ช่วยหน่อยครับ จู่ๆคลัทช์รถผมมันก็แข็งเหยียบยากขึ้น มันเกิดจากอะไรครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อาแปะ, 27 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อาแปะ

อาแปะ New Member Member

97
    11
    0
    วันนี้ตอนเช้ายังขับปกติดี เหยียบคลัทช์เข้าเกียร์ได้ง่ายไม่มีปัญหาใด พอตอนเย็นสตารท์ออกจากบ้าน จะไปรับแฟนกินข้าวขับออกจากบ้านได้สัก10กว่าโล พอถึงด่านขึ้นทางด่วนจะสับเกียร์ พอเหยียบคลัทช์ปุ๊บ เอ ทำไมมันหนักอย่างนี้หว่า อยู่คลัทช์ก็หนักเท้ามีแรงต้านเหยียบยากขึ้นเยอะเลย ไม่รู้จะทำไงก็ขับๆมันอย่างนั้นไป แต่ก็เข้าเกียร์ได้ปกติ ไม่ฝืนไม่ฝืดแต่อย่างใด เพียงแต่จังหวะเหยียบคลัทช์มันหนักขึ้นเท่านั้นเอง ไม่ทราบว่ารถผมเป็นอะไรไปครับ เป็นรถบ้านธรรมดา เครื่องธรรมดาไม่ใช่คลัทช์ซิ่งอะไร ช่วยวิเคราะห์ทีครับ ว่าอะไรมันพังครับ รบกวนด้วยค้าบ

2. Skunk3

Skunk3 New Member Member

36
    0
    0
    น่าจะเป็นที่ปั้มคลัชนะครับลองไล่ดูอาจจะเป็นที่ตัวล่างอะครับ

3. secret

secret New Member Member

111
    0
    0
    ลองดูที่ปั้มครัชล่างครับ ว่าตัวแท่งที่ดันตรงลูกปืนครัช อยู่ตำแหน่งเดิมหรือเปล่า หรือว่าเลื่อนจากตำแหน่งที่ควรจะเป็นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้