ขอความรู้ครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย takumi9999, 13 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. takumi9999

takumi9999 Guest

0
    0
    0
    คืออยากทราบว่ารถผมอีโวสี่ครับ เวลาขับๆไปแล้วเบรคมันจะมีอาการวอดๆเหมือนจะดับทุกครั้งเลยครับ ตอนเร่งเครื่องก็จะหายไปจังหวะนึงถึงจะเร่งได้อีก
    อยากทราบว่าต้องแก้ไขตรงไหนบ้างครับ ส่วนเมื่อก่อนมีอาการสะดุด ผมลองเปลี่ยน แอร์โฟร์ กล่อง หัวเทียน แล้วแต่มันยังไม่หายสะดุดครับ
    ขอความรู้ด้วยนะครับ

2. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    น้ำมันขาดหรือไม่พอป่าวครับ หรือกลองเบนซินตันป่าวครับ

เพราะเป็นหัวเทียนเเล้ว เเอร์โฟเเล้ว ยังไม่หายอีก

เดี่ยวให้เพื่อนๆมาช่วยกันวิเคราะห์ครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 09:54:16 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:53:31 ----------

น้ำมันขาดหรือไม่พอป่าวครับ หรือกลองเบนซินตันป่าวครับ

เพราะเป็นหัวเทียนเเล้ว เเอร์โฟเเล้ว ยังไม่หายอีก

เดี่ยวให้เพื่อนๆมาช่วยกันวิเคราะห์ครับ

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    1. ตรวจสอบปรับตั้งตำแหน่ง TPS ใหม่ให้เหมาะสมครับ ถ้าTPS ไม่ทำงานหรือไม่ชดเชยรอบเดินเบา ก็ควรตรวจสอบครับถ้าชำรุดก็ควรเปลี่ยนครับ
    2. ตรวจสอบสภาพของกรองน้ำมันเบนซิน ว่ามีอุดตันหรือไม่ ถ้าไม่ชัวร์แนะนำให้เปลี่ยนใหม่ครับ ทั้งกรองในถังและนอกถัง
    3. ตรวจสอบแรงดันปั๊มน้ำมันเบนซิน และ สายไฟเลี้ยงปั๊ม ว่ายังทำงานได้ปกติหรือไม่

4.  
  5. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ไม่มีความรู้อ่ะคับ ช่วยเป็นกำลังใจแทนคับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้