ขอบคุณทุกคนที่มามิตติ้งในวันนี้ และก็ขอข้อเสนอแนะจากชาวคลับสำหรับมิตติ้งครั้งต่อไป

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pookpui, 31 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ก่อนอื่นขอขอบคุณ กราฟ ชิ้ว พี่ยอด พี่สุ พี่ที ต้อม โอม มากนะครับ ที่มามิตติ้งในวันนี้ และต้องขอโทษทุกคนที่มาวันนี้จากใจจริง ที่ตอนแรก บอกไว้ว่ามาทั้งหมด 14 คัน แต่เอาเข้าจริงเหลือแค่ 6 คัน (ไม่ถึงครึ่ง) บอกตรงๆ เลยว่าผมรู้สึกผิดมากๆ เหมือนกับว่าหลอกเพื่อนๆ ที่มา ว่ามากันเยอะ แต่เอาจริงๆ แล้วมากันนิดเดียว และจะให้ขับรถกันตั้งไกล ไปกลับตั้งร้อยกว่ากิโล แต่มากันติ่งเดียว เพื่ออะไร อันนี้ผมขอโทษจริงๆ ครับ

เลยมาคิดแล้วว่า จะมาตั้งกระทู้ เพื่อสอบถามข้อเสนอแนะ ว่ามิตติ้งครั้งต่อไป ควรจัดที่ไหน เมื่อไหร่ ควรมีกิจกรรมอะไร หรือผมควรปรับปรุงเรื่องไหน เพื่อให้ครั้งต่อไป เพื่อนๆ ชาวคลับจะได้มากันพร้อมหน้า เหมือนครั้งก่อนๆ ในอดีต ที่นัดกินข้าวทีไร มากันเกิน 10 คันอัพตลอด ยังไงขอความเห็นจากเพื่อนๆ ด้วยแล้วกันนะครับ เพื่อนำไปปรับปรุง มิตติ้งครั้งหน้าครับ

2. Miashi

Miashi New Member Member

94
    0
    0
    ต้องขอโทษด้วยจิงๆครับวันนี้ที่ไม่ได้ไป ตอนแรกนึกว่าจะเสร็จธุระทันเวลา แต่กว่าจะเสร็จก็ปาเข้าไป 5โมงเย็น แล้ว ^^

3. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ไม่เป็นไรครับพี่เอก งานนี้ติดธุระกันหลายคน แต่อยากให้ทุกคนมาแชร์กันอะครับ ว่าจะทำยังไงดี อยากให้มิตติ้งของ MR2 มีรถมากันเยอะๆ รู้จักกันเยอะๆ เข้าไว้อะครับ เลยมาขอแชร์ความเห็นครับผม

4. ขอบคุณโจ้มากๆ เรื่องเล็กเรื่องน้อย อย่าไปคิดมาก แค่มีโจ้มาเป็นตังตั้งตัวตี ในการรวมกลุ่มพี่ๆ น้องๆ กัน ก็ดีมากๆ แล้ว ทำด้วยใจครับ ไม่ได้ตังค์ซักหน่อย

แต่ทริปนี้ ขับกันช้า และสุภาพดีครับ ชอบๆ รถผมกินน้ำมัน 11.8 กิโล ลิตร แน่ะ วัดแล้ว.......

ถ้าวันนี้มา สงสัยจะโดน 1600 NA จนต้องรีบกลับไปให้พี่หนุ่มยก non air ทิ้งแทบไม่ทันอ่ะ :p

5. pookpui

1,304
    6
    38
    แค้นไอคันขาวมาก จังหวะกำลังตบซ้ายค่อยๆ ไล่แซง หัวรถมาเทียบหัวรถกันแระ กล่องดันทะลึ่งตัดซะก่อน วูบ โดนทิ้งต่อเลย 555555555555555555555

6. นั่นอุตส่าห์รอให้กดก่อนมาตั้งนานนะ เพิ่งเริ่มกดตอนโจ้มาอยู่ใกล้ๆ ตูดรถแล้ว

ดูผลตอนที่กดพร้อมกันดิ 555

แต่ตอนวิ่งกะไอ้ S2000 ต้องรีบชิงกดก่อน ถึงจะสูสี ถ้าปล่อยให้ S2000 กดก่อน แม่งโดนยืดอ่ะ........

7. pookpui

1,304
    6
    38
    ผมต่อให้พี่ก่อนอะ ถ้าสังเกตได้ ให้พี่กดก่อนแล้วผมค่อยตาม อีกอย่าง ผมไม่เชนเกียร์ลงด้วย เทอร์โบมันได้เปรียบ แรงบิดดี โชคดีที่กล่องตัดก่อน ไม่งั้นแซงได้แน่นอน 55555555 (ปากดีมะผม)

แต่รถพี่แม่งแรงแบบเกาะอะ เซ็ตมาดีมาก นี่ถ้าผมเจออีกคันนึงของพี่ คงต้องปล่อยให้พี่ไปแข่งกับไอโดเรม่อนในตำนานคันเดียวแระ 555555

8. Graphic

Graphic New Member Member

181
    3
    0
    ไม่เป็นไรครับ โจ้ ไม่ถือเป็นการขับรถไปเสียเวลาเปล่าหรอก บางแสนไม่ไกลเลย อย่างน้อยก้อได้คุยกัน สนุกดีครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 00:08:57 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 00:08:06 ----------

ขับสุภาพตรงไหน 200 เกือบตลอดทางด่วน 555

9. Graphic

181
    3
    0
    555 รถผมไว้ขับชิวกินลมพี่ ต้นไม่จี๊ด

10. pookpui

1,304
    6
    38
    คันสีเทา ทำสถิติไว้ที่ 250 km/h ครับ 5555555555555

11. t - s t y l e

t - s t y l e New Member Member

62
    0
    0
    สู้ๆนะคับ น้องโจ้ ยังไงพี่ก็เป็นกองหนุนให้เสมอคร้าบ ... แต่รู้สึกว่าพักหลังนี่ รั้งท้ายตลอด เศร้าแท้ฮะ

12. ไม่จริ๊ง........ทำไมของเราขึ้นสูงสุดแค่ 218 เอง ก็ตามอยู่ที่ ass ตลอดอ่ะ...........

แก้ไขล่าสุด: 1 สิงหาคม 2011
  13. pookpui

1,304
    6
    38
    เสียดาย ไอโดโรม่อนดันติดแข่ง 555555555555

14. Graphic

181
    3
    0
    โจ้ก้อเวอร์ไป๊ 205 เองง่ะ

15. ขากลับ ขึ้นสูงสุด 211 ฝนลง

ขับกันช้าดีจริงๆ...........เหอๆๆ

16. pookpui

1,304
    6
    38
    กราฟ แสดงว่าผมได้ยินสลับเลข ขออภัยครับ 555555555555

พี่ยอด ขากลับเราสองคนแม่งแว้นมากๆ อะ 555555555555

17. เสียดาย ไม่มี สก๊อย อ่ะ

18. Miashi

94
    0
    0
    นี่ฝนตกขนาดฝนตก ขับกันโหดมาก

19. Miashi

94
    0
    0
    ส่วนคันขาว ขับเร็วๆแน่ใจนะครับไม่มีอะไรหลุด อิอิ

20. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    ขับกันเรียบร้อยจริงๆ ขี่ขนาดท่านผู้นำ(แถว) ไม่อยู่นะเนี่ย

21. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    เสียดายไม่ได้ไปด้วย แต่ก็ดีใจที่ได้ไปพูดคุยครับ

หน้าฝน ต้องมิตติ้ง อินดอ อย่างเดียวครับ mr2 เป็นโรคกลัวฝน ครับ

22. GoLf >> MR"

GoLf >> MR" New Member Member

241
    0
    0
    อ้าวหกเองหรอ ไปกับฝนกันหมดแน่เลย
    แล้วก็ขอโทษด้วยคนไปไม่ทันอยู่ระยองแท้ๆ โทรไปบอกโจ้แต่ไม่รับ พอโทรกับมาก็อยู่ในโรงงานอีก
    เสียดายครับ

23. ไปฉีดกันพิษสุนัขบ้าสิ จะได้เอามาขับลุยฝนได้

24. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    กล่องยังไม่จูน เรียบร้อยสุดๆ

25. นี่ขนาดมันว่าเรียบร้อย มันยังจิกอยู่ที่ตูดได้ทุกสภาวะ

ถ้าเป็นปกติของมัน สงสัยเค้าเพิ่งลงทางด่วนกัน มันก็ไปถึงแหลมแท่นแล้ว...........

26. GoLf >> MR"

GoLf >> MR" New Member Member

241
    0
    0
    ขับกันไวจัง

27. ชิ้วครับที่ไว ทุก meeting อ่ะ เป็นตัวเปิดคู่กับไอ้โดเรมอน ตล๊อดดดด

คนอื่นเค้าขับกันเรียบร้อยครับ

28. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    ไม่จริงอ่ะผมไม่ได้เปิดผมตามอย่างเดียว

29. pookpui

1,304
    6
    38
    จริงๆ มีอีเหลือง อีกคันนึง ตัวแว๊นอะ 5555555

ตาม....เพื่อไล่เก็บ ตัวเปิด 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้