ขอถามเรื่องยางหุ้มเพลาขับหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Quick69, 14 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Quick69

Quick69 New Member Member

18
    0
    0
    คือยางหุ้มเพลาขับตัวในด้านซ้ายมันขาดมีจาะบีไหลออกมาครับ ยังพอใช้ได้อยู่ไหมครับ กะว่าจะซ่อมสักเดือนหน้านะครับ ขอบคุณครับ

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ว่างรีบเปลี่ยนครับ เดียวโดนน้ำเข้าไป ทราย เพลาจะเสียนะครับ จะเสียแพงกว่านี้

3. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ตามข้างบนเลยครับ ของแบบนี้ห้ามรอ ฝุ่น กรวด หิน ดิน ทราย เข้าไป จะงามไส้นะครับ เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย

4. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    เคยมีประสบการณ์นี้เลย ด้านซ้ายเหมือนกันทำให้หัวเพลาด้านซ้ายแตก
    ขับตกหลุม ทำให้เฟืองหลุดไม่ขบเกลียว
    ผลคือทุกอย่างทำงานได้หมด เครื่องติด เข้าเกียร์ได้
    ยกเว้นล้อไม่หมุน

จำได้ดีเกิดขึ้นขณะเดินทางไปต่างจังหวัด
    เข้าไป 2 อู่ถึงจบ
    จบที่ศูนย์ Nissan ชัยภูมิ
    รื้อดูแทบทุกอย่างถึงเห็นนะไม่ง่าย

ถ้าชอบลุ้น ตื่นเต้น ก็ไม่ต้องไปสนใจ
    จะได้มีประสบการณ์เดียวกัน

ที่แน่ๆ หมดไปเกือบหมื่น

5. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ผมขาดตอนไปวิ่งสนาม ก็เลยเอา ถุงพลาสติก ห่อเอาเทปพัน แข่งๆไปก่อน

6. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ต้องบอกว่าโชคดีแล้วที่รู้ก่อน เห็นก่อน

บางคนไม่รู้ วิ่งไปจน จาระบีแห้งจนซ่อมไม่ได้ต้องเปลี่ยน ค่าใช้จ่ายจะสูงกว่าครับ

7. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    เปลี่ยนด่วนคร๊าบ อย่ารอ มะดีแน่ๆ

8. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ของผมก็เปลี่ยนไปแล้ว รีบเปลี่ยนจะดีที่สุด

9. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    รีบเปลี่ยนก็ดีนะ สำคัญเลย เพราะล้อมันจะเละ :D

10. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ซ่อมก่อนย่อมได้เปรียบครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้