ขอคำแนะนำเรื่องเปลี่ยนเกียร์ MT

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย โดมน้อย, 20 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ตอนนี้ B16A tecใหญ่เกียร์ ออโต้ ถ้าต้องการเปลี่ยนเกียร์เป็น MT ต้องใช้งบเท่าไหร่ครับ?

ใช้เกียร์ tecเล็ก หรือ tecใหญ่ดีกว่ากัน แล้วต้องหาอุปกรณ์อะไรบ้างราคาแต่ละอย่างประมาณเท่าไหร่ พี่ๆ ที่รู้หรือเคยเปลี่ยนเกียร์มาแนะนำหน่อยคับ ขอบคุณมากครับ

2. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    หลักๆ ก็เกียร์ 1 ลูก พร้อมครัช ไฟล์วิน มาครบชุด
    กระบอกเกียร์ คันเกียร์ (มือสอง ประมาณ 2500-3500)
    ถุงเกียร์ (ของใหม่ ดำด้ายแดง 1200)
    ขาเบรค ขาครัช ขาคันเร่ง (ชุดนี้พร้อมปั้มครัชบน มือสอง ประมาณ 1600)
    ปั้มครัช บน พร้อมกระปุก ปั้มล่าง(ในกรณีไม่ติดมากับลูกเกียร์)
    ท่อ เหล็กปั้มครัช 2 เส้น ท่อยางน้ำมันครัช แบ๊คเก็ตยึดท่อเหล็ก ปั้มครัช ตามรูป(ชุดนี้เบิกศูนย์ ประมาณ 2000 หน่อยๆ)
    ถ้าไม่เอาท่อยาง(เบอร์ 20) ลดประมาณ 1000 (ซื้อร้านนอก หลักร้อย)
    แบ๊คเก็ตหิ้วเกียร์ MT (เบิกศูนย์ ประมาณ 1600 นิดๆ)
    หม้อน้ำเปลี่ยนก็ได้หรือจะใช้ของเดิมก็ได้
    กล่อง + สายไฟ (อันนี้ไม่แน่ใจต้องถามช่างอีกทีนะ)

3. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้