เจอะอีกแล้ว ศูนย์ ข้าวผัด honda พระราม2

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย MxPx, 24 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MxPx

MxPx New Member Member

4
    0
    0
    :'( :'( :'( :'( :'( :'( ผมเอารถเข้าวันที่ 9 เดือน กุมภาพันธ์ 2550 โดยตอนแรกได้ย้ายจากศูนย์ honda บางบอน เนื่องจากมีประสบการณ์จาก honda บางบอนเรื่องไม่เก็บงานไม่ขัดสีแค่ทำสีประตูข้างเดียวใช้เวลา เกือบเดือนแถมยังไม่เสร็จอีก
    แต่มาเจอศูนย์ พระราม 2 หนักกว่าอีกครับ เร่งงานไม่ได้
    แถมไม่ดูแลลูกค้าด้วย
    แถมยังทำงานช้ามาก
    เห็นสภาพรถผมเค้าบอกว่า ไม่นานหรอกครับ 2 เดือนก็หน้าจะเสร็จ
    พอหลังจากที่ได้เข้าซ่อม ปลายเดือน มีนาคม ผมไปดูอีกครั้ง เค้ายังดัดคัสซีผมอยู่เลย
    เค้าใช้เวลา 1 เดือนในการยกเครื่องออกแถมโทรไปยังพูดแบบไม่สนใจอะ ว่ารถผมเป็นเยอะหลังคาดุ้ง ด้านล่างร้าว
    ไปเรื่อยอะครับ ผมก็ ok ทำให้ดีแล้วกัน โดย ผมก็ไปบวชนึกว่า สึกออกมาแล้วจะได้รถ พอสึกมาเสร็จไปดูรถอีกที
    เค้ากำลังวางเครื่องแล้วเค้าบอกว่า คงจะเสร็จวันที่ 15 ของเดือนพฤษภาคม นี้
    แต่พอถึงวันที่ 15 โทรไปถามมันอีกครั้ง มันบอกว่า รถผมซีนไม่ดีน้ำเข้า ผมก็คิดในใจแล้วว่า
    รถกูไม่ได้แน่เลยผมก็เลยพูดเสียงเซ็งๆ ว่าเมื่อไหร่รถผมจะเสร็จเนี่ย เค้าก็บอกผมว่าไม่เกินวันที่ 26 นี้แน่นอน
    พอวันนี้ผมโทรไปถามอีกว่า คอนเฟรม ไหมว่าจะเสร็จ มันบอกว่า รถผมก้านพวงมาลัยคด
    จะต้องเครมประกันอีก ผมก็เซ็ง คิดในใจว่ามันไม่เช็คเลยหรอว่าก้านมันคดก่อนที่จะซ่อม
    ผมยังไม่แน่ใจเลยอะว่ารถผมจะเสร็จเมื่อไหร่เนี่ย สาดดดดดดดดดดดดดด มันนานมากเลยอะกับการเข้าศูนย์นี้ !!!
    จะเข้าซ่อมศูนย์นี้ อาจจะต้องเจอะการผลัดวันไปเรื่อยอะครับ ระวังให้ดีนะครับ ทุกคน ผมเจอะก่ะตัวเลย !!! :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'(

2. Super Demio

Super Demio New Member Member

159
    1
    0
    ย้ายมาอยุ่ ศูนย์ Honda บางกอกน้อยสิคับ ตรงจรัญ ผมว่าโอเคนะ

3. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ทำใจเถอะครับ......ศูนย์ไหนๆก็เหมือนกันแหละ
    ของผมเข้าที่ลาดพร้าวแล้วส่งไปทำบางบัวบอกเดือนนึงยังไม่ตรงเวลาเลยคับ
    แถมงานที่ออกมาผมว่าไม่ต่างกับเข้าอู่เลย......พูดตรงๆ
    การบริการตั้งแต่เข้าไปส่งรถจนถึงรับรถออกมารวมถึงโทรไปถามความคืบหน้าก็แย่มากๆ
    บอกตรงๆเลยว่าผิดหวังกับการทำประกันซ่อมศูนย์...ปีนี้ผมเลยทำแบบซ่อมอู่ดีกว่าไม่เสียเบี้ยแพงด้วยสีที่ออกมาก็กระเด็นไปโนตรงอื่นอีกไม่มีขัดมาเลยต้องเอารถเข้าไปแก้ใหม่แต่ก็ยังไม่ดีเท่าที่ควรก็เลยทำใจแล้ว

4. rabbit-fit

rabbit-fit New Member Member

5
    0
    0
    ศูนย์ลาดพร้าวไม่แนะนำครับงานช้าไม่ค่อยบริการ แต่ส่วนตัวเข้าศูนย์รัตนาธิเบศน์

5. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ผมว่าคุณใจเย็นๆดีกว่า จากอาการที่คาดการณ์แล้วคงชนมาหนักอยู่เหมือนกัน เพราะทำงานพวกนี้ไม่ใช่ว่าเดินดูรอบรถแล้วจะรู้หมดว่ามีอะไรเสียบ้าง ต้องทำก่อนพอเจอปัญหาค่อยแก้ ดีแล้วที่เค้าเจอก่อนแล้วทำให้ ดีกว่าทำเสร็จแล้วค่อยไปนั่งแก้ที่หลัง
    ส่วนตัวผมถ้าช้าแล้วเก็บงานหมดไม่ต้องเข้าๆออกๆอู่เป็นดีที่สุด แต่ถ้าศูนย์ไม่ดีก็เปลี่ยนไปเถอะ ใจเย็นๆก่อนดีกว่านะ :D :D :D :D :D :D

6. artharn

artharn New Member Member

913
    0
    0
    ผมไม่เเคยซ่อมศูนย์เลยครับ ทำประกันซ่อมอู่อย่างเดียว หาอู่ที่ไว้ใจได้ ตีซี้ไว้ก่อน เราสามารถเร่งได้ ตามงานได้ ก็สบายใจกว่าเอารถไปทิ้งไว้ที่ศูนย์ครับ เพื่อนเพิ่งโดนสับอะไหล่จากที่ไปซ่อมในศูนย์มา ตอนนี้ยังเคลียร์กันไม่จบเลยครับเพราะไม่มีรูปถ่ายและหลักฐาน เซ็งแทนครับ

7. kong_mugen

kong_mugen New Member VIP

10
    0
    0
    เคยเอารถไปเข้าศูนย์บางบอนงานช้ามากทำมาก็ไม่ค่อยดี
    หลังจากนั้นไม่เคยเข้าศูนย์อีกเลยทำอู่ข้างนอกตลอด

8. ToT..Zaa

ToT..Zaa New Member Member

40
    0
    0
    เอาน่า อย่างน้อยเค้าก็เจอว่าพวงมาลัยมันคด แล้วรับผิดชอบให้เลย ดีกว่าเอาออกมา แล้วก็วิ่งเข้า วิ่งออก
    เพราะศูนย์ไม่เช็คให้เรียบร้อยว่ามีอะไรเสียอีกบ้าง อะครับบบบบบบบ

9. tidtee

tidtee Guest

0
    0
    0
    ผมขอแนะนำนะ ศูนย์ H สุวรรณภูมิ บางนา-ตราด กม.23 ผมใช้บริการที่นี่เป็นประจำ ครับ ไม่เคยมี
    ปัญหา ขอผมเคยเครมหนัก 2 ครั้ง แต่ละครั้งไม่เกิน 1 สัปดาห์ เก็บงานละเอียด พนักงานบริการดี

10. boomer1983

boomer1983 New Member Member

11
    0
    0
    ไปคนละแนวแฮะผมขอออกความเห็นนิหน่อยนะครับของผมเอาไปเคลมที่โตโยต้าอ่ะครับคือเค้ามีดีลกะพวกบริษัทประกันต่างๆเอารถเข้าไปแล้วเค้าจะเรียกตัวแทนประกันมาเช็คสภาพครับแล้วประกันจะถามว่าทำไมไม่ทำที่อู่หรือที่ศูนย์ผมบอกมันห่วยแค่นี้อ่ะครับเค้าให้เคลมเลยไอ้เรื่องผลัดวันผมว่าปกตินะแต่โตโยต้าบริการดีครับผมชอบรับประกันสีให้ด้วย6เดือนทำสีเนียนด้วยครับแต่ล่าสุดที่ไปเคลมก็รับรถตรงวันนะครับแค่มาช่วยลงความเห็นครับก็พิจารณากันดูนะครับ

11. Lucky Star

Lucky Star New Member Member

41
    0
    0
    ผมว่าซ่อมห้างใช้ว่าจะดีนะครับ (บางเเห่งนะ)

หาอู่นอกดี ๆ ทำดีกว่าครับ เเต่ต้องระดับดี ๆ นะครับ

สบายใจกว่ากันเยอะ

12. ซัดดำ

ซัดดำ New Member Member

21
    0
    0
    สงสัยคงจะชนมาหนักต้องใจเย็นๆในการซ่อม ซ่อมที่ใหนก็ช้าเหมือนกัน..ต้องทำใจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้