กรณีโช๊ค Ohlins

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย nong_acc88, 26 กรกฎาคม 2011

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    จากกานที่มีน้องคนนึงเค้ามาโพสขายของที่มันใช้ได้ทั้ง Honda แระ Rover นั้น เสดแร้วมีน้องอีกคนที่อยู่ในกลุ่มนี้ บอกว่าลงผิดที่ น้องเค้าจึงให้ลบกระทู้นี้ออกแร้วแถมโดนล๊อคกระทู้เอาไว้นั้น ผมเห็นว่ามันไม่ถูกต้อง เพราะน้องเค้าคงเห็นว่ามันมีประโยชน์ในกลุ่ม Rover ที่จะได้มีของแต่งให้เลือกเพิ่มมากขึ้น แต่เค้าคงไม่รู้กฎเกณฑ์แระธรรมเนียมปฎิบัติของกลุ่มนี้ว่า จะต้องเข้าหรือออกตรงไหนอย่างไร ซึ่งก้อน่าที่จะถนอมน้ำจัยกันบ้าง เค้าก้ออยากขายของ บางท่านก้ออยากซื้อของ น่าที่จะเปิดจัยกว้างมากกว่านี้ นานๆโผล่มาทีก้อมีเรื่องที่ไม่เข้าท่าที่ทำให้ผมต้องเข้ามาอธิบายหรือชี้แนะกัน ดีไม่ดีก้อคงโดนเหมือนอย่างเคย แต่ผมน่ะชินชากับมันแร้วล่ะคัพ ดังนั้นผมจึงเห็นว่าทางผู้ที่ควบคุมเรื่องนี้น่าจะจัดวางหัวข้อให้น้องเค้าซะหน่อยก้อคงจะดีไม่ใช่น้อย อันนี้ก้อสุดแท้แต่ทางทีมงานก้อแร้วกันนะคัพ

2. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ว่าจาไม่พูดแล้วน๊ะครับ อดไม่ได้ เด๋วจาเข้าจัยผิด หาว่เราเปนคนใจจืดใจดำ

ที่บอกลงผิดที่แล้ว คือ ต้องการให้ กระทู้ ของเค้า ย้ายไปไว้ในที่ ซื้อขายของเร

ส่วนเรื่อง กระทู้บล๊อค ไม่ใ่ผมน๊ะครับ ผมคิดว่า ทางคนขาย อาจบล๊อคกระทู้ตัวเอง

ถ้าสิ่งที่ผมพิมพ์ลงไป ทำให้ เจ้าของกระทู้ ที่ขาย โช๊ค เข้าจัยผิดหรือไม่พอจัย ขออภัยด้วยครับ (จิงๆ มันคือเจตตนาดี ที่ผมคิดว่า ถ้าไปอยู่หน้าที่ชื้อ-ขาย ต่อให้ ขายได้หรือไม่ได้ ก็จะอยู่กระทุ้นั้น ตลอดเวลา มาตั้งตรงนี้ ต่อๆ ไป กระทุ้ก็จะลงไปเรื่อยๆ จนหายไป)

เพ่ป๋อง ไม่สังเกด หลอ ว่าผมพยายาม เอากระทู้ที่เป็นประโยชน์ต่อ Rover เราอัพๆ ขึ้นมาให้ ได้ดูกัน !!

" น้องอีกคนที่เพ่ป๋องพูดถึง มันคือ ผมเองครับ พูดชื่อไปเลย ว่าเปน " นัด " ทุกคนเค้ารุ้ครับ ผมมันลูกผู้ชาย แฟร์ๆ อยุ่แล้ว "

หรือว่า เพ่เคืองอะไร ผมเป็นการส่วนตัวรึป่าวครับ............

3. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    จิงๆเเร้วพี่เองไม่ได้โกรธเคืองอะรัยเป็นการส่วนตัวกับน้องนัทเรยนะ แร้วที่ไม่ได้บอกชื่อตั้งแต่แรกก้อเนื่องมาจากว่า เป็นชื่อที่เหมือนกันเด๊ะเรย พี่จึงไม่แน่จัยว่าเป็นคนๆเดียวกันรึปล่าวน่ะซิ แต่เห็นน้องนัท(คนขายของ) ให้ลบทิ้งหากลงผิดที่ ซึ่งเป็นมารยาทของคนต่างถิ่นที่เค้าปฎิบัติสืบทอดกันมานาน ซึ่งพี่ก้อสงสารคนทำมาหากินนะ ของที่ขายก้อใช้กับรถรุ่นนี้ได้ด้วยเช่นกันแต่เค้าไม่รู้ว่าจะลงขายตรงที่ไหน เค้าเห็นกระทู้ช่วงนี้มีการคุยกันเยอะอยู่แร้วน้องเค้าจึงมาเสียบให้อ่านเผื่อมันน่าสนใจก้อเท่านั้นเอง อีกอย่างกระทู้ซื้อขายบางทีไม่กระดิกอยู่เป็นเดือนๆเรยนะ จากการที่สังเกตุจากคลับอื่น จึงทำให้น้องเค้าคิดว่าลงที่นี่จะดีกว่าเพราะข้อมูลนั้น UPDATE อยู่ตลอดเวลา พี่จึงบอกอยู่นี่งัยล่ะว่าหากผู้ดูแลจะดึงกระทู้ของน้องคนนี้เข้าไปในกระทู้ซื้อขายแทนได้ไหม (หากซีเรียสแระไม่ถูกต้อง) ก้อแค่นั้น ส่วนหากเป็นน้องนัทคนเดียวกัน แร้วทำไมไม่ลงให้ถูกต้องเองซะล่ะคัพ เรื่องมันก้อมีอยู่แค่เนี๊ย ไม่จำเป็นพี่ก้อไม่อยากทะเลาะกับคัยเค้าหรอกคัพ มันไม่สนุกแระมีความสุขเอาเสียเรย จิงป่ะน้องนัท

4. natsmooth

834
    0
    0
    เจ้าของ กระทู้ นัดไม่ทราบหลอกคับเพ่ป๋องว่าเค้าคือคัย เหตุผลที่นัดแจ้งไป หวังว่าอ่านแล้วน่าจาเข้าจัยได้อย่างง่าย !!

แล้วก็ไม่ได้ปิดกั้น คัยอะไรทั้งนั้นครับ แค่ตอนนี้ ผมพยายามที่จะเอากระทู้ที่เป็นประโยชน์ ใส่เข้ามาในหัวข้อเดียวกัน

เมื่อไม่นานมานี้ก็เพิ่งขอให้ เพ่โอม ตั้งหัวข้อขึ้นมาอีกอัน ถ้าสังเหตุกันได้ก็คือ อะไหล่เทียบระหว่าง Rover กับ AC

ถ้านัดไม่มีเจตตนาดี นัดไม่ทำหลอกครับ นี่เพราะเหนว่าเป็นประโยชน์ต่อตัวคนขายและพวกเราด้วยเหมือนกัน !!

ทำความเข้าจัยด้วยน๊ะครับ ขอบคุณครับ !!

5. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ผม โอมหนึ่งในคนดูแลบอร์ด ใครบล๊อกไม่ทราบครับเพราะผมไม่ได้ทำ น้องพูม กะพี่ วิท หายไปจากบอร์ดนานแล้ว
    เป็นไปได้ที่เจ้าของกะทู้ ทำเองป่าวนะ

คือเรื่องไม่เป็นเรื่อง พี่ป๋องก็คิดมากเกินไปป่าวครับ ผมว่ามันไม่น่ามีไรมาก รถรุ่นเราถ้าใครจะแต่งรถ ซื้อของแต่งเค้าก็หาของได้ไม่อยากในยุคนี้
    กะเรื่องนิดเดียว พี่แคร์มากกับเพื่อนที่อาจจะเป็นพ่อค้ามาขายของ แต่พี่ไม่ค่อยแคร์ฟามรู้สึกคนที่เคยเจอหน้ากัน กินเหล้าวงเดียวกันมาแล้ว

ทำให้บรรยาการ ของบอร์ดเสียไปเยอะ ครับ ผมเบื่อนะพูดตรงๆเมื่อเจอแต่กระทู้ที่คอยจำผิดหรือมีปัญหา ผมว่าพี่ป๋องก็มาทีหลังเพื่อนๆหลายคนนะ
    ก็ควรให้เกียรติท่านอื่นเหมือนกัน

ผมก็อยากให้บอร์ดนี่มันเป็นแหล่งความรู้นะครับ ที่รวบรวมปัญหารถ ไม่ใช้ แหล่งรวมการป่วน หรือปัญหาของคน

คนในสังคมมีหลายแบบ ก็น่าจะรู้แนวของตัวเองครับ และตอนนี้ผมก็พอรู้แนวผมแล้วละ ว่าเป็นแบบไหน หลายๆคนที่มาปรึกษาผม เรื่องรถผมยินดี
    แต่ผมก็ไม่ค่อยอยากประกาศตัวเองมากนะครับ ว่าเป็นผู้รู้ หรืออวดรู้ไปหมด ในทุกเรื่อง

ทำตัวเองความสุข เถอะครับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ

หลายคนที่อ่านอาจจะเบื่อนะที่เจอเหตุการณ์แบบนี้บ่อยๆ แต่พี่ต้องยอมรับด้วยนะว่าเกือบทุกครั้งพี่คิดมาก หรือพูดมาก หรือ พูดแบบขวานผ่าซากมากเกินจำเป็นครับ

จะด่าจะว่าผมไงก็ได้ครับ โทรมาละกันนะเพราะผมคงไม่เข้ามาดูแลอบอร์ดแล้วแหละ

เบื่อและเลยจุดอิ่มตัวมานานละ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะพี่น้อง 623

ลาก่อน

โอห์ม

6. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    ผมว่าต้องมีเรื่องเข้าใจผิดกันแร้วหละคับ ค่อยๆคุยกันคับ ที่จริงเรื่องนี้ไม่มีอะไรเลยคับ

-กรณีเรื่องกระทู้โดนบล็อก ผมว่าน่าจะเป็นความผิดพลาดทางเทคนิคน่ะคับ เพราะว่าเคยเห็นคนในคลับตั้งกระทู้เหมือนกันว่า "ทำไมกระทู้โดนบล็อก" (อันนี้ผมจำไม่ได้ว่าเปน

ใครน่ะคับ) ผมคิดว่าให้คุณนัท(ผู้ขายของ)ไปตั้งในกระทู้ขายของ ส่วนที่ตั้งไปแล้วก็ปล่อยให้ตกไป ก็แค่นั้นคับ
    :D

7. ใจเย็นๆนะนายโอม

ใจเย็นๆนะนายโอม ถ้าต่อไปใม่ดูแลบอร์ดนี้แล้วใครจะทำอ่ะหรือว่าโหวตให้พี่ป๋องของพวกลาวเอ๊ย...เราไปดูแลดีมั๊ยอ่ะใครเห็นด้วยมั๊ยหละ.........

8. nong_acc88

4,280
    13
    38
    แหมขอบคุณ คุณนายภูเขาเปนอย่างสูงแระให้เกียร์ติด้วยนะคัพที่จะมอบตำแหน่งนี้ให้กับผมจะเปนการเหน็บแนมแกมประชดหรือไม่นั้น ผมก้อไม่ทราบได้ แต่ก้อคงจะไม่เปนการบังควรเปนอย่างยิ่ง ผมเปนคนที่เรื่องมากแระละเอียดอ่อนเกินไปหน่อย อีกอย่างผมก้อมาทีหลังหลายช่วงตัวคงจะไม่เหมาะเปนแน่แท้ คนในกลุ่มส่วนใหญ่เค้าก้อคงไม่มีใครโหวตให้กับผมหรอกคัพ แบ๊บว่าน่ารังเกียจออกจะตาย แต่ผมก้อดีใจคัพที่ได้เข้ามาอยู่ในกลุ่มนี้อยู่พักนึงชั่วขณะในวันฝนตกหนัก แต่ตอนนี้ฝนหายแระแร้วผมก้อขอลาเช่นเดียวกันคัพ เพราะปกติผมก้อไม่ค่อยมีเพื่อนอยู่แร้วนิ ขนาดรถที่ใช้ก้อ 220 ยังไม่มีคัยเข้ามาสานต่อเพื่อจัดให้เปนกลุ่มก้อนเรย สู้กลุ่ม 623 เค้าไม่ได้หรอกคัพยังมีสมาชิกมาใหม่แระอำลาไปเรื่อยๆ (ในเวลาเดียวกัน) แต่ก้อยังเกาะกลุ่มกันอย่างเหนียวแน่น ที่ผมไปมีตติ้ง 2 ครั้งก้อรู้แร้วล่ะคัพว่า ตัวผมควรอยู่ต่อไปหรือออกไปจะดีกว่า เพราะยังงัย 220 มันก้อคงไม่มีใครเข้ามาเพิ่มแร้วล่ะคัพ แต่ผมก้อดีจัยนะที่มีรุ่นนี้ใช้อยู่แบ๊บว่าไม่โหลดี ถึงแม้จะจุกจิกไปบ้างแระที่สำคัญอะไหล่หายากกว่าพวกคุณๆซะอีก แต่ก้อถือเปนรถสมรรถนะที่ดีที่สุดรุ่นหนึ่งในช่วงปี 96-98 ของอังกฤษเค้าน่ะคัพ (ภูมิจัยจิงๆเรย) แระขอบคุณคัพพี่ๆน้องๆ ทุกๆคนนะคัพที่เปิดโอกาสให้ผมได้เข้ามาพักชั่วครู่ชั่วยาม...

9. slump

slump New Member Member

217
    0
    0
    อย่าเครียดๆน้องๆทั้งหลายถือว่ามีเจตนาดีก็แล้วกัน มามะทั้งสามคนพี่เลี้ยงเหล้าเองแล้วลืมๆกันไปซะ ...พี่กบ

10. natsmooth

834
    0
    0
    ....

11. natsmooth

834
    0
    0
    Rover เราเคยแบ่งพรรคแบ่งพวกด้วยหลอครับ ผมจำได้ว่า ทุกครั้งที่มีการทิ้ตติ้ง ผมก็เชิญ ตั้งแต่ 220 ยัน mini ซะด้วยซ้ำน๊ะครับ

พี่ป๋องพูดแบบ นี้ เด๋วคนอื่นจะเข้าจัยผิดกัน รถอาจมีแบ่งรุ่น แต่Roverเราไม่เคยแบ่งพวกน๊ะครับ !!! คิดดีดี ครับพี่ ผมเชื่อว่า ถ้าทุกคนคิด + มองโลกในแง่ดีบ้าง ทุกเรื่องก็เป็นเรื่องที่ดี มีความสุขครับ

เมื่อไรที่เรา อคติ หรือคิดลบ ทุกเรื่องที่ออกมาไม่ว่าจะ คิด พูด หรือ พิมพ์ มันก็ เป็นอย่างที่เห็นๆ นี่แหละครับ ผมฟังพูดป๊อง พูด หรือ พิมพ์ แล้วแปลกๆ เหมือนปัญหา มันไปเรื่อย ๆ ตั้งแต่เรื่อง โพสข้อความไม่เห็นด้วย ผมเข้าจัยในการเคลียร์หรือแสดงความคิดเห็น ไปเรื่อยๆๆ

จนมาเป็นเรื่อง รถเรื่องรุ่น (แล้วมันเกี่ยวอะไรกันอครับ) ไม่ได้เกี่ยวกว่า 623 จาเหนี่ยวอะไร ขนาดไหน เหมือนที่พี่พูดแหละครับ อะไหล่ของ 220 พี่หายากกว่าผมไม่เทียง นี่ก็เป้นอีกเหตุผลนึงที่ คนจึงน้อยตามไป เพราะรถไม่โหล คนจึงใช้น้อย

ผมว่า พี่ต้องพูดให้ถูกประเด็นครับ ผมดูแล้ว ปัญหา มันก็เป็นแบบนี้ไปเรื่อย ๆๆ คนทั้งเวบคน เอืออม เราแล้วแหละครับ ลองไปคิดดูก่อนครับพี่ ว่าที่ผมพูด มันจิงรึป่าว !!

ไม่ได้พูดเพื่อต่อความยาวสาวความยืดน๊ะครับ ผมเกรงจัยพี่ๆ หลายคน ณ ที่นี้ รวมถึงตัวพี่ป๋องด้วย !! ฝากไว้ด้วยครับ

12. up up :)

แวะมาดู คิดว่ากระทู้ซื้อ ขาย โช๊คกัน

13. nong_acc88

4,280
    13
    38
    แหม!แอบเข้ามาอ่านอีกรอบ ก้อต้องมาตอบอีกรอบ คือ ยังงัยดีล่ะไม่รู้ว่ามันจะเริ่มที่ตรงไหน จุดที่ว่า Rover นั้นเค้ามีอยู่หลายรุ่น (อย่างที่รู้ๆกันอยู่) แระทางกลุ่มนี้ก้ออยากรวมตระกูลนี้ให้มาอยู่รวมกันให้หลากหลาย อันนี้พี่ก้อเข้าใจ แต่อย่าลืมนะคัพว่ากลุ่ม Mini นั้นเค้ากลุ่มใหญ่มากกว่าเราเยอะแร้วพี่เองก้อไปงานที่ราบ 11 มาแร้วซึ่งรู้สึกประทับใจมากรวมตัวกันกว่า 500 คัน(ยิ่งใหญ่มาก) วันนั้นพี่ก้อเอา 220 ไปเพื่อให้เข้ากับงาน อันนั้นก้อคงต้องตัดออกไป ส่วนของ 820 แระ 220 อันนี้แหละปัญหาใหญ่ ลองดูกรณีของน้องไนซ์ 820 ดูซิคัพว่าเค้าเหงาในเรื่องของการหาอะไหล่ขนาดไหน ถึงแม้เพื่อนๆในกลุ่มจะช่วยรุมในการช่วยเหลือหรือหาของให้ก้อตาม ขนาดจะแต่งรุ่นนี้ยังไม่มีเพื่อนคุยหรือปรึกษาเรยคัพ ส่วนของพี่เองตอนเข้ามาใหม่ๆก้อขอเสียงจากคนใช้ 220 เช่นเดียวกัน แต่ก้อเงียบอีกมีแต่รถที่มีปัญหาที่ต้องมานั่งตอบในกระทู้ แต่ไม่เคยเห็นตัวเป็นๆกันเรยซักนิด มันก้อเครียดแถมน่าเบื่อนะในความคิดของพี่เองนะ ส่วน 623 นั้นไม่ต้องพูดถึง เค้าเรียกว่าเป็นตัวยืนแระตัวหลักในกลุ่มเรยก้อว่าได้ เพราะไปทีรัยมีแต่ 623 ที่มาพูดคุยแระวางเครื่อง h 22 เริ่มเยอะมากขึ้นเรื่อยๆ แถมมีตัวอย่างการตกแต่งที่หลากหลายของกลุ่มเพื่อนๆทั้งในแนวการโมดิฟายด์แระบอดี้พาร์ท สวยๆทั้งนั้นซึ่งดูแร้วซาหนุกแระอบอุ่นออกจะตาย ส่วนของพี่แระน้องไนซ์ซึ่งมีปัญหามากกว่าพี่อีกไม่มีความสุขเอาเสียเรย น้องนัทเห็นพี่คุยอะรัยกับเค้าบ้างรึปล่าวล่ะ จะคุยเรื่องรถก้อมีแต่ 623 ทั้งนั้น ขนาดประมูลของที่ไปมิตติ้งล่าสุดก้อ 623 อีก ของพี่เองรถอีกคันก้อวาง H 22 อีก มันก้อเรยตันเข้าไปใหญ่ แต่ตอนไปทีนี่โดดเด่นเรยนะ เพราะมีคนใช้อยู่คนเดียวในกลุ่มซึ่งอาจจะคิดว่าเชิดหน้าชูตาให้ในกลุ่ม คิดว่ามันไม่ใช่นะเพราะมันไม่มีใครมาเพิ่มอีกเรย แต่ใช้ชื่อ Rover เหมือนๆกัน ส่วนในเรื่องคิดว่าเป็นการแบ่งพรรคแบ่งพวกก้อคงไม่ใช่ แต่อย่าลืมนะคัพว่าพี่เปิดร้านล้างรถที่บ้านมาเผลอแป๊บเดียว 2 ปีแระ เห็นเคยมีก้อทูที่เข้ามาใช้บริการ เพราะอยู่หมู่บ้านเดียวกัน ส่วนคนอื่นๆที่ว่าจะมาใช้บริการก้อหายหมดมันเป็นซึ่งเพียงลมปากเท่านั้น ถึงแม้ร้านที่บ้านจะไม่ได้เริ่ดหรูซักเท่าไหร่ เพียงแค่มาเยี่ยมทักทายก้อยังดี ขนาดพี่เจี๊ยบว่าจะมาใช้บริการก้อยังไม่เห็นมาเรยคัพ เห็นได้ข่าวจะมากับพี่ใหญ่เสดแร้วไปกินข้าวที่จิตรโภชนากันต่ออีก แร้วอย่างนี้จะไม่ให้พี่คิดมากได้อย่างไร พี่เป็นคนที่จำอะรัยได้แม่นพอสมควรเรยนะ บางครั้งอาจจะผูกใจเจ็บแต่มันก้อเป็นบางเรื่องเท่านั้น แร้วสิ่งที่อ้างถึงพี่ทั้ง 2 นั้น หากเป็นการพาดพิงที่ไม่ถูกต้องหรือไม่สมควร ผมก้อกราบขออภัยแระขอโทษไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคัพ เดี๋ยวจะหาว่าไปหาเรื่องคนอื่นเค้าอีกไม่มีวันจบสิ้น ส่วนพี่กบนั้นผมก้อขอขอบคุณคัพที่พี่จะเรียกทั้ง 3 คนมา เพื่อเลี้ยงเหล้า อย่าดีกว่าคัพกับคนอย่างผมไปเลี้ยงโอห์มกับน้องนัทจะดีกว่าเป็นไหนๆ สุดท้ายแร้วนะคัพ พี่ก้อหวังว่าทุกๆคนคง(พยายาม)ที่จะเข้าใจในเหตุผลที่ผมชี้แจงมาชุดใหญ่ในครั้งนี้ จะได้จบๆกันไปซะทีคัพ ขอบคุณอีก ครั้งคัพ พี่ป๋อง 220...

14. แวะมาและ..........หนาวไหมครับ5555555555555

15. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ขอบคุณคัพ

16. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    แวะมาเหมือนกัน

ปัญหาไม่ได้อยู่ที่รถ ครับงานนี้ ไม่ว่ากันผมก็ยังเคารพพี่ป๋อง และพี่ๆผู้ใหญ่ทุกคนเหมือนเดิมครับ

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้