วันนี้ขับรถตกหลุมแรงมาก จากนั้น ขับต่อมา มีเสียงดัง ปุกๆ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย singtoo, 11 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. singtoo

singtoo New Member Member

55
    0
    0
    เป็นตอน ออกตัวถ้าวิ่งลอยตัวแล้วไม่เป้นครับ เป็นหลังจากตกหลุมแรงๆไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร ตรวจดูแม็กก็ไมมีปันหา

โช็คเทอิ้น

มีส่วนมั้ยครับ กับสเปเซอมันหลวมหรือว่าอะไร เพราะว่า ตอนนี้รองสเปเซอล้อหลังมา นิ้วครึ่งครับ แล้ว จอดรถลองไปโยก ล้อด้านขวาที่ตกหลุม มีเสียงดัง แก็กๆ เหมือนจะไม่แน่น แต่ล้อด้านซ้านที่ไม่ตกหลุม โยกแล้วเงียบสนิทเรยครับ

2. singtoo

55
    0
    0
    หลุมไม่ลึกน๊ะครับ ตื้นๆ แต่ก็สะเทือนประมาณความเร็ว 30 ครับ + เตี้ยด้วย เช็คดู ไม่มีอะไร หลุดไปครูดกับล้อเลยครับ

3. โช้ครึเปล่าครับ tein flex ป่าว ถ้า flex บูทด้านในเห็นเค้าว่าเป็น พลาสติก พังไวครับ ตกหลุมแรงๆ ไม่กี่ที ก็มีเสียงกอกแกกแล้ว ยิ่งถนนเมืองไทยด้วย............เทพมากๆ

ผมไม่ชอบ tein เลยจริงๆ ค่า marketing แรงมาก คุณภาพไม่สมราคา แต่มันมีศูนย์ซ่อมนี่แหละ.........เลยต้องใช้มัน

4. much

much New Member Member

239
    1
    0
    เช็คท่อดูครับ มีรูแตกรึเปล่า

5. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    Ohlin ก็มีศูนย์ซ่อมครับ อิอิอิ

6. ซ่อมยังไงก็ไม่เหมือนเดิมหร๊อกกกกกกก เบิกใหม่ DFV ไปเล้ย....

7. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    เช็คให้หมด ต้องลองฟังหน้างานครับ เดายาก

8. singtoo

55
    0
    0
    กรำ เช็ค ท่อ อะไร อ่าครับ

วันนี้ลองถอดล้อแล้วขันน็อตใหม่แน่นเปี้ยหมดทุกจุดก็ยังดังเหมือนเดิมครับ

ตอนตกหลุม ไม่มีอะไรกระแทก พื้นเลยน๊ะคับ ล้ออย่างเดียว ลองถอดล้อมา เอามือโยกๆดุมก็แน่นดีครับ

9. TG Rover

936
    2
    0
    ดูช่วงล่าง ต่อ

10. ผมว่าโช้ค

ขึ้นแม่แรง เอามือล้วงเข้าไปจับแกนโช้คเงาๆ อ่ะครับ แล้วให้อีกคนจับล้อโยกดู โยกแรงๆ แล้วดูว่าแกนโช้คขยับ กึกกัก ไหม

11. singtoo

55
    0
    0
    ถ้าเป็นที่โช๊ค นี่คือ น็อตหลวมหรือว่ามันเป้นอะไรอ่าครับ ถึงหักกเลยหรอครับ - -

12. much

much New Member Member

239
    1
    0
    ให้เช็คท่อเพราะผมเคยเป็นอาการแบบนี้คับ

ออกตัวมีเสียงดัง หาอยู่นาน สรุปท่อมีรูแตก เป็นเหตุให้มีเสียงคับผม

13. แกนโช้คหลวม ครับ

14. singtoo

55
    0
    0
    ไขให้แน่นก็ใช้ได้แล้วใช่มั้ยคับ หรือว่าต้องซ่อมเอ่ยย ขอบคุนคับ

15. ต้องถอดไปส่งซ่อมเลยครับท่านนนนนนน

แล้วตกลงมันหลวมจริงๆ รึเปล่า ลองขึ้นแม่แรง จับแกนโช้ค แล้วโยกล้อรึยัง ?

ถ้าถึงขั้นจอดอยู่ แต่ลองโยกทั้งล้อแล้วดัง (ซึ่งไม่น่าจะโยกได้มากนัก เพราะไม่ได้ขึ้นแม่แรง) นี่อาจจะไม่ใช่แกนโช้คนะครับ อาจจะหัวโช้ค เลยก็ได้

16. TG Rover

936
    2
    0
    เคยแค่ขันแท่นเครื่องด้านหลังไม่แน่ ดังเหมือนเกียร์หรือเพลาพัง หลอนไปเป็นเดือน

แต่ของน้องสิงด้านขวาอันนี้ไม่แน่ใจ แต่ลองเช็กคงไม่เสียหาย

17. singtoo

55
    0
    0
    ยังไม่ได้ลองเลยคับ แต่รอวันหยุดก่อนครับ แต่ตอดที่รถจอดอยู่ ลองโยกๆล้ออยู่มันก็แน่นๆน๊ะคับ มีเสียง บ้างดับ แกร๊บๆๆ แถว จานเบรค

เมื่อวานไปตั้งศูนย์เลยให้ช่างถอดล้อหลังขวาที่ดังออกมาแล้วเค้าก็โยก ทั้งดุมเลยมันก็แน่นๆเค้าก็บอกว่าแน่นไม่เห็นมีอะไร แต่รีบๆเลยไม่ได้ระเอียด

เด๋ววันเสาร์ หรือศุกร์นี้ จะลองขึ้นฮ้อยแล้ว โยกดูครับ อย่าให้เป็นอะไรเลย ฮือๆ ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากครับ

อาการมัน จะเป็น ตอนออกตัวหรือเบิ้ลรอบ รอปล่อยครัชเพื่อออกตัวเมื่อมีแรงบิดตอนออกตัวมา มันจะดัง แกร๊บๆๆๆๆๆ แต่พอลอยตัวแล้วเงียบครับ ตกหลุม ขึ้นทางขรุขระก็ไม่เห็นดังเลยครับ - -

18. ดังตอนเริ่มออกตัว ทีแรก เหรอครับ นึกว่าดังตอนตกหลุมหรือวิ่งผ่านที่ขรุขระซะอีก

อีกแบบนี้ อาจมีอย่างอื่น นอกจากช่วงล่างด้วยนะ ยางแท่นเครื่อง แทนเกียร์ แพท้าย ไรเงี้ยะ จำเลยเยอะอ่ะ

19. singtoo

55
    0
    0
    คับดังตอนออกตัว

ตอนจอดรถ ผมลองไปโยกล้อด้านซ้ายที่ไม่เป้นอะไรเงียบกริบ

แต่ล้อด้านขวาที่ตกหลุม พอโยก มีเสียงดัง แกร๊บๆ

20. PipEz NeKo

PipEz NeKo New Member Member

192
    1
    0
    ลูกปืนล้อ ลองดูยังคับ

21. singtoo

55
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากคร้าบบ ทุกความเห็นวันนี้ จอดรถทิ้งไว้ให้ช่างดูแล่วครับ แล้วก็บอกช่างให้เช็คตามที่พี่ๆบอก เด๋วเจอจุดใหน เป็นอะไร จะมาแจ้งให้ทราบอีกทีคร้าบบ ขบอคุณคร้าบบ

22. Mod...kub

Mod...kub New Member Member

72
    0
    0
    หายไวๆนะครับ^ ^

23. TG Rover

936
    2
    0
    หัวเพลาป่าว

24. singtoo

55
    0
    0
    ขาอินเตอร์หักคับ - - เอาไปเชื่อม เสียงแทบไม่มีเรยคับ มีนิดหน่อย คงเป็นเพราะขาอินเตอร์หักจิงๆครับ เหอๆ แต่อินเตอร์มันตัวเบ้ง เต็มฝั่งรับลมพอดีเลยคับมีเบียดบ้าง

25. TG Rover

936
    2
    0
    ยินดีด้วยน้อง ซิ่งต่อได้แล้ว

ขอให้เครื่องไป ไวๆวัน ไปไวๆคืนนะครับ
    จะได้มีคนใช้ n/a เป็นเพื่อน อิอิอิ

26. NA ทำจี๊ดมากๆ ก็ไปไว นะเฟ้ย........ทำเป็นชะล่าใจปายยย

27. singtoo

55
    0
    0
    อุอุ จากการฮีทไป 3-4 รอบ รวมถึง เสียงเครื่อง อาจจะไป เป็นเพื่อน N/A ในเร็ววันน๊ะค้าบบพี่โอม 555+ แต่ ถ้าเอาท่อนล่างฝาแดงประกบฝาดำ จะรอดมั้ยเนี่ยฮ่าๆ

28. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    มาฝาแดงด้วยกันมะ มามะ

29. GoLf >> MR"

GoLf >> MR" New Member Member

241
    0
    0
    งั้นก็ตกหลุมได้อีก

30. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    หลงคิดไปต่างๆนาๆ ที่แท้ก้ขาอินเตอหัก 555 นั่งคิดอยู่ตั้งหลายวัน ถามที่อู่ให้เค้าก้งง มันเป็นไรวะ 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้