สอบถามไฟหน้าปัทม์เตือนประตูติดค้างครับ.

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย P'WAR, 20 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ผมตรวจเช็คสวิทซ์ที่ประตูทั้ง 4 บานโดยการวัดค่า NO กับ NC แล้วปกติดีอยู่ครับ มีกล่องควบคุมมันอยู่ตรงไหนอีกหรือหรือว่าควรจะเช็คตรงไหนอีกรึปล่าวครับ รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ:confused::confused:

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    พี่ลองถอดสวิตทีละตัว แล้วเอาสายไฟจิ้มตัวถัง ยังพี่

ถ้าจิ้มตัวไหนแล้วดับ ก็ต้องไล่ตัวนั้นละพี่

3. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    ผมนึกว่าเป็นแบบผม คือตัวสีดำๆ ที่เป็นยางอะคับ ที่ติดตัวถัง มันสึกหรือไงไม่รู้ ต้องเสริมให้มันสูงขึ้น เพื่อให้มันสนิทกัน เพราะไม่งั้นเหมือนปิดประตูไม่สนิท ไฟโชว์ตลอด ถ้าเข้าใจผิดโทษทีนะค๊าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้