหมด ไดพัง ต่อมาพอติดเครื่องได้ก็พวกน้ำมันเครื่องหมดอายุ ลูกสูบติด ชาฟละลาย แหวนแตก ลูกร้าว
    ตามมาด้วยหม้อน้ำผุหรือรั่ว ปั้มติก ลมยาง ยางรถแบนรั่วแตกลายงา เบรคติดสนิมกินขับลากไปความร้อนขึ้นไฟลุกทิ้งทั้งคัน...
    เอาเป็นว่าของเหลวถ่ายให้หมดน้ำมันเครื่องเกียร เพาว์เวอร์เบรค ครัช เช็คสายพานมีแตกร้าวตรงไหนบ้าง คูลแลนหม้อน้ำ
    เป็นไงข้าดหรือเปล่า น้ำยาแอร์ขาดไหม ยางรถสภาพเป็นไงแบนติดพื้นหรือยัง ประมาณนี้เบื้องต้น

5. GoLf >> MR"

GoLf >> MR" New Member Member

241
    0
    0
  6. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    เก็บให้เรียบร้อย แล้ววันอาทิตย์นี้เจอกันครับ อิอิอิอิอิ

7. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    ใบปัดผมใช้ 18-20 ครับ 20มันยาวไปหน่อย

เคยใช้16-18 ด้วยเล็กๆน่ารัก

8. kero465200

kero465200 New Member Member

22
    0
    0
    ไม่ทราบว่า อู่แถว วงศ์สว่าง - นนทบุรี พอจะมีไหมครับ?

9. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    อู่พี่ทรคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้