โดนมาเหมือนกัน..เด็กแว้นทำพิษ..

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ชาคริต คูสินทรัพย์, 12 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ..วันนี้แต่เช้าเลย..หลบซ้าย..มาโดนขวา..เฮ่อ..กูจะบร้าตาย..

1. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ถือว่าฟาดเคราะห์ไปละกันครับ อย่าไปยุ่งเกี่ยวเลย
    (

2. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ไปโดนยังไงล่ะท่าน คนปลอดภัยดีใช่ไหม

3. benzgio18

benzgio18 New Member Member

302
    4
    0
    คนปลอดภัยดีที่สุดครับ กลับมาหล่อไวไวครับ

4. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ไม่เป็นไรครับซ่อมเดี๋ยวเดียวก็หล่อแล้วครับ

5. แว้นเจ็บนิดหน่อยอ่ะครับ..เกือบตายเหมือนกัน..วีออสสวนมาพอดี ยางแตกเลยอ่ะ..

6. ขอบคุณครับ..เข้าอู่ไปเมื่อบ่าย.. อีก 3 วัน หล่อ..หึหึ

7. ขอบคุณครับพี่โอ๊ด..ว่าจะเก็บตังลงล้อเสริมหล่อซะหน่อย..โดนซะ..

8. ...วันนี้ผมได้คำพูดที่มักจะได้ยินติดหูดติดปาก..เยอะมาก..ดวงไม่ดีบ้างหล่ะ.. ประกันใกล้หมดก็งี้แหละ..มาร..
    ตอนทำใหม่ๆจนกลางปี..ไม่เป็นไร..พอจวนจะหมด..งานเข้าซะ..555+

ฝากไว้เป็นอุทาหรนะครับ..ขับรถก็ต้องระวังมอไซค์กับจักรยาน ครับ.. ท่าจะให้ดีก็..บอกพี่ๆน้องๆลูกหลาน..อย่าริเป็นเด็กแว้นครับ..ตัวเองก็เจ็บตัว..คนอื่นก็เดือดร้อน..

9. pongnutto

709
    7
    18
    ตกลงใครผิดครับ แล้วไปบวกกันได้ไง

10. Ex-ProfLeZs

Ex-ProfLeZs New Member Member

171
    1
    0
    โห..จัดหนัก เอาใจช่วยหายไวๆค๊าพ :)

11. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    กลับมาหล่อไวๆนะจ๊ะ

12. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    หายป่วยไวๆ นะคับ

13. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
  14. ขับในซอย 2 เลนครับ..แว้นมา 2 คัน ทางซ้าย แซงขึ้นมาแล้วมันเกี่ยวกันเองครับ..ล้มใส่มาขวางในช่องเลนผมพอดี..เลยเบรคพร้อมดึงพวงมาลัยออกขวา..จังหว่ะพอดีที่มุมท้ายรถหกล้อใหญ่มันบังมอไซค์ที่จอดรอเลี้ยวทางขวาอยู่อ่ะครับ บังสายตาจริงๆนะ..ชนไปโครมมม..ชนเข้าท้ายมอไซค์...รถมอไซค์สะบัดมาโดนแก้มขวาด้วย..วีออสก็ซวยครับ..โดนจังหว่ะที่มอไซค์หมุนมาฟาด...ดุมล้อหน้ามอไซค์ไปกระแทกแม๊กหลังขวาวีออส..ยางแตก..เซ็งเป็ดเลย..คนขับมอไซค์ไม่เป็นไรมากครับเจ็บนิดหน่อย..วีออสก็ประกันชั้น 1 รถผมประกันชั้น 3 ...ก็เคลียร์กันไป..เหอะๆ......หลบซ้ายมาเจอขวา..ถ้าไม่หลบ..แว้นก็เป็นศพ..เพราะเข้าล้อพอดี..เสียตังค์ค่าทำศพอีก..ไม่คุ้ม....เฮ่อ..

15. redmotor

redmotor New Member Member

182
    0
    0
    กลับมาหล่อไวๆเด้อคร๊า

16. หุหุ...โดนวันที่ 12 เข้าอู่วันที่ 13 วันนี้วันที่ 15 ช่างโทรมาบอกให้ไปดูรถ..สีเพี้ยนอ่ะ..มันแดงเดิมแต่เข้มกว่าอ่ะครับแก่สีใหม่อีกรอบ..เพิ่งสังเกตุว่าสีฝากระโปรงมันไม่เหมือนกัน 2 ฝั่งผมคงขัดเน้นข้างนึงมากไปสีเลยอ่อนกว่าอีกข้างลามครับ..ช่างบอกเด๋วแก้ให้..ออกมาสวย..เฮ่อ..พระเจ้าช่วยด้วย..

17. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    เดี๋ยวก็งามดังเดิมครับ

18. pongnutto

709
    7
    18
    เหตุแบบนี้เพื่อนผมก็เคยเจอครับ แว้นมาจากข้างหลัง ในซอย2เลนสวนกัน มันแซงขวาครับแต่ไม่พ้นปาดเข้าหน้าล้มเพือ่นผมเสยเข้าไปอยู่ใต้ท้อง เรียบร้อยสนิทอยู่ใต้ท้องเลย
    เสียทั้งเวลาเสียทั้งเงิน แถมเพื่อนดันกินเหล้ามา เลยโดน2เด้งไป จะถึงบ้านอยู่แล้วเชียว

19. นั่นหล่ะครับพี่..ทำนองเดียวกันเลย.. วันนั้นถ้าไม่หลบก็ทับ..มุดท้องรถไปเละ....วันนี้ไปเอารถกลับบ้านมาแล้วครับ..เรื่องสี ก็ตกลงว่าแก้ได้นิดหน่อยครับ..ไม่เหมือนกับฝากระโปรงนิดๆ..ได้ของแถมเป็นปลายท่อเลสแท้มาใบนึง..ให้ช่างใส่มาเลย..เสียงก็โอดีอ่ะพี่..ไว้เอารูปมาลงให้ดูกันครับ..

20. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ตัดสินใจ ได้ดีแล้วครับ

กลับมาหล่อไวไว นะครับ

21. klah

klah New Member Member

90
    8
    0
    ไม่ชอบเลยเด็กแว้น

หล่อยังครับ

22. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    ได้ปลายท่อเลสมาด้วย
    กลับมาหล่อไวไวนะครับ

กลับมาหล่อแบบแตนดาส..แต่ก็ไม่ซะทีเดียว..เรื่องสีก็ออกมาดีครับถึงจะไม่กลืนกับสีเก่าตรงฝากระโปรงหน้าแต่ก็ใกล้เคียงอ่ะครับ..เรื่องท่อเลส..เสียงมันส์ดีครับ..แฟนบอกว่าดีเหมือนกันเวลาขับไปพอเริ่มดังมากๆก็จะได้รู้ว่าเร็วไปแล้วนะ..เบาหน่อย..555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้