เรียนสอบถามเรื่องเฟืองท้ายทั่งเส้นใส่ไมตี้

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ไอ้หมึกดำ, 24 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ไอ้หมึกดำ

ไอ้หมึกดำ New Member Member

408
    2
    0
    ตอนนี้ผมได้ทำการวางเกียร์ auto ใส่ 2L แล้ว อานาคต จะลงเครื่อง J พี่ทุกท่านทั่งหลายแนะนำ อัตตราทดเท่าไรดีคร๊าบ
    สาเหตุอีกอย่าง ล้อชอบล็อกเลยจะเปลี่ยนไปทั่งเส้นเลย มีแต่ความคิดเห็นทางอู่แนะนำ ของ คราว+ได้ดิสหลังด้วย
    แล้วพี่ทุกท่านมีความคิดเห็นอย่างไรคร๊าบ เฟืองท้ายลูก 1 ของไมตี้ ก้อ ราคาเกิน 6000-8000 แล้ว สอบถามมาจาก เชียงกง บางนา ร้าน สมคิด
    อิ อิ บอกชื่อ ร้านด้วย ไม่ได้ โฆณาแอบแฝงน่ะคร๊าบ 55++ เน้นจะใช่กับเกียร์ AUTO อย่างเดียวน่ะคร๊าบรักสบาย แบบ Hiso

2. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    เพิ่มเติมคร๊าบ

เพลาท้ายของเซดริกมันยาวเท่าของคราวไหมคร๊าบ หรือ 2 ตัว นี้มีตัวไหนยาวเท่าของเดิมไมตี้ ขอบคุงคร๊าบ

3. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    เพลาคราวน์ตัวสั้น เท่ากับไมตี้ครับ ส่วนเซดริกยาวกว่านิดนึง
    ผมแนะนำให้ใช้เพลาเดิมทนกว่า เฟืองเยอะกว่า ซื้อแค่บายศรีกับเดือยหมูได้นะสองพันกว่าบาท ค่าแรงกับน้ำมันอีกไม่เกินพัน
    ส่วนเรื่องเบรค ถอด LSPV ออกไปเลย ก็ไม่ล็อคแล้ว หรือจะแปลงดิสใส่ก็ได้ครับ

4. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    ไม่อยากเอาออกเลยคร๊าบ lspv เพื่อไว้ขนหมอนวดส่งตามอ่าง 555 ขอบคุงมากคร๊าบพี่แมน
    ตอนนี้สนใจ เพลาท้ายทั่งเส้นของ big m เปิดตูด อยู่อ่ะ มีความคิดเห็นยังงัยบางคร๊าบ

5. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    แล้วเฟืองท้ายที่เหมาะกับเกียร์ auto ที่สูด เบอร์อะไรคร๊าบ 4.1 4.3 3.9 อยากได้เต็ดด้วยช่วยแนะนำด้วยคร๊าบ

6. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    แอบมาดู หมอนวด อิ อิ อิ

7. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ตามนั้นๆๆครับ เฟืองเดิม ทนกว่า แต่ หาของใส่ในราคาที่สูงในช่วงเวลานี้

ถ้า สนใจพวกเปิดตูด ของบิ๊กเอ็มก็มีข้อเสียตรงที่ว่า เป็น 6 รู ต้องมาแปลงอีก

แต่ถ้าเป็น พวกเซดดริก ก็จะได้เป็น 5 รู

ปล. เฟืองท้ายทั้งเส้นเดิม พี่ข้อซื้อต่อได้ไหมครับ

8. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    4.3 ถ้า เฟือง คราว ก็มีหลายเบอร์ แต่ไมไม่วางเจเลยอะครับ ทำทีเดียว

อู่ก็มีเอง อิอิอิอิอิ

9. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    จะให้ไปกระทุ้ซื้อ ขาย ดีไหม

10. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    พี่ท่านประทานคร๊าบ ขอเวลาคิดดูก่อนน่ะคร๊าบ ส่วนเรื่องเครื่อง แค่ลำพังทำทั่งคันยังไม่รวมเครื่องก้อจะกระอักแล้ว 555
    ขอรถสวยก่อนแล้วงความแรงจะตามมาที่หลังคร๊าบ ตอนนี้รถผมทำช่วงหน้าเสร็จแล้วคร๊าบพี่ เหลือแต่ลูกกะบะ งัยสิ้นเดือนนี้จะออกเดินทางไปเด็จลูกกะบะมาใส่
    ขอบคุณทุกท่านคร๊าบ

11. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    งาน hilux ครั่งหน้าขอจอง 1 รางวัล น่ะคร๊าบ จัดหนักแน่น อิ อิ ปลายทางที่รอคอย โปรเจตตอนไปรับประทาน เจ เจ เจ / v8 ก้อต้องลองลุ้นพ่อตา ขา เมา กันต่อไป

12. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    แอบเข้ามาดูซะหน่อย

13. korkm7

korkm7 New Member Member

1
    0
    0
    ขอสอบถามพี่ๆหน่อยครับ
    แสดงว่าเพลาท้ายไมตี้เดิมๆสามารถทำเป็นเต็ดได้ ถูกหรือไม่ครับ
    แล้วท่าได้ต้องทำอยากไรบ้างครับแบบขอละเอียดหน่อยครับรบกวนทีแบบว่าความรู้เรื่องนี้น้อยครับ
    แล้วจบที่ราคาประมาณเท่าไหรครับไม่รวมเบรค

14. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    คือใส่เต็ด ของ 4x4 ได้เลย
    ราคาเต็ดประมาณสี่พัน ค่าใส่กับน้ำมันอีกประมาณพัน

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 23:10:48 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:10:58 ----------

คือใส่เต็ด ของ 4x4 ได้เลย
    ราคาเต็ดประมาณสี่พัน ค่าใส่กับน้ำมันอีกประมาณพัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้