V-POWER...เบนซิน95....G95 BLUEฯ .....อันไหนเด็ดกว่ากันคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย คนเลี้ยงแมว, 8 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    .....คือส่วนตัวผมจะเติมน้ำมัน G95 ปั้มปิโตรนาสประจำ (เป็นน้ำมันฟรี บริษัทจ่ายเป็นสวัสดิการ) จน ปตท.ออกน้ำมันสูตรใหม่ BLUEINNOVATION มั้ง เห็นว่าแรงดี ผมก้อลองเติมดู และลองวิ่งจับด้วยเครื่องวัดอัตราเร่ง (TIMER HKS TYPE1) ปรากดว่ามันวิ่งดีแห๊ะ...วัดได้ 18.01 วิ ที่ 0-400 เมตร ของเดิมปิโตรนาส ได้อยู่ 18.27 แล้วก้อมีคนแนะนำว่า V-POWER G95 แรงกว่า ก้อลองดู ...แรงกว่าจิงๆ ด้วย ราคานะ 39.XX/ลิตร ส่วนG95 BLUE 37.XX /ลิตร พอลงเติม V-POWER เสร็จก้อมาลองวิ่งถนนเส้นเดิม(อักษะ) วัดอัตราเร่งดู มันก้อได้เท่า G95 BLUE เลย คือ 18.01 จนครั้งล่าสุด เค้าว่ากันว่า เบนซิน95 ซิ เด็ดสุด ผมก้อเสาะแสวงหาดู ปั้มหอย ปั้มดาว ปั้มเสือ หายังไงก้อหาไม่เจอ จนมาเจอ SUSCO ลิตรละ 47.XX เห็นราคาแล้ว แร๊ง....ส์ มันต้องแรงตามราคาแน่ๆ ลองเติม ดู 500 กลับไปวิ่งลองที่เดิม มันก้อวิ่งได้เท่า 2 ยี่ห้อที่ลองมา คือ 18.01 คับ ตกลงที่ว่าแรงๆ นี่มันแรงแต่ราคาใช่ไหม๊คับ...

1. ผมรู้แต่ว่า แก๊สโซฮอล 95 ของ caltex มีออกเทน 97 ครับ สูงที่สุดในตลาด มากกว่าเบนซิน 95 ที่มีออกเทน 95 อีกครับ

มีพี่ที่ทำงานใน caltex บอกมานะครับ ขออณุญาติไม่เอ่ยนาม

2. keng_ES

keng_ES New Member Member

68
    3
    0
    อยากรู้เหมือนกานคับ

3. ยี่ห้อนี่ยังไม่เคยเติมเลยคับ แต่G95BLUE ของปตท. เค้าว่ามัน ออกเทน98 เลยไม่รู้จิงเท็จประการใดคับ

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เอะ ยังไงกันคับ

5. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ถ้าอยากรู้ วัดแรงม้าบนไดโนดูสิครับ รับรองว่าชัวร์

PTT e20 เห็นเค้าว่า RON 98 ครับ ส่วน E10 ไม่ทราบครับ

6. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ราคาก็แรงใช้ได้เลย

7. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    ส่วนตัวผม V Power ของเชลล์ตลอดครับเพราะฟรีบริษัทออกให้ อิอิ เติมเชลล์ได้ปั้มเดียว อิอิ

8. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ผมว่ากระแสตอนนี้ E85 อะครับ

แต่ถ้าถามผมนะ ผมยังมั่นใจใน Caltex เบนซิน ๙๕ อะครับ

แต่ถ้ารอบหน้าจูนคงต้องเป็น E85 ของบางจาก อะครับ น่าจะช่วงเซฟเงินในกระเป๋าสำหรับพนักงานโรงงานจนๆ อย่างผมให้สามารถมีเงินเก็บไปทำรถได้ในระดับนึง

ส่วนอ๊อคเทนผมว่า คงไกลเกินไป

ส่วนจากที่พี่ว่าด้านบนอะครับ ผมว่าคงต้องลองอะครับ ชอบอันไหน มีสวัสดิการอันไหน ผมว่าใช้อันนั้นเถอะครับผม !

9. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ตั้งแต่ตัดสินใจมาใช้โซฮอล์ ก็เติมแต่เชลล์วีพาวเวอร์มาตลอดครับ ^v^

10. almostcoin

almostcoin New Member Member

190
    1
    0
    น้ำมันฟรี ตังค์บริษัทแรงสุดครับ ส่วนตัวชอบ วีพาวเวอร์กับคาลเท็กส์ครับ วิ่งดีพอๆกัน

11. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ได้ความรู้ไปนั่งคิดแล้ว

12. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    G95ตราดาว น้องเล็กลองดูครับ...:eek:

13. พีโออาร์_Rizible

พีโออาร์_Rizible New Member Member

305
    17
    0
    ... วิ่ง แป๊ะมากเลยคับ a เท่ากัน 3 รอบ

14. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ผมว่าวัดยากครับ อันไหนดีกว่ากัน

ขับบนถนน factors มันเยอะมากไป

ต้องระดับการทดลองใน lab แล้วครับ ถ้าจะเอาผลมา ref. ได้จริงๆ

15. วิ่งเล่นอยู่หลายรอบคับบางที่ก้มี 18.11 18.06 ฯลฯ แต่ถ้าเอาเวลาดีสุด ในน้ำมันแต่ละยี่ห้อ ก้อได้ 18.01 อ่ะคับ แต่เกลียด เบนซิน95 SUSCO ที่สุด แพงก้อแพง วิ่งเท่าแก๊สโซฮอ เลย

16. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    อย่าไปคิดมากครับ...สะดวกปั๊มไหก็เติมที่นั่น เรื่องแบบนี้มันเล็กๆ น้อยๆ แทบไม่ค่อยเห็นผลอะไร

17. assi

assi Member VIP

212
    3
    18
    เดี๊ยวนี้ขับแต่แก๊ส น้ำมันไว้ใช้สตาร์ท ตอนซัดเดี๊ยวนี้ยังเอาเป็นแก๊สเลย

18. RoaDSidE

RoaDSidE Member Member

124
    4
    18
    แสดงว่าน้ำมันที่วิ่งได้ 18.1 มันสุดที่สเปกเครื่องแล้วหรือปล่าวครับ ดังนั้นอ็อกเทนส่วนที่แตกต่างกัน ก็ไม่เห็นผลแล้ว สำหรับเครื่องตัวนี้
    ไม่งั้นก็ต้องเพิ่มกำลังอัด หรือหาเครื่องที่มีกำลังอัดสูงกว่าเครื่องตัวนี้ มาลองเติ่มเหล่าน้ำมันที่ทำได้ 18.10 ว่า ในพวกนี้ ตัวใหนยังคงทำ
    ตัวเลข ออกมาดีกว่าตัวอื่นๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้