ใครใช้ ออดี้ a4 โฉมปี97-98หรือใกล้เคียงอยู่บ้างครับ อยากรู้ว่าซ่อมจุกจิกมากป่าวครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อาแปะ, 23 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อาแปะ

อาแปะ New Member Member

97
    11
    0
    สนใจตัวa4 มากครับ เพราะงบมีอยู่แค่2แสนกลางๆ กะเอามาใส่ล้อบราบัสขอบ18 กับท่อเนียนๆสักใบแค่นี้ก็สวยละ เห็นมาหลายคันละ ไม่น่าเชื่อว่าราคาประมาณ2แสนหน่อยๆ ยังดูดี๊ดีอยู่ เลยว่าจะเก็บตังสอยมาสักคัน อยากเท่กะเค้ามั่ง แต่ชื่อออดี้ที่ได้ยินมามีแต่คนบอกว่าซ่อมแพง จุกจิก ซื้อมาสองแสนก็จริง แต่อาจเจอค่าซ่อมแพงกว่าตัวรถด้วยซ้ำ โอ้ว มันโหดขนาดนั้นเลยเหรอครับ เพื่อนๆที่พอรู้เกี่ยวกับรุ่นนี้ หรือเคยใช้รบกวบทีครับ ช่วยแนะนำหน่อยว่าน่าเล่นไหม ซ่อมแล้วจบมั๊ย มีอะไรที่เสียบ่อยๆบ้างครับ ขอบคุณครับ

2. CassyBank

CassyBank Member Privilege

42
    33
    18
    เป็นอีกรุ่นหนึ่งที่น่าเล่นครับ ผมเองก็ดูๆอยู่เหมือนกัน ราคาไม่แรงดี แต่งได้สวยด้วย

ยังไงก็ลองเข้าไปหาข้อมูลที่นี่ได้เลยครับ http://www.audiclubthailand.com/board/index.php

แล้งจะรู้ว่า Audi ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด

:D :D :D

แก้ไขล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2011
  3. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    เห็นเพื่อนซื้อตัวV6มาคันนึง ซ่อมไปแล้วร่วม2แสน แต่ไม่รู้รายละเอียดมากนัก รอผู้รู้มาตอบครับ

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ผมเคยใช้มาก่อน แล้วก็ขายไปแล้ว แล้วก็ไม่คิดจะใช้ยี่ห้อนี้อีกแล้วครับ อิอิ

5. mayliza

mayliza New Member Member

600
    2
    0
    เจ้านายเก่าใช้อยู่ สีม่วง ไม่ค่อยได้คุยถ้ามีโอกาสจาถามมาให้ค่ะ

6. Hippos

Hippos New Member Member

79
    0
    0
    เคยใช้เช่นกันครับ ดีใจมากที่ขายได้ ไปแล้วไปลับอย่ากลับมาอีกจ้า

7. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    VOLK SEAT AUDI ETC. รถกลุ่มนี้โโดดเด่นที่ราคา และบุคลิกล่อใจ
    เคยใช้VW มาคันหนึ่ง บ และไม่คิดจะกลับไปใช้อีก
    สังเกตุ รถกลุ่มนี้เก่าๆจะหายหมดครับ ไม่มีวิ่งตามท้องถนนเหมือนตอนใหม่ๆ ซ่อมแพงมากและจุกจิก ขายทิ้งก็ขาดทุน
    นอกจากจะใจรักจริงๆก็จัดได้เลยครับ ^^

แต่อย่างAUDIนี่มีอู่รุ่นน้อง มักจะนำมาวางเตรื่องEJ20 ก็สามารถทุ่นค่าบำรุงรักษาเครื่องไปได้โขอยู่ครับ ถ้าท่านใดสนใจจะทำจะแนะนำให้ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กรกฎาคม 2011
  8. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    ราคาพอๆกับทิบูรอนเลย อิอิ

9. อาแปะ

อาแปะ New Member Member

97
    11
    0
    โอยยย ยิ่งอ่านยิ่งใจแป้วครับ สนใจเพราะราคามันประมาณ2แสน แต่รูปลักษณ์ยังสวยสดอยู่ แต่พอแต่ละท่านว่ามาก็พอจะเข้าใจละว่าทำไมราคาถึงได้ตกเอาๆอย่างนี้ สงสังต้องไปเล็งรุ่นอื่นซะละมั้ง แหะๆยังมีเวลาเลือกอีกนานครับ เพราะตังยังเก็บไม่ครบเลย 55+ใครมีอะไรช่วยแนะนำอีกได้ครับ ขอบคุณหลายๆครับ

10. PirenZe

PirenZe New Member Member

109
    7
    0
    ราคาค่าดูแล+ซ่อม หนักหน่วงจริงๆครับ

11. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    ค่าบำรุงรักษาเค้าสูงหน่อย แต่พอรับได้ ติดตรงที่มันค่อนข้างอ่อนแอ งอแงบ่อยครับAudi มันเป็นแบบนี้จริงๆ ถ้าเคยใช้รถญี่ปุ่นมา

แนะนำว่าใช้ญี่ปุ่นเหมือนเดิมดีแล้วครับ ขับหนะมันขับดี แต่ถ้าเสียทีก็ปวดหัวเหมือนกัน แนะนำว่าควรมีรถสำรองหลายๆคันถ้าจะเล่น

Audi ครับ ของผมไม่มีๆปีนี้ปาไป4-5หมื่นแบบ งง งง ขนาดผมนำเข้าของเองยังจุกเหมือนกัน ถ้าปีก่อนผมซ่อมบำรุงปีละ6หลักทุกปี

ค่าน้ำมันรถผมโลละ7บาทครับ ไม่ติดแก๊สด้วย ถ้าเป็นA4 ก็เบาไปหน่อย

12. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ตัวจริงมาเอง จำชื่อพี่ไม่ได้แต่จำรูปloginได้

13. yokkung

yokkung New Member Member

271
    5
    0
    เคยใช้แต่ E34 ครับ กว่าจะเก็บรายละเอียด+ซ่อม แสนกว่าบาท ยังไม่รวมค่าแต่งเลยง่ะ :(

14. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    เคยใช้อยู่เมื่อก่อน

รถผมเอง เล่นเยอะ ซัดยับ ขับดีมากกก ค่าบำรุงรักษา เฉลี่ย วันละ 20 บาท เองงงง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้