สอบถามข้อมูล b12 หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย kugvr4, 25 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kugvr4

kugvr4 New Member Member

12
    0
    0
    คืออยากทราบว่า แผงแอร์ด้านนอก(คอยย์ร้อน) ระหว่างรถในบ้านเรากับของตัวนอกเหมือนกันมั๊ยคับระยะครีบความถี่เท่ากับมั๊ย แล้วก็คอยล์เย็นด้านใน ระหว่างบ้านเรากับตัวนอก แตกต่างกันมั๊ย ถ้าเปลี่ยน 2 ตัวนี้แล้วมันจะช่วยดึงและคายความร้อนได้ดีขึ้นรึป่าวคับ แล้วก็คอมมแอร์เครื่อง ga16 ในบอดี้ b12 สามารถ เอาคอมแอร์ตัวไหนใส่แทนได้มั่งคับ คอมตระกูล ga 16 ทุกรุ่นสามารถใส่ด้วยกันได้รึป่าวคับ ขอรบกวนถามแค่นี้ก่อนคับ...

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

น่าจะไม่เหมือนกัน รู้สึกของนอกจะบางกว่าครับ :D

3. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    แผงแอร์ตัวนอกจะบางกว่าครับ
    คอลย์ในตู้แอร์บ้านเราจะไม่เหมือนตัวนอกครับ ตัวนอกจะมีช่องแบ่งลมลงเท้า
    คอมแอร์GAใส่ด้วยกันได้ครับ มีแตกต่างกันที่หัวสายคอม ช่างแอร์แปลงได้ครับ

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ตามพี่เบิ้ม เลยครับ อ่า :D

5. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ตามมาอีกคน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้