แนวกระแสทิศทางของ วงการรถซิ่ง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย lording1, 14 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    อยากรู้ครับว่า แนวกระแสทิศทางรถซิ่ง แบบไหนกำลังมา และ ทำไมช่วงนี้เห็น A31แต่งเต็มๆ เกือบ สิบกว่าคันปล่อย

ขายกันเยอะมากๆ 200SX ก็เยอะ เพราะอะไรครับ และ เขาว่ากันว่าแนว CITY CAR แต่เอามาแต่งของเทพจะฮิต จริงไหมครับ

และกระบะที่ฮิต ตอนนี้กระแสยังแรงอยู่ไหมครับ ถามเป็นความรู้นะครับ ขอบคุณครับ

2. JoE_Advance

JoE_Advance Member VIP

264
    5
    18
    ผมว่า ช่วงนี้กระบะก็เยอะนะคับ

แต่ city car ใส่ของเทพ ก็เยอะได้อีก

3. ชั่วโมงนี้ต้องคอมมอนเรว อิอิ

4. The NeT

The NeT New Member Member

51
    4
    0
    HeLLa Flush . . .
    [video=youtube;ZIo9tn-Gbc0]http://www.youtube.com/watch?v=ZIo9tn-Gbc0&feature=related[/video]

5. web

web New Member Member

43
    1
    0
    กะบะคอมมอนเรว..... อีกเสียงคับ งบน้อยก็วิ่งแล้ว เหลือเงินซื้อพวก city car อีก

6. lording1

1,130
    54
    0
    ทำไมช่วงนี้เห็น A31แต่งเต็มๆ เกือบ สิบกว่าคันปล่อย ขายกันเยอะมากๆ 200SX ก็เยอะ เพราะอะไรครับ

7. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    คิดว่าแนว RAT LOOK กำลังมาซะอีก อิอิ

8. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    กระบะซิ่งนี่เยอะจริงๆ ครับ...

9. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ผมขับ CITY CAR แต่กลับอยากได้ 200sx

อาจจะเพราะกระแสน้ำมันแพง + พวกรถจดประกอบเยอะหรือป่าวคับ รถแรงรถแปลกรถสปอร์ตเลยทะยอยปล่อยกันหมด

10. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    ตามเรื่องของตลาด
    A31 และ 200sx กำลังโดนดันด้วยราคาของ S14 และ S15 ครับ
    เพราะตอนนี้รถจดประกอบ ถ้าหาดีๆ หรือบางคนหาได้ S14 เริ่มกัน6xx,xxx เท่านั้น
    S15 บางคัน บางสเปกลงมาถึง 7xx,xxx แล้ว

ซึ่งเมื่อก่อน กลางๆปีที่แล้ว 200 แปลงหน้า ขายกัน 7-8 แสนกันเลย สำหรับของเยอะ
    ถ้าไม่ปล่อยตอนนี้ จุกแน่ A31 ยิ่งแล้วใหญ่ ตอนนี้บางคันแทบจะขายของแต่งแถมโครงรถพร้อมทะเบียนกันเลย

อีกเรื่อง....เค้าอาจปล่อยไปซื้อ S15 จดฯ ก็ได้.....

รถเล็กผมว่ากลุ่มของคนขยับไปเล่นรถใหม่เยอะขึ้น
    กลุ่มที่วางเครื่องแรงๆ 600ม้าอัพ น่าจะน้อยลง เพราะราคาน้ำมันขนาดนี้ จะขับใช้งานไหนได้เยอะล่ะ

กลุ่มที่เฟื่องฟูมากน่าจะเป็นกระบะดันราง ใช่สิ....แรง ประหยัด ใช้งานได้
    คุยกันเล่นๆ ถ้าศูนย์ไหนเปิดอ๊อฟชั่นขายกระบะป้ายแดง ไม่แถมฟิล์ม ไม่ให้ล้อ ดุมเ ป็น 5 รู 114.3 จากศูนย์
    ไม่ให้แม๊กไลน์เน่อร์ โหลดแล้วไม่เสียประกันช่วงล่าง
    แถมเบิกอะไหล่เครื่อง ได้ส่วนลดพิเศษ รับรอง ยอดขายอาจจะทะลุเลยก็ได้

อีกกลุ่มที่ กำลังมาคือ... Flush Style ครับ

11. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    Retro

12. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38

ถูกต้องครับ รถจดประกอบไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดแล้ว

200sx 180sx A31 รถพวกนี้ราคาก็อยู่ตามกลไกตลาดทั่วๆไป พอเจอS15 7-8แสน S14----6แสนนิดๆ ตลาดรถเก่าก็สะเทือนเป็นธรรมดาครับ

แต่ผมชอบ200sx มากกว่าS15 จริงๆนะ ^^

13. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ผมยังคิดเลยเรื่องรถจดประกอบราคามันยั่วใจมาก รถเก่าเลยราคาตกกันหมด ส่วนกระบะนี่มันได้จริงๆนะ ทำไม่เยอะก็แรงได้แล้ว

14. FC3S FD3S 200SX เซฟิโร่....กลุ่มนี้ผมว่าเค้าไปเล่น Z(จด-ไม่จดบ้าง)กันเยอะนะครับ...โคตรหล่อกว่าเห็นๆ

15. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    FLUSH STYLEนี่มันต้องเป็นยังไงอ่ะครับ เห็นพูดกันเยอะช่วงนี้

16. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    CITY CAR ของเทพครับ ประหยัดไปไหนก็ได้

17. ชั่วโมงนี้คง CITY CAR แต่งเทพมั้ง ในหนังสือแต่งรถต่างๆ ก้อลงกันประจำหล่ะ

18. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    น่าจะประมานนี้นะครับ ยางต้องดึง ล้อต้องเบียดซุ้มให้มากที่สุด

ไม่ไช่แค่แปะสติกเกอร์ลิ้นหน้า ล้อยื่น ๆ แล้วจะเป็น FLUSH

คำว่า FLUSH มันแปลว่าการกดลงไป กดลงไปให้เตี้ยไห้ได้มากที่สุด แค่นั้นเองครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มิถุนายน 2011
  19. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    อยากทุกเเบบ แต่ไม่มีตังค์ง่ะเนี่ยเเหล่ะปํญหา

20. lording1

1,130
    54
    0
    ขอบคุณสำหรับ ความเห็นทุกๆท่านครับ

21. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    เป็นจริงตามนี้เลยครับ พวก A31/200SX แต่งเต็มๆก็หันไปขับ S14/S15/R32/350Z กันเยอะครับ

ถ้านอกจากแนวนี้คงหนีไม่พ้น Commom Rail ครับงบประมาณน้อยนิด แต่แรงจริง

22. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ผมว่า Honda นะครับอิอิ ^^ เพราะเท่าที่เห็นตอนนี้ของแต่งทั้ง EG/EK/ES/FD มีเข้ามากันเยอะมาก ทั้งฝั่งเมกา ญี่ปุ่น ยันอังกฤษ ทั้งงานก็อปปี้ไทย พวกช่วงล่างต่างๆ แล้วยังมีบริษัทของแต่งโซนยุโรปที่ย้ายฐานมาผลิตที่จีน/ไต้หวันกันอีก
    ราคาของแต่งมันเลยจับต้องราคาไม่แรงมากได้ เล่นได้ มากมายเลย ของแต่งเบิกใหม่กะมือสอง ราคาต่างกันแค่นิดเดียวเอง ไหนจะกระแสเคยี่ เทคเทอร์โบ ฯลฯ คิดแล้วมันก็น่าเล่นจิงๆเชียว 55

23. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    อีกเสียง ของผม Ceiro a31 ทำไปหลายแสน
    อดใจไม่ได้ไปออก กระบะ มาแต่งคับ ถอดของจาก
    a31 มาใส่หมด ไม่ได้คับ a31 เลย กระบะ
    ประหยัด และวิ่งดีมากๆๆ

24. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    จดประกอบเปนอะไรที่ยั่วยวนมากๆ จากที่ไกลเกินเอื้อม กลายมาเปน ไม่ไกลเกินฝัน....

25. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    มาเก็บข้อมูลฮะ อิอิ

26. K-Z33

K-Z33 New Member Member

370
    8
    0
    ผมละคนนึงที่เปลี่ยนจาก200sxมาเป็น350z เพราะส่วนตัวชอบ nissan และก็200sxอายุก็เริ่มเยอะแล้ว(โดนที่บ้านบ่นประจำ)

27. USED-PART

USED-PART New Member Member

86
    5
    0
    กระแสตอนนี้มีแนวโน้ม คนจะเก็บเงินซื้อรถคันใหม่เป็นรถ Sport ไปเลย เช่น รถจด ราคาก็ไม่เกินเอื้อม ( ไม่ถึงล้านจัดไฟแนนซ์ก็ได้ )

ก่อนที่จะซื้อก็จะขายคันเก่าของตัวเองออกไปก่อน (บางคันก็สุดแล้วบางคันก็ยังไม่แต่ง ) พอได้รถใหม่มาแล้วจึงเริ่มทำการตกแต่งใหม่

ตอนนี้ของแต่งมือสองเลยเงียบหน่อย คนส่วนใหญ่มักไม่ใช้จ่ายเงินแต่งรถ เนี่องจากรอรถคันใหม่ก่อน

อีกไม่นานเมืองไทยของเราจะเหมือนญีี่ปุ่น คนส่วนมากไม่แต่งรถ SEDAN หรือ CITY CAR แล้ว จะมีรถ Sport 2 ประตู แต่งๆ วิ่งทั่วประเทศ

28. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ขยับstepกันตามอายุใช่ป่าว....

29. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ส่วนผมก็ขาย 200sx เหมือนกัน แล้วก็หนีมาเล่น evo แต่ก็อยากได้ s15 เหมือนกันนะเนี่ย :eek:

30. G-SPEC

G-SPEC New Member Member

24
    0
    0
    สวยดีนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้