เกี่ยวกับโช๊คหลัง tein type flex jn15 ใสกับ Bมูนมอง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 30 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ใส่แล้วมันมีเสียงคู่หลังตลอดเวลาที่วิ่งทางขรุขระมีวิธีการแก้ไขยังไงครับ

1. ใส่กับ b14 ครับ

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    มันดังที่ลูกปืนของจ้อยอะคับ มีวิธีแก้ไขอยู่คือ
    - เปลี่ยนใหม่
    - รองยางซุปเปอร์ลีนที่ลูกปืนของจ้อยครับ
    - สุดท้าย....ทำใจครับ เพราะรถผมก็ยังดังครับ

3. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    มันจะมีน้ำยาตรึงเพลา ล็อคไท ขวดสีแคง น้ำสีเขียวๆ ไว้สำหรับหยอดพวกแบริ่ง พวกบอลจอยที่หลวมให้แน่นขึ้นได้ครับ แต่ผมเคยเห็นใช้ในเครื่องจักรใหญ่ครับ

เลยไม่แน่ใจว่าจะได้ผลดีกับโช๊คป่าว แต่น่าลองครับ

4. B14er

B14er New Member Member

526
    224
    0
    ถ้าทำข้างบนแล้วยังไม่หาย มีอีกที่นึง คือระหว่างตัวรถกับเบ้าโช้ค บางทีมันไม่แนบกันสนิท

(สังเกต เบ้าโช้คเดิม ไม่แบนราบซะทีเดียว + ขนาดเล็กกว่าของ TEIN)

ตัดยางแผ่นหนาๆหน่อยรองไว้คับ

ป.ล. บอลจ้อยหลังไม่ค่อยจำเป็น กลึงเป็นบูชซูเปอร์ลีนใส่แทนเลยดีกว่าค้าบ

5. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ลองตั้งใจฟังเสียง หาสาเหตุดีๆครับ

คันอื่นผมไม่รุ้ ส่วนมากบอกว่าดังมาจากแถวๆช่วงเบ้าบน

แต่รถผม ดังตรงตัวยึดล่างครับ

ตัวโช๊คเบียดกับคานครับ (ถ้าไม่สังเกต แทบไม่เห็น)

ปล :

บางคนบอกว่า JN15 ใส่ b14 ควรจะไม่มีปัญหาตามมา

แต่จริงๆแล้วไม่ถือว่า JN15 ตรงรุ่น b14 นะครับ

เป็นของรุ่นอื่น ที่เพียงแต่ว่าเอามาใส่ b14 ได้พอดีแค่นั้นเอง :amen:

6. เบ้าบนผมรองแผ่นยางหนาประมาณ4มม.เสียงก็ยังไม่หายไม่รู้ว่าบางไปไหมครับส่วนด้านล่างยังไม่ได้สังเกตุครับ สอบถามต่อถ้าผมไปกลึงบุชซุปเปอร์ลีนมาใส่จะไปทำได้ที่ไหนครับราคาประมาณเท่าไหร่อยากแก้ให้จบนะครับ ขอบคุณเพื่อนสมาชิกมากๆที่มาช่วยตอบ

7. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ต้องทุบมั้ยครับ

8. B14er

526
    224
    0
    ไม่เหลือ :D :D

9. Crony_A

4,017
    12
    0
    หาซื้อได้ที่ไหนหรอคับ ผมอยากลอง....

10. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    หาในจารย์ กู๋ นะเสี่ย LOCTITE 603 คลองถมน่าจะมี

11. Crony_A

4,017
    12
    0
    มะรู้จักอะคับ คุงโอ๋ ไงดีหว่า

12. ต้องลองแล้วครับแต่วิธีการใช้นี่ซิอ่านแล้วไม่มั่นใจเลย ท่านใดมีวิธีการใช้แนะนำบ้างครับขั้นตอนยังไงบ้างครับ ขอบคุณครับ

13. ไปซื้อชุปเปอร์ลีนมาแล้วครับที่ร้านบอกว่าไนล่อนทีนี้ก็หาร้านกลึงก่อนมีความคืบหน้าจะมารายงานผลครับ

14. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
  15. bigamo

bigamo New Member Member

149
    7
    0
    ความรู้ทั้งน้านนน

16. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    ขออนุญาตคุณ Deen ลงรูปหน่อยนะครับ
    จะต้องกลึง super lean ตามรูปนี้หรือเปล่าครับ ถ้าตามรูปนี้ขอสอบถามต่อเลยว่ากลึงที่ร้านไหนครับ แล้วบอกเขาว่ายังไงครับ
    หรืออย่างที่พี่แอร์บอกว่ารองยางซุปเปอร์ลีนที่ลูกปืนของจ้อยหรือป่าวครับ

17. witkie

witkie New Member Member

57
    0
    0
    upมาดูหน่อย

18. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ใส่โช๊คแต่งต้องทำใจหน่อยครับ พวกลูกปืน ใช้ไปนานๆ ก็จะเป็นอีก ตามอายุการใช้งาน ดังนิดหน่อย

19. witkie

57
    0
    0
    Fiex ของผมนะครับดังจนสาวที่นั่งหลัง บอกว่า "รถแต่งหรือรถพังนี่ดังยังกะโช๊คจะหลุด" ดีนะเป็นสาวของเพื่อนไม่งั้นโดยตีก้นไปแล้ว

ก็เลยมาหาข้อมูลดูครับ ถ้าไม่ซื้อจ้อยใหม่จะมีวิธีแก้ไขอะไรได้บ้างไม่ให้ดัง
    ปล.กลัวไม่กล้ารับหญิงเลย ฮิอิ

20. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ถ้าเบิกของใหม่ ข้างละ 2500 ครับ เงียบไปได้อีกนาน หรือซ่อม ก็อัด super lean แทนได้ ประหยัดกว่า หลายตัง

21. B14er

526
    224
    0
    เดี๋ยวโช้คชุดหน้ามาผมเอามาเป็นแบบ ทำชุดคิทสำหรับโช้คหลัง TypeFlex และ SuperStreet ประกอบด้วยแป้นหลังขนาดเล็กหน่อย ใส้แกนเป็นยูรีเทน ขายเลยดีไหม ดูแล้วไม่น่ายาก เคยทำตอนใส่ Daiyama

เห็นมีปัญหากันเกือบทุกคัน จะได้จบๆกันไปเลยปัญหานี้ ใช้กันยาวๆ อิอิ :D

22. witkie

57
    0
    0
    super lean น่าสนครับ แล้วความคงทนและอายุการใช้งานเป็นไงบ้าง ร้านไหนรับทำบ้างครับ

23. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

ยังงัยเอ่ย มีรูปไหมครับ :)

24. witkie

57
    0
    0
    น่าสนฮะ:eek:

25. mamojang

mamojang New Member Member

51
    2
    0
    จัดไป..รอรอรอ อยากเห็น

26. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ดังกันถ้วนหน้าเลย ใครไม่ดังนี่มหัศจรรย์มาก ลองแหวนซุปเปอรรืนไปก่อนครับคุ้มค่ากับการลงทุน ^ ^

27. Crony_A

4,017
    12
    0
    สนใจที่สุดในโลกเลยคร๊าบ......

28. Crony_A

4,017
    12
    0
    สนใจที่สุดในโลกเลยคร๊าบ......

29. witkie

57
    0
    0
    ถ้าลองแหวนซุปเปอร์ลีน อาการที่ดัง กึ๊กๆ จะหายไปเลยใช้ไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้