EVO 6 เปลี่ยนเบรคเดิมเป็น AP 6 pots monoblock

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย khomevo, 17 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. khomevo

khomevo Guest

0
    0
    0
    ไม่ทราบว่าผมต้องเปลี่ยนอะไรตามไปด้วยครับ แล้วปั้มเบรคเดิมใช้ได้มั้ยครับและก็เบรคกับโช้คอันใหนสำคัญกว่าครับใช้ในสนามแข่งครับ.

2. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    แชร์ประสบการณ์ส่วนคัวครับ
    1. AP 6 pot ดีมากครับ แต่มันมีหลายรุ่นเหมือนกัน พี่พลบอกว่าของปลอมก็เยอะ พี่กอบเพิ่งสั่ง AP 6 pot มาเหมือนกัน ราคาประมาณแสน ไม่ทราบได้มาเท่าไรครับ ของผมตัวที่อยู่ในรูปครับ
    2. ผมเปลี่ยนแต่คาลิปเปอร์กับจาน อย่างอื่นเดิม ๆ ครับ สมรรถณะในสนามผ่านด้วยประการทั้งปวง
    3. เบรคกับโช๊คสำคัญพอกันครับ ถ้าเบรคดี โอกาศแซงเพิ่มขึ้นเพราะกล้าเดินคันเร่งเต็มและเบรคใกล้โค้งมากกว่าคันอื่น โช๊คดีก็ได้ความเร็วในโค้งดีกว่าคันอื่น โอกาศแซงก็ย่อมเพิ่มขึ้น ผมว่าทุกสนามสนามส่วนใหญ่เป็นโค้ง ทางตรงอย่างมากก็จุดเดียวหรือสองจุน ในขณะที่โค้งมีประมาณเกือบสิบจุด อาจจะให้ภาษีโช๊คมากกว่าเบรคหน่อยถ้าบังไลน์เป็นทำให้คันอื่นแซงยาก

ถ้าเบรคกับโช๊คไม่ดี เครื่องแรงก็แพ้ครับ แถมโอกาศเร็วเกินแล้วหลุดเสียหายมากกว่าซื้อโช๊คกับเบรคดี ๆ รวมกันอีก

3. khomevo

0
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ประทีบผม อาคม เองนะครับตอนนี้ทำอะไรก็ลำบากเพราะไม่ได้อยู่เมืองไทยเข้าเรื่องเลยละกันครับเบรคของผมเป็นตัว AP 6 pots calipers monoblock imca road. เป็นตัวที่ใช้ใน NASCAR ครับ ลูกสูบเป็น ไทเทเนียมที่อยู่อู่ TT Garage ของพี่ถังอะครับ ส่วนราคาก็ประมาณ 110,000 บาท ราคานี้รวมทุกอย่างพร้อมติดตั้งครับ.ส่วนเรื่องโช้คผมยังอยากจะซื้อจากที่นี่ไปเลยครับเพราะถูกกว่าที่เมืองไทยเยอะครับ MOTON 4 WAYS ตัว TOP ราคาอยู่ที่ 7,500 EUROได้​ TAX คืนอีก 19% แต่ปํญหาก็คือรอไม่ใหวครับต้องรอประมาณ 1-1.5 เดือนครับ เป็นงาน HAND MADE( IN THE NATHERLANDS ). ทำตามลูกค้าสั่งเท่านั้นครับ ยังไงถ้ามีใครสนใจจะขายโช็คดีๆติตต่อได้เลยครับ.

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    moton น่าสนใจมากครับ แต่ต้องดูafter service ด้วยครับว่า สามารถทำในบ้านเราได้มากน้อยขนาดไหน

5. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    110,000 นี่ได้คู่หน้าหรือสี่ต้นครับ พร้อมจานใหม
    ผมได้แต่ caliper คู่หน้ามา 60,000 :p

ราคา moton นี่เอาเรื่องแฮะ

6. khomevo

0
    0
    0
    Moton ไม่มี after service ครับ ถ้ามีปัญหาต้องส่งกลับอย่างเดียวครับรับประกัน1ปี (ส่งกลับด้วยตัวเองเพราะไม่มีตัวแทนครับ) ส่วนเรื่องเบรค only คู่หน้าครับ (ต้องขอโทษด้วยครับที่ผมพิมพ์ภาษาไทยบ้างและก็ english เพราะว่าภาษาไทยบางคำผมพิมพ์ไม่เป็นแบบว่าโง่นะครับ 55555 )

7. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    คู่หน้าอย่างเดียวพร้อมจานใหมครับ ถ้าไม่มีจานนี่ราคาเอาเรื่องอยู่ แต่คุณภาพดีก็ไม่ต้องเสียดายเงินครับ
    ของผมพี่พลจัดมาให้ แถมผ้าเบรคนอก FERODO RACING หนาประมาณ 2 cm. ให้ด้วย ผมซื้อมาเป็นปีไม่ได้ใส่ เลยประกาศขายแค่ 60,000 เพราะผมใส่ willwood แล้วจบ บังเอิญขายไม่ได้เลยเอามาใส่
    ที่ร้านดัง ๆ แถวพระรามเก้า ขายชุดที่ผมใส่อยู่สองแสนกว่าครับ

ป.ล. อยู่ประเทศอะไรครับ

8. khomevo

0
    0
    0
    ราคานี้รวมทุกอย่างครับพี่มี calipers , brake's disc , center hub , brake's pad . and installation.ก็คือครบชุดไม่ต้องซื้ออะไรเพิ่มอีกครับครับ .ตอนนี้ผมอยู่ประเทศฮอลแลนด์ครับเมืองแห่งโช้คMOTON ครับจะกลับก็อีกประมาณ12วันครับ ตอนนี้ countdown ทุกๆชั่วโมงอยากกลับบ้านมากๆๆๆๆๆๆคิดถึงรถครับไม่ได้ขับรถแรงๆมานานแล้วครับคิดถึงลูกๆ evo ทั้งหลายมันคงอยากเจอพ่อของพวกมันซักทีครับ.

9. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    แอบเชียร์ moton นะ เคยนั่งรถฝรั่งมันเอามาใส่ในซู ตัวนั้นผมชอบมากนะ แต่ไม่รู้ว่ามันรุ่นอะไร
    แต่ดูจากสเป็คแล้วก็เหนือชั้นกว่าโช้คญี่ปุ่นมากๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้