สนามหลัง seacon เครื่อง Rotax Max มืออาชีพวิ่งเวลาเท่าไหร่กันครับ?

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย WF_Kitti, 26 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ขอถามมืออาชีพที่ใช้ Rotax Max วิ่งอยู่ที่หลัง Seacon วิ่งเวลาเท่าไหร่กันครับ
    ทั้ง สนามเล็ก และ สนามใหญ่ ครับผม? กำลังหา standard สำหรับเอาไว้พัฒนาการขับนะครับ

2. Kazza

Kazza New Member Member

138
    0
    0
    ผมวิ่ง 0.00 คับ ....อิอิ ยังไม่ได้ไปลองเลย อาทิตนี้จะไปขับโกคาร์ทที่พัทยา ไปด้วยกันมั้ยพี่

3. เวลาระบุลำบากเพราะสนามจะไม่เหมือนกันตอนแข่งกับซ้อม สนามเล็กปัจจุบันสุดทางถ้าเลี้ยวซ้ายก่อนขวา สนามใหญ่พอเข้าตับใน ก่อนทางตรงออกช่องสุดท้าย เอาเป็นว่าสนามเล็กประมาณ40วิต้นๆ สนามใหญ่1นาทีเกือบ10วิ ไม่ทราบวิ่งเท่าไหร่ครับ

4. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    วันแรกที่ไปขับกับน้องๆ สนามใหญ่ตับในตามที่พี่ว่า ผมวิ่งอยู่ 1.101 ครับ
    ทาง service setup สเตอร์หน้า 11 หลัง 83 ครับ เพราะเห็นว่าผมตัวหนัก แต่ผมคิดว่ายังน่าจะลงได้อีกสัก 2 วิ ครับ เพราะรถขับวันแรกยังไม่เข้าทาง ยังไม่ถนัดกับระยะเร่ง และ ระยะเบรก และ คงต้องปรับแต่งมุมล้อกับลมยาง พร้อมปรับแต่งไลน์อีกนิดหน่อย และจะลองลดฟันด้านหลังลงมาอีกสัก 2 ฟันน่าจะเร็วขึ้นอีกนิด หรือ ช้ากว่าเดิมยังไม่แน่ใจครับคงต้องลองผิดลองถูกอีกสักพักครับ วันนั้นผม max RPM ที่ประมาณ 14,000 อย่างไรก็ขอคำแนะนำด้วยน่ะครับ คงยังไม่คิดอยากแข่งครับ อยากขับให้ดีเท่านั้นเอง

5. WF_Uthai

WF_Uthai New Member Member

113
    0
    0
    ของท่าน RPM สูงเกินเครื่อง ROTAX Standard หรือเปล่า
    เพราะของข้าพเจ้า แค่ 12,000 RPM

6. WF_Uthai

WF_Uthai New Member Member

113
    0
    0
    ของท่าน RPM สูงเกินเครื่อง ROTAX Standard หรือเปล่า
    เพราะของข้าพเจ้า แค่ 12,000 RPM

7. รอบเครื่องที่จริงตามสเป๊คน่าจะมีแรงม้าสูงสุดที่หมื่นสองห้า ผมจะใช้รอบเกือบๆหมื่นสาม (ปกติวิ่ง Leopard ที่1.58) รอบขึ้นถึงหมื่นสี่ได้ถือว่าแปลกเพราะเครื่องจะมีตัวตัดรอบประมาณเป็นหมื่นสามปลาย ถ้าวิ่งรอบใหญ่ได้หนึ่งนาทีถือว่าเร็ว ตอนแข่งปลายปีที่แล้วผมทำเวลาควอลิฟายประมาณ1.06นาที (ยาง Vega) ตอนนี้ไม่ได้ไปลองอีกเลยครับ

8. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เรื่องรอบผมดูจาก mode recall บน Alfano ครับผิดถูกอย่างไรไม่ทราบเหมือนกัน ถ้าพี่นักแข่งวิ่ง 1.06 แสดงว่าผมยังมี gap ต้องปรับปรุงอีก 4 วิ สงสัยจะไม่ไหวแน่ครับ ซัก 2 วิให้ได้ซัก 1.08 ผมก็ดีใจแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้