ช่วยดูหน่อยนี่โลโก้ของRCWรึปล่าวครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Ctrl_s, 28 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    เห็นมันคล้ายๆกัน ผมว่ามันไม่เหมาะถ้าเอาlogoของคนอื่นไปใช้ประโยชน์ rcwได้จดลิขสิทธิ์logoไว้รึปล่าวครับ

2. Ctrl_s

957
    45
    0
  3. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    เหนหลายคันแล้วครับ ที่หาดใหญ่ก็มี ก็อปกันชัดเจนครับ...

4. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    เป็นธรรมดาของสายพันธ์เกาหลีเค้าหล่ะคับชอบเอาของคนอื่นไปเป็นของตัวเอง

5. Ctrl_s

957
    45
    0
    คือมันเป็นชื่อของโชว์รูมอะคับ ไม่เกี่ยวข้องกับบริษัท ฮุนได มอเตอร์นะครับ เดี๋ยวจะเข้าใจผิด

6. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ต้องถามพี่เก่งว่าจด Logo ไว้เปล่า ถ้าพี่เก่งจดทั้งรูปแบบนี้ก็ยากที่จะจับเค้า เพราะมันไม่เหมือนกัน นอกจากจดตัว R แยกแบบโดดอีกตัว

7. ดังแล้วก็เงี๊ยะแหล่ะ

8. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    เคยเห็นแบบนี้มาเหมือนกัน

9. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    เห็นเป็นประจำ และเห็นมานานหลายปีแล้ว ของศูนย์ฮุนไดรัตนาธิเบต

ตัว R ในวงรี เป็นโลโก้ของเว็บไซต์เรซซิ่งเว็บ ชัดเจน เค้าก็ไม่ได้ขออนุญาตด้วยนะ

10. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    ใช่ๆคับเหนบ่อยเลยละ

11. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    เป็นโลโก้ของศูนย์ฮุนไดรัตนาธิเบศน์ครับ ผมก็ซื้อรถมาจากที่นี่ ไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องเกาหลงเกาหลีขี้ก๊อปอะไรหรอกคับ แหมอ่านแล้วเคือง รถถ้ามันไม่ดีจริงมันคงไม่ขายมาได้ยาวๆแบบนี้หรอกคับ

ส่วนเรื่องตัว R ผมว่าไม่ได้ก๊อปหรอกคับ ต้องเรียกว่าเอามาทั้งดุ้น ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ เหมือนเด๊ะๆไม่ได้มีการแปลงอะไรเลย จะอยู่ที่สติ๊กเกอร์แปะกระจกหลังกับกรอบป้ายทะเบียนครับ

ไม่ใช่ Hyundai Motor ครับเป็น Dealer ชื่อบริษัท Stream line อะไรสักอย่าง เจ้าของเค้าคงจะเล่นรถด้วยเพราะในศูนย์เห็นมี Nissan March แต่งเต็มจอดอยู่ตลอดถามเซลล์ก็บอกว่าของเจ้าของ บ.

12. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เอาเป็นว่าของเค๊าดีจิง ของไม่ดีไม่มีคนก๊อป ^^

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 สิงหาคม 2011
  13. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    แล้วพี่เก่งจะร้องสิทธิไหมครับ ต้องร้องนะ

14. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    เคยเห็นที่สระบุรี แต่ติดที่กรอบป้ายทะเบียน R เรซซิ่งเว็บ ชัดๆ:)

15. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    ผมก็ไม่ได้ว่ารถเกาหลีไม่ดีครับ เพราะเพื่อนก็เป็นเซลล์ฮุนได มอเตอร์แถวรัชโยธินอยู่คับ ไม่ต้องเคือง พูดรวมๆคับ

16. GoLf >> MR"

GoLf >> MR" New Member Member

241
    0
    0
    เค้าจะว่าเราก๊อปเค้าดิ

17. เจอบ่อยเลย ขับตามหลังนึกว่าสมาชิก พอไปดูไกล้ๆ เอ้าไม่ใช้ ฮากันไป

18. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    webเราดังไงเลยอยากมีส่วนร่วมมั่ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้