ระวัง !!!! ถนนเฮงซวยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย vagrant3036, 26 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vagrant3036

vagrant3036 Member Member

375
    9
    18
    เมื่อสักครู่ที่ผ่านมา ผมได้ขับรถเส้น เสรีไทย สุขาภิบาล2 ฝั่งขาเข้า มุ่งหน้า บางกะปิ
    พอข้ามสะพานข้ามคลองเล็กๆลงมา ฝั่งตรงข้าม บ.ฟาร์มเฮาส์ ก่อนถึงซอยเสรีไทย56
    ช่องเลนซ้ายสุด มีหลุมใหญ่มากๆ ขนาดความกว้างประมาณ 1 เมตร เกือบเต็มเลน โชคดีผมขับรถมาไม่เร็ว เลยหักหลบออกขวาได้ทัน...
    เพื่อนๆท่านใดขับผ่านเส้นนี้ ระวังด้วยนะครับ...
    ผมได้มองผ่านๆ หลุมลึกใช้ได้เลย ถ้าโดนไปคงช่วงล่าง กะล้อคง ไม่เหลือแน่ๆครับ ยิ่งเส้นนี้ช่วงกลางคืน ถนนไฟไม่ค่อยสว่างด้วยครับ ระวังกันด้วยนะครับ

2. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    ขอบคุณครับผ่านบ่อยด้วยสิ

3. chaamp

chaamp New Member Member

29
    1
    0
    ขอบคุณครับพี่เอก

4. TAKUMI_RPS13

TAKUMI_RPS13 New Member Member

179
    14
    0
    เป็นปกติสำหรับถนนเมืองไทย ไปไหนมาไหนต้องย่องตลอดเดี่ยวขุดโน้นขุดนี้

5. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ขอบคุณมากสำหรับข้อมูล
    ยิ่งหน้าฝน ยิ่งต้องระวังครับ

6. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    เป็นทุกที่ครับ บ้านผมยิ่งหนักเลย ดินทรุด อย่างกับแข่งrally

7. secret

secret New Member Member

111
    0
    0
    ขอบคุณมากครับพี่เอก ดีนะ ไม่ได้โดดลงไป ว่าแต่เสรีไทยมันอยู่ตรงไหนหว่า ม่ะเคยวิ่งอ่า

8. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    เลนซ้ายสุดตั้งแต่แยกมีนจนถึงช่วงทางด่วนมอเตอร์เวย์ ถ้าคนใช้ประจำจะไม่ค่อยใช้กันครับ เพราะมีหลุมมีบ่อ มีรถจอดรับนักเรียน อะไรต่อมิอะไร ปกติจะขับกลางกับขวาเท่านั้น
    อย่างผมไปสาย1 วิ่งเส้นบางนา-พระราม2 พอจ่ายเงินทางเสร็จวิ่งจากพระราม2 ไปถนมบรมฯ ขับเลนกลางกับซ้าย นึกว่าขับบนดวงจันทร์ ไหนจะคอสะพานทรุดอีก เข็ดเลยวิ่งเส้นนี้นึกว่าแม็กจะดุ้งไปซะแล้ว

9. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    หน้าบ้านผมเรย อิอิ

10. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    โชคดีพี่เกือบแย่เลยครับ

11. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ตอนนี้ปัจจุบันปรับปรุงถนนใหม่ บางเขตครับ แต่พวกถนนวิภาดี-หัวยขวาง ทำไมไม่ทำทาสีเลน เพราะขับทางไม่ถูกเลย เดยวชนกันหรอก

12. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    กำ ผมเพิ่งผ่านวันนี้เอง ดีที่วิ่งขวาสุด รอดไป

13. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    ขอบคุนมากครับ ผ่านบ่อยซะด้วย..

14. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    มันยังไม่ซ่อมอีกเหรอ มีคนแจ้งเยอะแล้ว

15. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    บ้านผมก็อยู่เส้นนั้น ขอบคุณครับเอกลงไปล่ะไม่รอดแน่ระวังๆกันด้วยครับ

16. vagrant3036

vagrant3036 Member Member

375
    9
    18
    เมื่อค่ำวันนี้ได้มีโอกาสขับผ่านไปแถวนั้นเลยได้ลองสังเกตดู ปรากฎว่า ได้ปรับปรุงเรียบร้อยแล้วครับ

17. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    หาทางเรียบ ๆ ไม่ค่อยได้ บางเส้นถนนก็ตรงดี แต่เวลาขับต้องหักซ้าย หักขวา หลบหลุมยังกะพื้นดวงจันทร์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้