กล่อง WINNING BOOSTER ที่ลงใน TUNE BY คุณสมบัติมันเหมือน HKS TWIN POWER หรือเปล่าคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย คนเลี้ยงแมว, 24 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    ของไทย หลักพัน ของนอก หลัก หมื่น แต่เห็นทดสอบแล้วได้ม้าเกือบ 20 ตัว น่าสนใจดีคับ ท่านใดติดมาแล้ว ผลเป็นไงมั่งคับ

1. nook35

nook35 New Member Member

181
    6
    0
    อยากรู้เหมือนกันนนนนนนนนนนน

2. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    ตัวมันดูเหมือน twin power มากๆ ถ้ามันใช้ได้ดีเหมือนกันก็ดีนะเชียร์ คนไทยด้วยคับ

3. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    เป็นอะไรที่น่าสนครับ ใครใช้แล้วบอกต่อหน่อยครับ

4. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    รอคนใช้จริงมาบอก ไม่เอาหน้าม้านะ :D :D :D :D :D :D :D

5. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    น่าจะเหมือนกันนะ ดูในจูนบาย คงต้องลองถามคนที่ใช้อ่ะครับหรือรอพี่ทูนมาช่วยตอบ

6. BOBBY ZETA

BOBBY ZETA New Member VIP

181
    3
    0
    อยากรู้ราคาและก็สามารถใส่กับเครื่องตัวไหนได้บ้างอะคับและผลของมันด้วยอะคับ

7. MaE_KoNg

MaE_KoNg New Member Member

3
    0
    0
    ได้ม้าเกือบ20ตัวก็น่าสนเหมือนกันนะครับ

8. TUNNING

TUNNING New Member VIP

157
    2
    0
    เคยลองขอเพื่อนมาใช้ดู วิ่งดีขึ้นนะครับ ติดตั้งง่ายมากๆครับ
    ของคนไทยราคาถูกกว่านอกหลายเท่าครับ

9. earth mo

earth mo New Member Member

142
    1
    0
    หึหึ ของถูกมาอีกแล้วต้องโดน..............

10. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    จากที่ได้สัมผัสมาซักระยะกับเจ้าตัวนี้ผมคิดว่าหลักการทำงานน่าจะคล้ายกับของนอกนะครับแต่ที่ออกมาดีก็เพราะว่าเราใส่กล่องจูนเข้าไปทำให้สามารถปรับโปรแกรมไฟ+น้ำมันใหม่บูสท์เพิ่มแค่นี้ม้าก็ออกมาเยอะกว่าเดิมแล้ว
    ความคิดเห็นส่วนตัว ใส่แล้วไม่มีผลเสียต่อเครื่องราคาถูกกว่าครับ ได้อุดหนุนคนไทยด้วยจะได้พัฒนาแข่งกับต่างประเทศไปด้วยครับ สู้ๆ

11. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ผมว่ามันเหมือน HKS Twin Power เลยแหละ ลองดูก่อนก็ได้นะครับ ผมว่าไม่น่าจะแพ้กันเลยหล่ะ ยิ่งติดตั้งง่าย ยิ่งสบายกันใหญ่

12. อย่างงี้มันต้องโดนซะแล้ว

13. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    แล้วถ้ารถเครื่องเดิมๆ ใส่แล้วจะคุ้มหรือเปล่าครับ

14. Maxxx@

Maxxx@ New Member Member

55
    1
    0
    เคยเห็นของจริงแล้ว ตัวเล็กน่ารักดี

มีแยกระหว่าง 4 สูบ กับ 6 สูบ

เกือบได้ลองใส่แล้ว ดันรีบเอารถออกจากอู่ซะก่อน เห้อ

15. gsxr1127

gsxr1127 New Member VIP

117
    30
    0
    มีขายที่ไหนบ้างครับ

16. TummenG

TummenG Member VIP

91
    3
    8
    เหนในจูนบายแล้ว แรงม้า ขึ้นเยอะดีแหะ น่าสนน่ะ
    ใครพอรู้ราคาที่ แน่นอน มั้งครับ

เหนว่ามาจาก จูนบาย ลดได้อีก

17. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ถ้าบอกราคาในนี้มานจะน่าเกลียดป่าวครับ พอดีผมโทรไปสอบถามเค้ามาแล้วนะครับ

18. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    pm ให้หน่อยนะครับ ไม่รู้เหมือนกันว่าบอกได้ป่าว

19. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    อยากรู้คร๊าบ!! Naไช้ได้ๆไหม

20. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    โทรไปถามมาแล้วเหมือนกันเรื่องราคาแพงหรือไม่
    แรงเพิ่มขึ้นหรือไม่แล้วแต่คนแล้วแต่รถอ่ะถ้ารถเดิมๆ
    มีระบบแคมกระดิกอาจจะเพิ่มไม่เยอะ แต่ถ้าเป็นเครื่อง
    ที่ทำมาบ้างเช่น ทำกล่อง ทำแคม เพิ่มน้ำมัน ปรับบูสเพิ่ม
    จะเห็นผลได้ชัดเจนกว่า

ถ้าผมได้ยินมาไม่ผิดบางคันขึ้น 10 กว่าตัวบางคันขึ้นถึง
    40 ตัวก็มี (คนขายบอกมานะ) การติดตั้งเห็นบอกว่าไม่ได้
    ตัดต่อสายไฟของรถเพียงแต่เอาสายไฟไปจั้มที่ขั่ว - ของ Coil
    หรือไงนี่แระ

21. Aof_Car selection shop

Aof_Car selection shop New Member Member

941
    14
    0
    มีรูปไหมอะครับ อยากเห็น ยังไม่เคยเห็นเลยอะครับ

22. -~- SUN -~-

-~- SUN -~- New Member Member

56
    0
    0
    อยากรู้ด้วยคน ถ้าใข้ได้เหมือนtwin ก็ดีอาจิประหยัดเงินโขเลย

23. up

up New Member Member

24
    1
    0
    นั่นสิครับ ถ้าใช้ดีก็น่าลองเหมือนกันนะครับ

24. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    เอาเปงว่า ราคาถูกกว่าของ HKS ปามานครึ่งนึงอะครับ

ปล. ถ้าผมพูดไม่ดีไปอย่าว่ากานนะครับ

25. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    N/Aใช้ได้มั้ยฮะ?

26. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    แบบนี้ต้องลองครับ

27. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    ใครมีรายละเอียดมาบอกหน่อยเร็วววว

28. โทรไปถามแล้ว NA TURBO ใส่ได้หมด รถทำเต็ม รถบ้านๆก็ได้ คับ เดี๋ยวตังค์ออกจะไปลองดูซะหน่อย รถบ้านๆได้สัก 10 ตัวขึ้น ก็โอเคแล้ว คับ

29. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    อยากเห็นจัง ใครรู้ว่ามันมีหน้าที่อะไร บอกหน่อยครับ ไม่รู้จริงๆ

แล้วราคาเท่าไหร่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้