NFS mw ลงแผ่นจำลองทำไง

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย อยากเล่นคราบ, 5 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
    คือว่า ผมซื้อแผ่นก็อป ลงเกมเสร็จแล้วเขาก็ให้ผมลงโปรแกรม daemon tool แล้วผมลงเสร็จแล้ว แล้วผมต้องทำอย่างไรครับ เขาให้ผม mount image ต้องทำอย่างไร แล้วทำอย่างไรต่อครับ เป็นไปได้ขอการลงตั้งแต่แรกครับ ขอบแบบละเอียดนะคราบ

ขอยคุณอย่างสูงทุกท่านครับ

1. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    ก็คือคุณต้องเซตให้ daemon เนี่ย point ไปหา file ของเกมส์นั้นๆก่อน มันจะมีสกุลของมันบอกอยู่ก็กดเข้าไปเซตเสร็จแล้วลองมาดูที่ My Computer ก็จะรู้เอง

2. Gorillaz

Gorillaz New Member Member

37
    0
    0
    .....

3. Gigawatt

Gigawatt Guest

0
    0
    0
    ไปเริ่มต้นที่ www.fevergame.net

ไปเริ่มต้นที่ www.fevergame.net แล้วท่านจะเป็นเซียนเอง

4. $iE

$iE New Member Member

59
    2
    0
    พ้มก็เป็นแต่ทำทุกอย่างหมดแล้วมันเรียก ขึ้นมาแบบนี้ อะฮะ รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยกั๊บบบบ:( :( :(

5. jann

jann Guest

0
    0
    0
    ใครก็ได้ช่วยอธิบายข้อความต่อไปนี้ให้เข้าใจง่ายๆ หน่อยดิ โคตรงงเลยครับ

copy Folder Crack ไปไว้ใน เครื่องก่อน
    จากนั้นเข้าไปที่ Folder Crack ที่เพิ่ง copy มาไว้ในเครื่องแล้ว ใช้ program Winrar คลาย File NFSMW-MINI.rar ออกมา
    จะได้ file ชื่อ NFSMW-MINI.mdf และ NFSMW-MINI.mds

** ถ้ายังไม่มี Program winrar เราเตรียมมาให้แล้ว โดยลงได้จาก file wrar351.exe **

ลง Program Daemon tools 4 โดยลงได้จาก file DaemonToolsv4.0.exe
    หลังจากลงแล้ว ก็ให้ mount image NFSMW-MINI.mds เข้า daemon tools

จากนั้นขั้นตอนสุดท้าย เข้าไปที่ folder "sd4hide" จากนั้น run program ชื่อ sd4hide.exe
    จากนั้น กด ปุ่ม Hide

จากนั้นก็เข้าเล่นได้ทันทีจาก Shotcut ของเกม

By The Master

ทำไม่เป็นครับ

ขอรูปวิที จำลองแผ่นNFS mw ทำไม่เป็นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้