ถามเรื่อง front หน่อยคับระหว่าง jvc735 กับ pioneer7950

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย มักกะสัน, 24 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. มักกะสัน

มักกะสัน New Member Member

3
    0
    0
    อยากถามเรื่อง front หน่อยคับระหว่าง jvc735 กับ pioneer7950 คือว่าผมมี amp magnet 561+แยกชิ้น kastas ks602 กับ amp perporman+sub concep 11" อยากสอบถามรู้สันทัดหน่อยคับว่าจะใช้ตัวไหนดีขอบคุณคับ

2. Tar E36

Tar E36 New Member Member

137
    4
    0
    ถ้าเทียบ 2 ตัวนี้จริงๆ ระดับราคาต่างกันนะครับ สเปกก็ต่างกันบ้าง เพราะไพรโอเนี่ยจะรุ่นใหญ่กว่า ลูกเล่นก็ย่อมดีกว่าอยู่แล้ว

ผมจะขอพูดถึงส่วนต่างของแนวเสียงแล้วกัน ถ้าทาง JVC เสียงกลางแหลมจะลื่นหูกว่าครับ เสียงออกเปิดมากกว่า แต่เบสความลึกและความกระชับจะด้อยกว่า PIONEER ครับ ถ้าชอบฟังเพลงมันๆก็ PIONEER ถ้าชอบเพลงที่เน้นพวกเสียงร้องผมว่า JVC เหมาะกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้