เพื่อนๆพี่ๆไปวิ่งกันไหมคับ

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย COROLLA BOY, 27 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. COROLLA BOY

COROLLA BOY New Member Member

507
    1
    0

เพื่อนๆพี่ๆไปวิ่งกันไหมคับ น่าสนใจดีอะคับ ไปหมดยกแก้ง อิอิ :D

PUMA FAEAST RACING CIRCUIT 2007

มีข่าว งานแข่ง CIRCUIT มาฝากคับ
    จะมีการจัดการแข่งที่ สนามพีระ เป็นการวิ่งแบบ CIRCUIT ในสนามพีระ เพื่อนๆสมาชิกมีใคร
    สนใจจะลงวิ่งกันมัยคับ หรือ จะไปมิตติ้งกันที่งานก็ได้คับ ทางผู้จ้ดงานจะได้จัดสถานที่ไว้ให้
    กำหนดการ
    วันเสาร์ที่ 26 พ.ค. จะเป็นการวิ่งซ้อม คันละ 400 บาท
    แบ่งการซ้อมเป็นรุ่น รุ่นละ 20-30 นาที
    วันอาทิตย์ที่ 27 พ.ค. จะเป็นการ วิ่งคัดเลือก และแข่งคับ
    ในรุ่น Car Club จะได้แข่งก่อน วิ่งกันทีละ Club และภายใน Club ให้จัดแบ่งรุ่นกันเอง
    ค่าสมัคร ของ Car Club อย่างน้อย Club ละ 15 คัน แข่ง 6 รอบสนาม
    - แบบที่ 1 มีการวิ่งคัดเลือกการ + ถ้วยรางวัล + ของรางวัล ราคา 1200 บาทต่อคัน
    - แบบที่ 2 ไม่มีการวิ่งคัดเลือก มีถ้วยรางวัล + ของรางวัล ราคา 1000 บาทต่อคัน
    หมายเหตุ
    - ในวันแข่งควรมาถึงสนามก่อน 10.00น.
    - ถ้าจะมีการมิตติ้ง กรุณาช่วยแจ้งล่วงหน้าด้วยคับ เพื่อที่จะได้จัดสถานที่ให้คับ
    - แต่ละ Club ควรจะแจ้งกลับทางเรา ไม่เกินสิ้นเดือน เพื่อที่ได้จัดสรรเวลาได้
    - ในรุ่นที่ไม่มีการวิ่งคัดเลือก ก่อนแข่งจะให้วิ่ง 2 รอบ เพื่อได้เตรียมตัว
    - ถ้าอยากได้รายละเอียดมากกว่านี้ โทร. 0814141109 ป๊อก

กติกาข้อควรปฎิบัติ ที่ทำการลงแข่งในรายการ
    1. หมวกนิรภัยควรเป็นแบบเต็มใบ ได้มาตรฐาน มอก.
    2. ชุดถ้าได้เป็นชุดแข่งจะดีมากๆ แต่ถ้าไม่มีขอเป็นเสื้อแขนยาว กางเกงขายาว
    3. รองเท้าควรเป็นรองเท้าหุ้มส้นพื้นเรียบ
    4. ในตัวรถถ้ามีโรบาร์จะดีมาก
    5. นักแข่งไม่ควรดื่มหรือทาน เครื่องดื่มที่มีแอลกอฮอล์ ก่อนลงแข่ง
    6. ควรเช็คสภาพรถให้สมบูรณ์ พร้อมที่จะลงแข่ง
    7. ต้องมาถึงสนามก่อน 10.00 น. ข้อนี้สำคัญมากๆ

ตอนนี้มีหลายคลับให้ความสนใจแล้วคับ

1. Daihatsu Club
    2. Blue Bird Club
    3. Corona Club
    4. E 30 Club
    5. Mini Truck Club

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 พฤษภาคม 2007
  2. Bbo-at

Bbo-at Member Member

240
    5
    18
    น่าสนๆ อยากไปวิ่งอีกง่ะ พวกพี่ๆว่าไงกันคับ

3. COROLLA BOY

507
    1
    0
    คือจากที่ผมได้คุยกับ K' ป๊อก (ซึ่งเป็นผู้ดูแล Club RAC นี้) เขาบอกให้พวกเรารวมกลุ่มกันเอง เพื่อที่จะไปวิ่งคับ มันจะวิ่งกันเองเฉพาะพวกเรา (น่าสนุก)

4. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    น่าสนใจนะ
    แต่ขอรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยคับ
    แบ่งรุ่นอะไร ยังไง กติกาการทำรถแข่งยังไง
    โดยเฉพาะรุ่น FF แบบเราๆน่ะ
    :D
    [email protected]

5. bank2civic

bank2civic New Member VIP

274
    5
    0
    น่าสน มากมายๆ

6. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    สนใจเหมือนกัน

สนใจครับ อยากเอารถไปขับในสนามเหมือนกัน ต้องสมัครที่ไหนครับ ผมมีรถอยู่ 2 คัน Accord กะ Jazz พอจะเอาลงขับรุ่นไหนได้บ้างครับ:)

ปล. เลยขอโอกาสสมัครเข้า ก๋วน ด้วยครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ...

7. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    รวมมาเลยดิ เบส ขับหน้าขับหลังรวมกันเลย

แบ่งรุ่นเดี๋ยวนัดกันคุยได้ มีแต่พวกเรากันเอง

ของพี่มี5คันนะ หามาอีก10ได้เลย :D :D

8. COROLLA BOY

507
    1
    0

พี่ B คับ....................ยังไงต้องรบกวนพี่ หรือพี่คนไหนก็ได้ช่วยติดต่อแล้วกันเพราะเบสท์ ในวันทำงานออกมาจัดการไม่ได้ แต่ยังไงก็จะโทรชวนเพื่อนๆ พวกเราให้ควรคงจะเกิน15 คันด้วย อิอิ :D

อันนี้เป็นเบอร์ของคุณป๊อก (ที่เป็นผู้ดูแล้วการจัดที่เราจะไปวิ่งคับ) 081-414-1109

ปล. คุณป๊อก บอกมาว่ายังไงก็ช่วยทำเรื่องสมัครเร็วนิดนึงเพราะว่าเขาจะได้มีเวลาทำเรื่องต่อคับ (เขาบ่นมา) เพราะว่าตอนนี้พวก club ต่างๆก็ตอบตกลงด้วย คำพูดอย่างเดียวจึงทำให้เขาไม่สามารถหาความแน่นอนได้อะคับ (ก็ช่วยๆกันหนอ) :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 เมษายน 2007
  9. NU53

641
    0
    0
    รบกวนถามหน่อยครับ

พี่ใช่Jazz ที่ลงขับในงาน Jazz Fast หรือเปล่าครับ. ถ้าใช่รถพี่เป็นเกียร์AUTO หรือเปล่า แล้วลงไปขับในสนามใช้วิธีใด ก่อนเข้าโค้งสุดทางตรงครับ
    พอดีผมอยากเอารถJazz ของผมลงไปขับที่งาน Jazz one mark race บ้างอ่ะ ...รบกวนด้วยครับ

[email protected] :)

10. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    อืม :D :D

11. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    อืม

12. COROLLA BOY

507
    1
    0
    รวมให้ควรจะได้แจ้งเขา เพราะเขาโทรมาเร่งแว้ว

13. COROLLA BOY

507
    1
    0
    ไครจะวิ่งโทรมาแจ้งด้วยคับ

14. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    ดูรถก่อน เสร็จทันหรือเปล่า
    ถ้าเสร็จทั้นจะไปลองรถด้วย

15. COROLLA BOY

507
    1
    0
    อะไรจะนานขนาดนั้น มีเวลาสิ้นเดือนหน้าหน้อ ประกอบเครื่อง 2 อาทิตย์ก็ถึอว่านานแล้ว(เขากระกอบกัน 2 วันเอง) ใจตุดหรือป่าวตาตู่ อิอิๆๆๆ:D :D :D

16. Black City Mugen

Black City Mugen New Member Member

18
    0
    0
    อยากไปด้วย อิอิ

17. Yams_24

Yams_24 New Member Member

113
    1
    0
    บวช 14 สึก 25 ซ้อม 26 แข่ง 27 เนียน !!!
    แล้วผมจะเตรียมรถทันไม๊นิ...

18. COROLLA BOY

507
    1
    0
    จัด itinerary ให้

25 สึกเช้า บ้ายไปออกรอบที่ TRD ก่อนอาบน้ำอาบท่าให้สบาย กลับบ้านนอน เช้ามาสนาม อิอิ ดีอะป่าว:D

19. Yams_24

Yams_24 New Member Member

113
    1
    0
    เอ่อ...(-_-)'''

20. Bbo-at

240
    5
    18

ผมเบอร์สองอ่ะคับ เกียร์ออโต้คับผม

สุดทางตรงก็เบรคจิคับ มันต้องลองวิ่งดูอ่ะคับถึงจะรู้ว่าตรงจุดไหนต้องทำยังงัยบ้าง

หนุกๆคับอย่าไปซีเรียส วิ่งกันขำๆ ผมเองก็เพิ่งไปวิ่งครั้งแรกเหมือนกัน

สนามหน้ามาวิ่งด้วยกันสิคับ

21. NU53

641
    0
    0
    ไปแน่นอนครับ

ไม่ซีเรียสครับ เน้นปลอดภัย กะสนุกๆมากกว่า พอดีผมไปเป็นผู้จัดการทีมให้เพื่อน รถJazz เบอร์17 งานเดียวกันนี้อ่ะครับ. เห็นน่าสนุกดี ก็เลยยึด(รถแฟน) มาทำลงไปวิ่งซะเลย :D สนามหน้าไปแน่นอนครับ และจะพยายามทำรถให้พร้อมที่สุดก่อนวิ่ง มีอะไรแนะนำผมเกี่ยวกับการทำรถแนะนำได้ครับ. :)

22. COROLLA BOY

507
    1
    0
  23. NU53

641
    0
    0
    อดเลยอ่ะ

กะจะไปขับสนุกๆซะหน่อย ดันติดลงแข่งKartซะอีก งั้นเอาไว้ไปขับงานHonda ทีเดียวเลยดีก่า :)

up up up up ช่วยอัพครับ

24. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    ว่าไงๆ.... :cool:

25. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    ได้ข่าวแว่วๆว่า MT จะจัด super special stage สิ้นเดือนนี้ด้วยนิ
    จะชนกันมะเนี่ย
    เหอๆ
    :D
    [email protected]

26. nokyoongza

nokyoongza New Member Member

137
    0
    0
    ไม่มีตังค์ทำรถค่ะ ถ้าว่างคงจะไปดูแน่นอน

27. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ไป........แต่ไปดู
    รุ่นแปลกๆอ่ะ

ขับหน้า 1600 ห้ามวาล์วแปรผัน
    ขับหน้าโบ
    ขับหน้า ไม่จำกัด ซีๆ และวาล์วแปรผัน

แบบนี้แคมเดี่ยวก็มีวาล์วแปรผัน Jazz Vtec ก็มี ต้องมาเจอ บี20 จะไปวิ่งกันได้ไง
    B16เองยังเหนื่อยเลย ไปดูอย่างเดียวดีกว่า หรือถ้าเก็บค่าเข้าบอกด้วยนะ จะได้ไม่ไป :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 พฤษภาคม 2007
  28. Bbo-at

240
    5
    18
  29. COROLLA BOY

507
    1
    0
    อดแล้วมันเต็มแล้วสำหรับรุ่นนี้อะ อดไปตามๆกัน

30. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0

เออว่ะ...พี่ :confused:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้